Các vấn đề chung: giải pháp cho R4 Clone (Advance, SDHC, Gold, King, Deluxe, Ultra...)

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Thắc mắc chút về r4(cần giúp gấp)

Bạn nào giúp mình với.Mình vừa mua cái DS mới tặng bạn.Thử ngoài quán thấy ngon lành hết rồi.Đem về thấy Moonshell cũ,mình xóa hết.Cóp moonshell mới vô.Ko hiểu sao giờ bật lên chỉ thấy màn hình trên hiện chữ r4,màn hình dưới đen ngòm luôn.Huhu.Đã thử mấy bản Moonshell khác lại rồi mà vẫn bị vậy.Giờ phải làm sao đấy =(.Lạ cái cắm thẻ nhớ này vào Adapter của mình chơi đc bình thường.Không biết do Driver chưa tương thích Adapter hay do Adapter bị hỏng?

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Bạn nào giúp mình với.Mình vừa mua cái DS mới tặng bạn.Thử ngoài quán thấy ngon lành hết rồi.Đem về thấy Moonshell cũ,mình xóa hết.Cóp moonshell mới vô.Ko hiểu sao giờ bật lên chỉ thấy màn hình trên hiện chữ r4,màn hình dưới đen ngòm luôn.Huhu.Đã thử mấy bản Moonshell khác lại rồi mà vẫn bị vậy.Giờ phải làm sao đấy =(.Lạ cái cắm thẻ nhớ này vào Adapter của mình chơi đc bình thường.Không biết do Driver chưa tương thích Adapter hay do Adapter bị hỏng?
mình trả lời bên kia rùi nha lần sau hỏi 1 chỗ thôi hỏi j mà 2 3 chỗ -.-!! Mod close dc rùi :D !!

r4 gold có dùng đc cho fw 1.4?

em mới mua dsi và r4 gold ở gamecenter hồi tháng 1, nhưng máy đang dùng là fw 1.3 , các bro cho hỏi cái r4 gold này có chơi được trên fw 1.4 k, và làm thế nào để chơi được, em xin cảm ơn ;))

tidusboy21

Nấm nhỏ
đc em ah` R4 gold anh cũng đang sài mới update fw1.4 nhưng thật chất chỉ sữa vài cái thui fw này ghi 1.4 thật ra là 1.33

sonchuaquy

Nấm nhỏ
Sao mọi người nói R4 giá rẻ nhỉ, hôm mình đi mua ở Hotgame nó giã 600k cho con R4 clone trang chủ là www.r4i-sdhc.com

Chắc là bị chăn đẹp rồi...đau quá
mình cũng mua giống bạn, cũng hotgame 600k, bây giờ mới biết mình đang xài R4 clone :em30: cho hỏi tiện thể luôn là acekard tại sao lại tốt nhất, có hơn DSone nhiều ko

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
cho hỏi tiện thể luôn là acekard tại sao lại tốt nhất, có hơn DSone nhiều ko
Acekard2i giá vừa phải, chấp nhận được và firmware được update liên tục, gần như không có game nào mà không chạy được hết :laugh[1]: (ý kiến cá nhân của mình)

Hipi01

Nấm bình thường
Tớ dùng R4 Ultra , thấy nhiều theme trên mạng khá đẹp nhưng nghe nói chỉ dùng cho Origin , xin hỏi cách cài theme của R4 Ultra với lại download theme ở trang nào ? Cho hỏi FW mới nhất h là bản bao nhiêu , cập nhật ở đâu , R4U hình như ko xài được YS menu ?

Cái R4ultra ko hiểu bị gì nữa , đã update firmware và kernel hết rồi mà khi bấm vào game thì chỉ hiện lên chữ "Loading...." ,trước lúc up firmware chơi ngon lành mà .Có ai biết khắc phục làm sao thì chỉ mình với

Cái R4ultra ko hiểu bị gì nữa , đã update firmware và kernel hết rồi mà khi bấm vào game thì chỉ hiện lên chữ "Loading...." ,trước lúc up firmware chơi ngon lành mà .Có ai biết khắc phục làm sao thì chỉ mình với
Thữ gắm lại thẻ micro cho chặt vào, có bị lỏng không.

lucasDS

Nấm nhỏ
chắc là ko đâu , mình thử kĩ càng lắm rồi mới lên hỏi ko biết có phải là clone của clone ko nữa @@
tình trạng đó là do firmware đấy ,r4 ultra firmware có thể thấy ở 1 số website khác nhau ,nên tốt nhất nên vô web ghi ngay trên vỏ hộp lúc mua ý
nếu ko đc bạn thử 1 vài firm của các trang khác xem

trên vỏ hộp cũng đề là r4ultra.com , mình vào đc màn hình lựa game rồi ,lựa game cũng đc rồi , nhưng mà lựa xong thì nó hiện mỗi chữ loading.... rồi đứng luôn , lúc mới mua về chưa up thì xài đc ,ko hiểu sao nữa :((

lucasDS

Nấm nhỏ
trên vỏ hộp cũng đề là r4ultra.com , mình vào đc màn hình lựa game rồi ,lựa game cũng đc rồi , nhưng mà lựa xong thì nó hiện mỗi chữ loading.... rồi đứng luôn , lúc mới mua về chưa up thì xài đc ,ko hiểu sao nữa :((
vậy đừng up ,kiếm firm bản trước đó xài thử xem ,thỉnh thoảng cũng có trường hợp firm mới ra nên chạy ko ổn định và hay có bug ,nếu bản cũ chạy ổn thì cứ xài firm cũ đi :D

sonchuaquy

Nấm nhỏ
Tớ dùng R4 Ultra , thấy nhiều theme trên mạng khá đẹp nhưng nghe nói chỉ dùng cho Origin , xin hỏi cách cài theme của R4 Ultra với lại download theme ở trang nào ? Cho hỏi FW mới nhất h là bản bao nhiêu , cập nhật ở đâu , R4U hình như ko xài được YS menu ?
trang down theme cho R4: http://www.ndsthemes.com/themes/title/Both
down ảnh theme về bạn còn phải qua 1 bước nữa chứ không ném thẳng vào R4 mà xài luôn được đâu, nhoè hình đấy:em42:
R4ultra phiên bản mới nhất là 1.55 (nhưng ko hiểu sao bấm down về lại là 1.54), bạn vào trang http://r4ultra.com/ để cập nhật nhé ( 1.55 là bản cuối rồi, ko update nữa đâu vì team R4 giải tán lâu rồi)
R4u không xài được YS vì đây là R4 clone mà:em30:

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
dễ lắm, bạn để ý bên dưới cái hộp, dưới chữ (NDSL&NDS) có cái trang web ghi trong cái khung trắng trắng đó, bạn vô y trạng vậy tải FW nha

Please put "loaderxxx" file into SD card ???

em copy nhiều bản cài flash r4 SDHC nhưng toàn hiện lỗi này :
Please put "loaderxxx" file into SD card
không biết do làm sao em copy không đúng cách hay nhầm bản các anh dúp em với .
Đây là hình chi tiết R4 SDHC của em có gì cho xin cái link frimwave . bài trước tự nhiên bị xóa tìm lại thùng rác lại ko thấy :read:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN