Thảo luận Scribblenauts đê !!!

Cửa hàng game Nintendo nShop

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
không sao đâu bạn, vừa sạc vừa chơi còn lâu hơn dùng pin nữa, nhưng rút sạc ra lại là chuyện khác :-"

dùng food cho đầu bếp và water gun cho lính cứu hỏa ^^

ZhumZhum

Nấm bình thường
không sao đâu bạn, vừa sạc vừa chơi còn lâu hơn dùng pin nữa, nhưng rút sạc ra lại là chuyện khác :-"
^^
Kinh nghiêm xuơng máu, dừng bao giò vừa chơi vừa sạc kẻo có ngày chai pin, cục pin của mình bây giò sạc 30ph chơi đc 15ph chỉ vì...

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
cái nào cũng đúng hết bạn à, vì cái nào cũng quét cả màn hình mà ^^

bổ sung thêm flood/tsunami nữa >:)

Hiện thời biết đc 1 số quái vật để choảng nhau...mình thích xem chúng choảng nhau hơn là phá game..:))..mọi người lập lít đi..mình mở hàng
__Chimera : quái vật 3 đầu sư tử-rắn-dê
__Ceberus : chó 3 đầu
....
yeti, sphinx ( nhân sư ), ngoài ra còn 1 số loài khủng long raptor, carnosaurus, chasmosaurus ( hehe ở nhà có cuốn bách khoa khủng long ), giganotosaurus....vv...vvvv....nói chung là cứ thêm tiền tố saurus ở đăng sau là được khủg long rồi làm phát meteor là về cuối kỉ phấn trắng hết....

còn cái nữa là chupacabra chả hiểu là cái gì, nghịch bừa ra...

rồi còn 1 số con trong film và game nữa : shadow, witch, berserker ( con này điên cuồng lắm ), behemoth, elemental, necromancer, colossus, anaconda, gargoyle, ogopogo, mummy, basilisk, warlock, goblin, mermaid, centaur, lich, manticore, harpy, fairy, efreet, lizardman, orc, leprechaun, satyr, merman, halfling, succubus, ....vvv....vvvv....cạn rồi ko nhớ thêm được gì nữa...để tra thêm đã....

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
mấy con này đều là trong thần thoại mà bạn ;)) trừ colossus

bạn thử tên của các vị anh hùng đi, tên các vị thần thì nó lại ra ngôi sao =))

mấy con này đều là trong thần thoại mà bạn ;)) trừ colossus

bạn thử tên của các vị anh hùng đi, tên các vị thần thì nó lại ra ngôi sao =))
ừ, nhưng mình biết chúng qua phim trên discovery + game( titan quest, heroes, dungeon siege...vvv... ) nên để thế....
nhớ qua ai cập còn có anubis, ra....( được có vậy =.= )...

Trò này nghịch đồ vui mà

Có mấy chiêu:

Nối chain vào corpse, đầu kia nối vào lightning rod. Sau đó gọi lightning cho nó đánh vào lightning rod thì corpse bật dậy thành zombie.

Flaming sword: Vừa chém vừa burn. Scare gần như tất cả mọi thứ.

Gắn fishing rod vào đầu thằng bum. Đầu kia gắn money. --> Nó chạy một mạch đến cuối bài.

Thả money/gold/diamond trước mặt mấy thằng enemy, bọn nó vứt súng nhặt tiền --> mình đi qua an toàn mà ko bị bắn.

Đã có ai thử master hết các level chưa(replay 3 lần liên tiếp). Mình đang thử, đã hoàn thành xong 3 world rồi :D . Chơi kiểu đấy khó và vui hơn nhiều(mặc dù nhiều lúc cũng chỉ toàn dùng lại vài cách cũ)

còn vụ lấy mirror ( gương bản lớn ) chắn trước gorgon hay basilisk nữa ;))
cái kia mình thử thì có cách đơn giản hơn là corpse + thunderbolt là = undead....mới tìm được 1 con là scylla...

Kinh nghiêm xuơng máu, dừng bao giò vừa chơi vừa sạc kẻo có ngày chai pin, cục pin của mình bây giò sạc 30ph chơi đc 15ph chỉ vì...
chai pin thiệt hở bạn? vậy mà tui cứ hay chơi kiểu này, chắc tiêu cục pin òi:((, mà làm sao bik pin bị chai nhỉ:em04:, mà ko tắt máy chỉ úp màn hình lại trong t lâu (độ 2 tiếng) có sao hok

Ultimate

Nấm nhỏ
Gập màn hình(sleep)nghe nói là làm lệch màn hình cảm ứng,nhưng mình vẫn thường nghe nhạc rùi gập lại đến sáng hôm sau vẫn ko thấy lệch gì cả

Bác LightGem sao lại xúi linh tinh vậy =.=,vừa chơi vừa sạc chai pin nhanh lắm,đọc bài của Kawaii bên box hardware thì bít

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
longcat, ceiling cat với keyboard cat là mấy cái internet joke đấy ;))

có con monorail cat nhìn cũng vui :))

mọi người gọi thử cái neogaf xem nó làm được gì nhé ;;)

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
cách hồi sinh cho corpse hay thật, chắc bắt chước frankensten =))
cái phim bác vừa nói có phải là thể loại kinh dị hay ..... gì đó không(quên bà mấy cái thể loại) cái phim này chặt đầu chặt óc ghê lém nhưng cái khúc cuối cùng khi làm hồi sinh con nhỏ kia thì nó biến được lấy cây đèn cầy đập vào người biến thành ghost rider hay vái d.. :em41:
cho hỏi bạn lightlem là sao khi đang chơi thì sạc thì tất nhiên là chơi nhiều hơn(vì chơi vừa sạc muh :)) ) nhưng khi đang chơi vừa sạc thì dút cái đồ sạc ra thì sao bác nói rõ hơn coi ???? nhưng bị chai pin thì thay pin hết nhiêu thôi xì-pam vậy thôi, cần làm rõ để rút kinh nghiệm
cho hỏi tới màn 1-2 gặp con bướm thì làm sao nữa , có cần phải đánh E cái đồ " vợt bắt bướm" không hay dùng đồ chơi khác

cái phim bác vừa nói có phải là thể loại kinh dị hay ..... gì đó không(quên bà mấy cái thể loại) cái phim này chặt đầu chặt óc ghê lém nhưng cái khúc cuối cùng khi làm hồi sinh con nhỏ kia thì nó biến được lấy cây đèn cầy đập vào người biến thành ghost rider hay vái d.. :em41:
cho hỏi bạn lightlem là sao khi đang chơi thì sạc thì tất nhiên là chơi nhiều hơn(vì chơi vừa sạc muh :)) ) nhưng khi đang chơi vừa sạc thì dút cái đồ sạc ra thì sao bác nói rõ hơn coi ???? nhưng bị chai pin thì thay pin hết nhiêu thôi xì-pam vậy thôi, cần làm rõ để rút kinh nghiệm
cho hỏi tới màn 1-2 gặp con bướm thì làm sao nữa , có cần phải đánh E cái đồ " vợt bắt bướm" không hay dùng đồ chơi khác
lấy thang, cánh, máy bay, ufo, khinh khí cầu là xong....hoặc dùng dây nối vào nó ( line, wire ), lằng nhằng hơn nữa thì dùng glue gắn cho nó cục sắt là tiếp đất an toàn ngay....

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
wa được nhưng không ngờ trò này không có từ điển thì không làm gì được, tới màn 1-... gì đó quên òy , có màn gặp con bướm 1 cái cây (trên đó có 1 mảnh giấy) kế bên có cái thùng rác , làm sao qua
còn có màn có thằng tiều phu đang ngồi, bên phải màn hình thì có cái gốc cây cái này cũng cần cho ổng cái gì, còn có màn gặp thằng fammer nữa nên cho nó cái gì
còn màn 2 bên màn hình có đàn kiến ở giữa có 1 mẩu bánh, làm sao chặn đàn kiến lại mấy bro, em không có trí tưởng tưởng lắm :((

gameboy89

V.I.P Member
wa được nhưng không ngờ trò này không có từ điển thì không làm gì được, tới màn 1-... gì đó quên òy , có màn gặp con bướm 1 cái cây (trên đó có 1 mảnh giấy) kế bên có cái thùng rác , làm sao qua
còn có màn có thằng tiều phu đang ngồi, bên phải màn hình thì có cái gốc cây cái này cũng cần cho ổng cái gì, còn có màn gặp thằng fammer nữa nên cho nó cái gì
còn màn 2 bên màn hình có đàn kiến ở giữa có 1 mẩu bánh, làm sao chặn đàn kiến lại mấy bro, em không có trí tưởng tưởng lắm :((
+ Chặn đàn kiến dễ thôi tạo ra 2 cái "fire" đặt nhanh 2 bên đường đi của nó là ok :)>-

+ Màn tiều phu và gốc cây , thì tạo cho mình cây kiếm "sword" cầm lên ra chém đổ cây là qua bàn :myemo0123:

+ Màn con bướm (tưởng con ong mới đúng chứ nhỉ :-? ) bàn này hình như là dọn rác thì phải nhặt hết các thứ trên đường bỏ vào thùng rác còn cái nào hok nhặt đc thì tạo cho mình 1 cây kiếm "sword" chém hết các thứ còn lại....Con ong hay bướm ji đó nếu vẫn còn thì tạo típ "flamethrower" bắn hết :> giết hết là qua :> (hok để sót cái ji trên đường đi :D)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN