Thảo luận Scribblenauts đê !!!

Cửa hàng game Nintendo nShop

gameboy89

V.I.P Member
Các bác chỉ em với cái thùng ở dưới cái hố sao môi lên lấy ngôi sao ?
Bài này hình như bên cạnh 2 ngôi sao còn có 2 trái mìn phải hok nhỉ :-?
Cái này cứ dùng bomb + fire phá cái thùng :D , trước đó dùng rock thả trôi 2 trái mìn đi và dùng "Steel door red " + glue làm 2 thanh như vậy nối thành cái cầu để lúc nhảy xuống hok rớt :D
ấn L R đổi chiều :D

canoc3000

Nấm nhỏ
4-2 cậu viết bút và một tờ giấy ra rồi để thằng maxwell đã cầm bút use lên tờ giấy là xong.Hint là vẽ chân dung mà ^^

ansonhai

Thành viên lâu năm
Lôi ra cái chân dung(Portrait) rồi cầm thùng sơn(Paint) đổ vào cũng được, như thế là sát với gợi ý nhất :laugh[1]:

gameboy89

V.I.P Member
Cái 4-2 đúng cái mình đag tắc :))

Cài vòng 4-4 mình cứ tưởng gọi con bò ra là đc , ghi "cow" xog chả thấy ji , ức chế viết "sword" cầm kiếm lên chém vỡ tanh bành mọi thứ tự nhiên chém hết xog ngôi sao hiện ra qua màn :em33:

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
cái màn ngôi sao bị treo lũng lẵng, phía dưới là dung nham ở cảnh 3 .Với cái màn mấy đứa nhỏ chơi tuyết và màn ông đầu bếp kêu làm nóng món ăn. Có ai giải qua chưa nhỉ :myemo0130:

@FROZENSATTHU màn 3 cảnh ngôi sao treo lủng lẳng thì , đầu tiên bấm chữ SEA ra 1 hồ nước , kéo hồ nước sang chỗ ngôi sao thì tự dưng nó tự bay lên , kéo hồ nước sao cho vừa tầm mình,đi qua sợi dây cho ngôi sao rớt xuống ( hiện giờ nó ko rớt đâu xuống dung nham đâu ) , xong lấy GUN ra bắn vỡ cục băng bao quanh ngôi sao rồi vồ ra lấy nhanh , ko thì lại xuống hồ tiếp

Còn cái vòng đầu bếp kêu làm món gì nóng thì mình hiện giờ cũng đang pó tay

Ai chỉ dùm cái vòng mà có thằng cầm cái gì ko biết ra bị mưa rồi biến thành người đá luôn , hint nó bảo là đem chôn cái gì 6 feet ko hiểu luôn

trungtu1441996

Nấm nhỏ
Làm sao qua màn mà có ngôi sao dưới hố bị thùng sắt đè lên vậy ?Rồi mà giải cứu hai thằng thủy thủ bị treo làm sao vậy,tớ kéo tụi nó xuống mà ko bít làm sao đưa tụi nó lên tàu ngầm ?

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Làm sao qua màn mà có ngôi sao dưới hố bị thùng sắt đè lên vậy ?Rồi mà giải cứu hai thằng thủy thủ bị treo làm sao vậy,tớ kéo tụi nó xuống mà ko bít làm sao đưa tụi nó lên tàu ngầm ?
Chưa chơi đến màn đó,thử xài wings+grapple xem.Favourite combo của tớ đấy :)).

Ai cần link NVN nào...:-<...

gameboy89

V.I.P Member
Cái màn ngôi sao bị đè dưới thùng sắt, mình chơi bài đó theo kiểu cưỡi "pegasu" buộc dây vào thùng kéo lên hoặc cứ nhảy ton ton trên đó xog đặt cái "air vent " là tự cái thùng bay lên :D

Cái bài đầu bếp hâm nóng đồ ăn hum nay chơi lại tự nhiên wa đc :)) . lúc đầu lấy Fire ra , xog gọi meat để gần fire nó biến thành thịt nướng , gọi típ potato để gần thành khoai chiên :D , xog gọi típ cola ra thả xuống thế là sao hiện ra :em33:

+ Màn thằng ji bị sét đánh , xog bảo chôn 6 feet thì thế nào nhỉ mợi người :D , đào hố chôn xuống vẫn vậy :-??

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN