Softmod dành cho 4.2

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mình chạy đến bước 2 : toàn bị lỗi thoát ra Homebrew thôi. bạn biết đấy là lỗi j ko?
2] chạy Any Title Deleter DB
chọn IOS 36 và press A.
vào System Titles và press A.
Chọn IOS 222 và bấm A để xóa.
Chọn IOS 223 và bấm A để xóa.
Chọn IOS 249 và bấm A để xóa.
Chọn IOS 250 và bấm A để xóa.

đó là bạn chạy bước 1 ko chính xác.Hãy chạy lại bước 1 đúng như hướng dẫn.
Tự dưng sáng bật cài lại thì lại chạy dc. Bó tay :cc_confused[1]:
Lanbe cho mình hỏi là cài cái softmod xong là chơi dc đĩa lậu ah?có bị brick khi load đĩa lậu ở disk channel ko?Có load dc USB ko sao mình load USB màn hình đen thui. phải tắt = nút power rồi bật lại mới dc.
Tớ mới cài ver 4.2 tớ softmod thôi, tiếp theo cài j nữa bạn?

máy mình là wii 4.2j sau khi làm theo hướng dẫn thì không có menu channel chỉ hiện lên màn hình đen xì và chữ 4.2j ở dưới góc phải màn hình là bị làm sao bạn ơi

Bạn giữ tay nút reset sau đó bật wii .Trong mục hack cua preloader tắt mấy dòng recovery mod đi sau đó save lại.
mình đã làm như bạn hướng dẫn nó mất chữ 4.2j nhưng bây giờ nó thì vẫn không có menu chanel
màn hình vẫn đen xì và treo máy phải giữ nút power để khởi động lại wii

Bạn tắt dòng Black Screen on Wii Startup thử xem nào? :-?
mình làm được rồi cảm ơn 2 bạn nhiều :yahoo[1]:
mỗi lần mình bật máy lên nó lại tự chạy vào bootmii 2 mà lại không cho dùng tay càm cảm ứng phải điều khiển bằng nut power và nút rerset trực tiếp trên máy mình thấy bất tiện quá làm sao khi bật máy vào luôn menu chanel
máy mình là 4.2j menu nhật có thể chuyển thành menu tieng anh phải không và làm theo cạc nào an toàn nhất

toanwii

Nấm nhỏ
Bạn down cái này về:http://www.dpembo.ukfsn.org/wp-content/plugins/download-monitor/download.php?id=19
Rùi chạy nó qua HBC và chỉnh là Autoboot: Systemenu / Boot delay: 2
bạn có thể hướng dẫn kĩ hơn được không mình down về giải nén chep vao thẻ sd
xong rồi không biết làm sao nữa bạn hướng dẫn chi tiết từng bước như chép vào đâu và chạy như thế nào giúp mình nhé
à bạn cho mình hỏi sao máy mình không chơi được mario glaxy 2 được nhỉ mình đã mua cả đĩa và cũng down cả ở trên mạng về đều không chơi được bật lên chỉ thấy màn hình xanh lè

toanwii

Nấm nhỏ
Giải nén vào folder apps của SD rùi nhét SD vô wii, xong thì mở Homebrew Channel lên rùi chạy Bootmii Configuration Editor. Chờ khoảng 30 giây cho đến khi màn hình này hiện lên:

Thì bạn chỉnh Video thành NTSC, autoboot Systemenu, Boot delay: 2. Xong xuôi thì chọn Exit Saving Changes.

Còn game mà ko chạy đc thì bạn thử softmod lại wii bạn xem!:D

Giải nén vào folder apps của SD rùi nhét SD vô wii, xong thì mở Homebrew Channel lên rùi chạy Bootmii Configuration Editor. Chờ khoảng 30 giây cho đến khi màn hình này hiện lên:

Thì bạn chỉnh Video thành NTSC, autoboot Systemenu, Boot delay: 2. Xong xuôi thì chọn Exit Saving Changes.

Còn game mà ko chạy đc thì bạn thử softmod lại wii bạn xem!:D
Cảm ơn bạn rất nhiều đã rất nhiệt tình hướng dẫn để mình làm thử xem sao

Máy mình là wii 4.2U mua tại Mỹ, sau khi làm theo hướng dẫn và cài thêm USB Loader thì đã chơi được game mario glaxy 2 (tải trên mạng) qua USB, chép được trò chơi từ đĩa Wii gốc sang USB. Khi bật máy lên thì vào thẳng preloader v0.29 dù có hay không có thẻ SD và nhận ra wii remote bình thường. Mình chơi đuợc 1 ngày thì hôm nay bật máy lên thì cũng vào thẳng preloader v0.29 như bình thường nhưng máy không nhận không nhận ra wii remote dù đã sync nên không thể làm gì cả. Đã thử wii remote cho máy khác thì wii remote vẫn dùng được bình thường. Đây là lỗi gì vậy và cách khắc phục? Có thể dùng tay cầm classic để điều khiển peloader v0.29 và sửa chữa được không? Và sửa như thế nào? Cám ơn các bạn trước.

Máy Wii (4.2U) mình mới mua ờ Mỹ bây h muốn modchip thì làm như bài hướng dẫn ở trang 1 là được phải không. Sau khi làm modchip xong thì có thể chơi game bằng HDD được chưa hay phải cài thêm chương trình gì nữa.
Mình chỉ có nhu cầu chơi gamecube, wiiware và game wii thôi không cần quan tâm đến các chức năng khác ..vv gì hết thì làm như hướng dẫn là được phải hok ?
Với lại cho mình hỏi là file game wii khi chép vô HDD là ISO hay là file gì khác
Cám ơn trước :D

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Làm như hd trang 1 là dùng software để mod Wii chứ ko phải là gắn Modchip.Những vấn đề bạn hỏi đã có trong forum chịu khó tìm nhé chứ ko thể trả lời ngắn gọn được.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN