Yu-Gi-Oh WC 2008

Cửa hàng game Nintendo nShop

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
Cái key card của mình thì ko thành vấn đề, nhưng bên Yugioh Tag Force 2 của PSP có vụ Destiny Draw, công dụng của nó là: set 1 lá, sau đó trong duel lúc LP của mình thấp thì sẽ thực hiện Destiny Draw rút ra lá mình đã set, như thế thì khác gì gian lận =.=
Keycard có lắp vào cũng chỉ tăng được 10LP 1 trận với lại thêm phần hứng thú khi ra con đấy.Nhưng mà nhìn nhiều cũng nhàm...

Cái đấy thì hệ thống của Spirit Caller cũng chẳng kém cạnh:))Tuy nhiên cái thể loại Yu-Gi này thì đôi khi có ăn gian được cái đấy cũng chết.Giờ mấy ai giết dần giết mòn.Nó toàn chuẩn bị 1 turn kill hoặc 2 turn...

Keycard có lắp vào cũng chỉ tăng được 10LP 1 trận với lại thêm phần hứng thú khi ra con đấy.Nhưng mà nhìn nhiều cũng nhàm...

Cái đấy thì hệ thống của Spirit Caller cũng chẳng kém cạnh:))Tuy nhiên cái thể loại Yu-Gi này thì đôi khi có ăn gian được cái đấy cũng chết.Giờ mấy ai giết dần giết mòn.Nó toàn chuẩn bị 1 turn kill hoặc 2 turn...
thế thì chết em =.= bài em kill tủn 2x ko ah:em28:

các bác cho hỏi ở phần CPU Tag Duel chỉ có 4 mục ( 24 thằng ) thôi ư ? sao ít thế nhỉ , đánh đi đánh lại vẫn chỉ mấy thằng đó , buồn quá

bác đánh càng nhiều nó càng ra chứ, muh hình như tag wifi lưu ghost của tag vào đó lun thì phải, bác xiaoxiao quẳng fc lên có ji wifi, bác sống tại HCM or HN?

Bác Lương ơi, tối nay đấu nha:))

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
cpu tag duel có tổng cộng tới 21 team lận :-j, phải đánh dữ lắm và thỏa điều kiện thì mấy cái team sau mới xuất hiện :bounce[1]:

Tên tag team trong Wc - Tên tag team cần đánh 5 lần trong dw

DARKNESS
Perfect Machine King/Machine King - Vanity Fiend
Decoy Dragon/DD Dragon - Cerberus/Dragon
Sasuke Samurai Team - Ninja Yae/Goe
Brron/ReignBeaux - DarkWorld team
Blast Sphere/Adhesive Explosive - Satellite Cannon/Metal Shooter
Harpy Lady1/2 - Harpy Queen/Harpy Girl
Alien Mars/Psychic - Alien Hypno/Lich
Mobius/Gogigagagagigo - Mobius/Gogigagagagigo
Vampire Lady/Lord - Vampire Lady/Lord
Alien Infiltrator/Shocktrooper - Alien Infiltrator/Shocktrooper

đây là cách để unlock những tag team đặc biệt

Junko + Momoe / Jasmine + Mindy
phương pháp: tag duels 50 lần

Manjoume + Asuka / Chazz + Alexis
phương pháp: tag duels 100 lần

Johan + Judai / Jesse + Jaden
phương pháp: tag duels 150 lần

Kaiba + Yugi
phương pháp: tag duels 200 lần

Jounochi + Yugi / Joey + Yugi
phương pháp: sử dụng YuJyo thành công khi duel

Taniya + Misawa
phương pháp: gọi thành công water dragon trong 1 ván duel

Bakura + Malik
phương pháp: thắng bằng cách sử dụng Oujia Board/Destiny Board

Hell Kaiser + Principal Samejima / Zane + Sheppard
phương pháp: có 1 monster có sức tấn công 20000 trong 1 ván duel

Yubel + Martin / Yubel + Marcel
phương pháp: có 10000DP

Submarineroid/Fenrir - thắng 10 đối thủ tag duel 5 lần
Gorz/Lava Golem - thắng 20 đối thủ tag duel 5 lần

cho tui hoi yugioh wc 2008 co bao nhieu new cpu va bao nhieu new tag zay huong dan cu the de tui kiem het cac duel cpu
Dau cai 150 va 200 times la gi zay co phai dau voi cap tag 150 van ko sau hinh nhu moi vong co 2 cai seal phai ko tui dau co nhung vong duel world co 2 cai seal co vong 1 va 3 duel world co 1 cai seal sau khi dau het may cai do va lam het nhiem vu ma cảld co 93% may ban cung choi yugioh giup do
diem rating cua tui dau voi cpu van la 0 lam cach nao de co diem rating zay cam on may ban cung choi giup do nam moi chuc cac ban an tet vui ve va hanh phuc

gui fife dinh kem o dau zay

lam sao ce co dc 3 la bai god card zay
zay

trthths

NDS Member
Cho tui góp ý chút: =.=
1) 4rum có hỗ trợ đánh tiếng Việt, vì thế bạn đừng tiếc sức gõ dấu cho anh em hiểu >.<
2) Bạn đánh chữ ko bỏ dấu như vậy thì ông nội tui đọc cũng ko nổi ^^
3) Có chen câu hỏi lạc đề vào :))
Trả lời:
Chính xác 150 times là đánh với nó 150 ván, hiện giờ dẹp xong W4 em chỉ có tới cặp Jaden/Jesse =.=
Ko phải vòng nào cũng có 2 seal, như W1 chỉ có 1 và W4 cũng chỉ có 1
Muốn tăng rate thì lên wifi đấu với người ta, thắng thì dc cộng điểm thua thì bị trừ. Nhưng nếu thấy thua mà làm hành động "nhục nhã cho dòng họ mã" đó là tắt máy thì cũng bị trừ luôn.
Theo lời anh Frozen thì sau khi mua tất cả park thì nó cho 1 park mới có all card hên xui trong đó, kiếm những con còn lại cho đủ 100%.
List CPU thì vào đây: http://www.gamespot.com/ds/puzzle/yugiohworldchampsionship2008/hints.html?om_act=convert&om_clk=tabs&tag=tabs;cheats (kéo xuống tận cùng)
Còn ko thì cheat theo truyền thống của duelist việtnam >.<
p/s: Tui ko ủng hộ và ko sự dụng cheat =.=

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
trthths đã trã lời giùm mình vài câu rồi nhỉ :good[1]:, cái vụ times đó mình đã chỉnh lại trong bài trước rồi đó :myemo0138:
có tổng cộng 55 cpu trong single duel

3 đối thủ có sẵn trong wc khi bắt đầu game
Stray Lambs
Jelly Beans Man
Winged Kuriboh

Tên nhân vật trong wc - những đối thủ bạn cần phải đánh 5 lần trong dw

GRACE
Reaper on the Nightmare - Nightmare Penguin
King of Skull Servants - Skull Servants
Curse of Vampire - Curse of Vampire
Black Magician Girl - Curran
E Hero Lady Heat - E Hero Knopse
Silpheed - Sonic Shooter
Dark magician girl - cho con tiên trắng lá bài dễ thương rồi đánh với con tiên đen 5 lần :P
Water Dragon - Kairyu Shin

SUNLIGHT
DD Warrior Lady - Warrior Lady of the Wasteland
Sabersaurus - Kabasaurus
Sand Moth - Sand Moth
Hino Kagu Tsuchi - Dusk Spirit
Dark Scorpion Menae - Don Zaloog
Grave Keeper Chief - Grave Keeper Commander
Spirit of the Pharaoh - Spirit of the Pharaoh
Otohime - Otohime
Cocoon Dolphina - Abyss Soldier
Kaiser Seahorse - Sea Serpent Warrior
Aquarian Alessa - Aqua Maiden

CIVILIZATION
Gear Golem the Moving Fortress - Stronghold
Luster Dragon2 - Luster Dragon
Voltic Kong - Great Angus
Molten Zombie - Fox Fire
The Unhappy Maiden - The Unhappy Maiden Healed
Il Blud - Flame Butterfly
Volcanic Doomfire - Volcanic Slicer
Great Shogun Shien - Spirit of 6 Samurai
Ojama Yellow - Blowback Dragon
Woodborg Inpachi - Woodborg Inpachi
Blowback Dragon - Blowback Dragon
Kozaky - Giga Gagagigo

ORDER
Elemental Mistress Driad - Freya
St Jan - Guardian Angel Jan
Watapon - Marshmallon
Fallen Angel Marie - Absorbing Kid
Airknight Perseus - Voltanis
Voltanis - Voltanis
Cloudian Poison Cloud - Poison Cloud
Light Effigy - Royal Knight
Injection Fairy Lily - Thunder Nyan Nyan
Manju - Senju
Gemini Elf - Dancing Fairy
Petit Dragon - Mokemoke

CHAOS
D Hero Discguy - D Hero BlooD
E Hero Hell gainer - Evil Hero Malicious Edge
Neo Space Conductor/Pathfinder? - Another Neos/Alius?
Cyber Dark Dragon - Cyber End Dragon
Nephitis - Horus
Antique gear gadget dragon - Green Gadget

Những đối thủ unlock bằng cách đặc biệt
Demise - thắng 55 đối thủ trong single duel 5 lần
Heraklinos - ko rõ

ah còn về vụ seal thì w1,3,4 chỉ có 1 seal . Những world còn lại đều 2 seal

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
còn pack thì có tổng cộng 41 pack chứa tổng cộng 2004 lá . Trong đó nếu bạn có đủ 39 pack 100 % (kể cả structure pack) hoặc có trên 95 % card thì bạn sẽ thấy được pack random.
Tại sao nhà phát hành cho phép bạn lấy 100 % card theo kiểu này? Tại vì cái pack 40 ko dễ lấy chút nào. Mở cái pack đó bạn cần phải thắng 5 lần tournament 3, mà muốn có tournament 3 thì phải mở hết tất cả nhân vật trong game, mà muốn mở hết nhân vật thì tất nhiên bạn phải có yugi. Mà muốn có yugi thì bạn phải mở hết seal :em22: (ko dễ đâu nhé :xm0005:)
Muốn lấy ban card đầy đủ ư ? cách duy nhất là mua pack random. Cách hay nhất là kiếm tiền mua đủ toàn bộ pack luôn (7500 thôi), mua cỡ 15 lần là đủ 100% à :em11:. Mấy lá trong pack random này toàn là ultirare ko đấy.
Có đủ 100% 39 pack rồi thì đếm ngược từ structure deck lại tới pack đầu tiên, lúc đó mới xuất hiện pack random :yahoo[1]:

Những lá sau phải cheat mới có: :">:chitmay[1]:
Obelisk the Tormentor
Slifer the Sky Dragon
The Winged Dragon of Ra
Thunder King

à , tôi ở HN nhưng chơi cho vui chứ không pro , thỉnh thoảng vẫn ăn gian . hehe .bác frozensatthu nói thế nào chứ , nhà tôi đã mở được 24 team chứ không 21 team như bác nói , nếu bác bảo 32 team thế ra tôi lại mừng

nhìn các bác chơi mà em hãi quá
mình chỉ chơi cho vui, cũng mê, muh ko tới nỗi vầy. Nội mình giải đc 1 đố của nó cũng xỉu rồi.
Nhìn cái mớ điều kiện của bác Frozen chắc... tiu Tết cũng chưa xogn phân nửa.

đây bác xem , tôi cứ chơi chứ có biết làm cách nào mở đâu , toàn phải đi dò hỏi không à

vừa đủ 24 team , nhưng nhìn sao thấy ít thế nhỉ mong rằng còn nữa nhưng không biết cách mở

cảm ơn nhiều vì sự giúp đở của may anh dau lấmo de co dc mảtin va bakura zay tui moi dau dc co 3 team chưa thấy team 4 ở dau zậy pack room mở no ở dau zậy bkhi may no bao A new duel disk has been added la gi zay tui tim mai kô thấy mong dc giúp đỡ

đấu wifi= pc (máy vi tính) dc ko) tui ko có máy nintendo

trthths

NDS Member
Có 1 vài giả lập có khả năng wifi, bạn đừng lo, bạn xài loại nào thế? chạy ngon ko?:D Đang kiếm 1 cái đây
Anh Frozen nói Đếm Ngược là sao nhỉ??
Ông xiao làm sao chụp hình dc thế?

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
đếm ngược từ pack structure đến pack starter đầu tiên đó mà (trong shop)....sau đó nó nói có pack mới thì di chuyển đến những pack cuối sẽ thấy pack random.
a new duel disk has been add nghĩa là bạn vừa mở được thêm disk chứa bài mới, muốn xem hay thay đổi gì thì vào option -> change image

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
Nói chung là thế này:đủ 39 pack 100% (kể cả structure pack)
Vào shop -> get card
rồi di chuyển từ pack white light ruler đến pack structure cuối cùng
di chuyển từ pack structure ngược trở lại pack white light ruler
pack random xuất hiện thì nó nằm ở những pack cuối đó :clap2[1]:

pack structure là pack nào zay tui ko hiểu
mong các bạn hướng dẫn cụ thể

55 new cpu kể cả ghost tui đánh hết hang ghost bên cạnh vẫn chưa thấy gì nó nằm chung vơi mấy cpu quái vật ko vậy

có ai biết triệu hồi đặc biệt sứ giả đến từ bên kia ko vậy nó chi cho sài 1 lá trong bộ deck atk 2700 def 2500 tui kô trieu hồi đặc biệt toàn thế 1 or 2 thôi híc híc
con đó manh thật 8sao ma kô cần phải thế

trthths

NDS Member
Lần sau bạn có gì thì edit nhé, chứ double post như vậy thì như bên gamevn là bị chém lâu rồi
Stucture deck là mấy cái deck trong chỗ con nhỏ amazon ở W1 đó, những deck bạn dùng để đấu với nó đều là stucture deck.
Ghost là vô hạn, ko đếm dc, bạn có thể download hàng nghìn ghost ở trên mạng xuống mà duel, còn ko thì duel với friend nó sẽ tự hiện ghost trong đó.
Bạn có thể gọi tên card = tiếng Anh cho dễ hiểu ko =.=, gọi mấy hành động kia là Special Summon và Tribute luôn đi >.<

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN