Ngọn gió nào đã đưa bạn đến vương quốc FE ?

Cửa hàng game Nintendo nShop

Cấp 1 toàn chơi 4 nút :D
Lên cấp 2 thì chơi Sega (Dragon Ball, Yuyu hakusho, Rồng Đen)
Về sau thì chỉ cắm đầu vào Mộc Đế, Super Robot War, Subasa chưởng :D (tầm năm 95-96 gì đó)

Nhanh thật, mới đó mà đã 13 năm rồi

sonchuaquy

Nấm nhỏ
lần đầu gặp FE là ở trên giả lập GBA, đó là FE 8, lúc đầu vào thấy nhạc nền hay nên chơi thử rồi nghiện luôn :D sau này có DS rồi thì chơi cả FE 11 nhưng vẫn thấy ko thể hay bằng cái 8 được, nhất là về cốt truyện. nói chung tui thấy FE là game chiến thuật hay nhất tui từng chơi :)

The dark knight

Leader of the Sable's Order
Mình nghiện FE từ khi mới học lớp 2.Mình chơi FE8 đầu tiên.Đây là cái game dễ nhất trong các phiên bản FE.Có bao nhiêu cơ hội luyện quân mà địch thì rõ yếu=>Không thích lắm.Rồi khi lên lớp 6 thì ngịch máy của trường có FE7 thế là về nhà down luôn=>hay phết.Rồi về chơi FE6 bằng Tiếng Anh(hack, dĩ nhiên)và càng thấy thích.Nhưng tuyệt nhất vẫn là FE4 với việc "cưới vợ đẻ con".Đúng như bạn boyinred đã nói thì FE4 đã mang lại cảm xúc thật sự cho người chơi.Rồi mình chơi FE5, viết Walkthrough đầu tiên với phiên bản này và mình thấy FE5 không tệ lắm, có chăng chỉ là hình không đẹp thôi. Sau đó mình chơi"mấy cái nôi" của FE là bản 1,2 và 3.Bản 3 là bản hay hơn cả với cốt truyện hay, hình hơi xấu nhưng tóm lại là ổn.Chơi xong hết thì chơi FE9 và 10 nhưng không hứng thú lắm vì nhạc FE9 thì chuối kinh khủng và FE10 thì đánh không thật lắm.Đến khi chơi FE11(FEDS) thì quá thất vọng luôn vì hình tệ.Nhưng không sao vì cũng khá là khó nên mình cũng chả rút ra được lời phàn nàn gì.Tóm lại thì mình vẫn thích FE4 nhất trong số tất cả các phiên bản và thích FE nhất trong tất cả các game.
P/S:Thực ra mình viết bài này là mình không hề có mục đích phê phán gì hết, mình chỉ nêu ra các nhược điểm của các dòng game thôi.Nếu mình có nói gì quá đáng thì cứ nói với mình nhé, mình sẽ sửa ngay lập tức:D

Kawaii

Super Princess Peach
- Bảng đầu tiên bạn chơi là phần 8 trên GBA ^_^ Phong Ấn Chi Kiếm. Mình cũng vậy, cũng cảm thấy phần này khá dễ, không nhiều thử thách như phần 7, một phiên bảng khác bên cạnh phần 8 trên GBA.

- Phần 4, đúng thật là rất hay, đề cao tính nhân vân và nhân bản. Nhưng phần 5 có hệ thống chiến đấu rất hấp dẫn.

- Nhìn chung, mỗi một phiên bản của FE đều có đặc sắc rất riêng, tất cả cùng nhau tạo nên một bản anh hùng ca luôn ngân nga mãi...

The dark knight

Có vẻ so với các bản trên GBA thì phần 6 là hay nhất, dù không có nhiều class mới như 2 bản kia và 1 số đồ mạnh mạnh và có Effect hay hay.Nhưng chơi phần này thì thử thách thôi rồi, quân đông, cốt truyện hay.Có lẽ mình sẽ lập 1 cái vote poll nha:D

LethalRedArmy

Nấm bình thường
Nghiện FE từ lớp 2.
FE8 chơi đầu tiên.
Đến lớp 6 chơi FE7.
Sau đó chơi FE6.

--> vậy là cậu chơi FE8 trong khoảng thời gian học lớp 2 cho đến lớp 5?
Nếu đúng vậy thì đáng nể thật.

The dark knight

Thực ra chỉ chơi có 1 năm thôi sau đó thì bỏ, "chăm chỉ học hành".Lên lớp 6 vào nghịch máy trường thấy có FE7 hay quá mà lại có Lyn:em41:nên down về nghiện luôn.Từ đó bắt đầu chơi nốt.

pokemon gà

Nấm nhỏ
- Bảng đầu tiên bạn chơi là phần 8 trên GBA ^_^ Phong Ấn Chi Kiếm. Mình cũng vậy, cũng cảm thấy phần này khá dễ, không nhiều thử thách như phần 7, một phiên bảng khác bên cạnh phần 8 trên GBA.

- Phần 4, đúng thật là rất hay, đề cao tính nhân vân và nhân bản. Nhưng phần 5 có hệ thống chiến đấu rất hấp dẫn.

- Nhìn chung, mỗi một phiên bản của FE đều có đặc sắc rất riêng, tất cả cùng nhau tạo nên một bản anh hùng ca luôn ngân nga mãi...
Kawaii ơi bảng 8 là thánh thạch mà
Phong ấn chi kiếm là bảng 6
Liệt hỏa là bảng 7
mình đến với FE hồi nào mình cũng chẳng biết nữa
chắc có lẽ là lúc mình bắt đầu chơi giả lập GBA (lúc đó gặp vấn đề tài chính không có tiền mua băng) ;)) và chơi bản 8 kể từ đó là lậm luôn một ngày chơi trên 8h :myemo0109: giờ thì chỉ còn khoàng 4~5 tiếng thọi:xm0003:

The dark knight

Oa, gà chơi một ngày nhiều thế:-o
Mình cũng bận nhiều việc nên một ngày chơi được cùng lắm khoảng 1 tiếng rưỡi, nên trong 1 tuần là xong 1 bản GBA.

The dark knight

Chung sở thích rồi:D Đối với mình Falcon Knight là 1 class tuyệt vời, dù không có ưu thế về Strength và Defence nhưng có Skill, Speed và Res tuyệt vời, Mov cũng rất cao và không lo chướng ngại vật.
Kết nhất.

afdf

Nấm nhỏ
Falcon knight ( pegasus knight ) lúc đầu luyện cũng khá khó khăn vất vả nhưng càng về sau thì càng thể hiện được ưu thế hơn các class thông thường khác

The dark knight

Falcon knight ( pegasus knight ) lúc đầu luyện cũng khá khó khăn vất vả nhưng càng về sau thì càng thể hiện được ưu thế hơn các class thông thường khác
Đúng đấy, lúc đầu thì chỉ số về Strength và Defence khá thấp, còn Skill và Speed tuy khá nổi trội nhưng cũng có đầy thằng Speed cao, rồi Res lúc đó cũng chưa phải là cao lắm.

Mình chơi FE đầu tiên là FE7, nhân vật cuống hút mình vào game này là lord Hector :x

Một phần cũng thích kiểu game chiến thuật, đồ họa nhẹ nhàng có cá tính, cốt truyện hấp dẫn.

Nhưng cốt vẫn là Hector-sama :yahoo[1]:

Hector-sama? Là cái gì thế?
À cách nói kiểu nhật ngữ đó mà :happy[1]:
sama: [quý ông - quý ngài] ở đây mình dùng để tỏ vẻ kháng phục, kính nể với Hector
Giống như trong anh ngữ thì người ta dùng ~Mr. vậy đó

Tại một phần quen gọi những nhân vật yêu thích như vậy nên hi vọng không làm bạn khó chịu :"D

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Hờ hờ đọc xong mới hiểu sama là giề :-<
Tớ cứ tưởng nếu mún gọi 1 ng` đàn ông theo kiểu tôn kính thì phải dùng ~san ở đằng sau chớ. Sama thì hình như là "master" :"> Giống nhưng Hector -sama là Master Hector chả hạng.

Hờ hờ đọc xong mới hiểu sama là giề :-<
Tớ cứ tưởng nếu mún gọi 1 ng` đàn ông theo kiểu tôn kính thì phải dùng ~san ở đằng sau chớ. Sama thì hình như là "master" :"> Giống nhưng Hector -sama là Master Hector chả hạng.
~san: chỉ dùng cho người lớn tuổi hơn mình hoặc trên 18 tuổi, cũng là 1 cách gọi tôn trọng nhưng là về tuổi tác

Còn sama là về vai vế, cấp bật. Không cần phải là lớn tuổi hơn, chỉ cần mình cảm thấy người đó xứng đáng gọi thì cứ gọi

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN