Thảo luận Harvest Moon Sunshine Island

Cửa hàng game Nintendo nShop

Xây hàng rào = cách ném cục gỗ đá xuống đất :-? trước toàn ấn nhầm ném lung tung nhưng có thấy gì đâu, nêm xuống là nó tự mất :| hay là ném vào cái chỗ đất đã cấy, tý thử coi :D

- Rice insland là cái đảo có tên lighthouse ah :-? có thấy vụ xây cầu nào đâu :-??

- Cho mình hỏi cái nhà sản xuất Shed khi mua thêm mấy cái nhà sản xuất con thì nó hoạt động kiểu gì vậy :-? xấy mấy cái này lên kiếm $ ác hok :D
Bạn chặt cành cây hoặc lấy búa đập mấy cục đá cho nó thành hình khối trụ (Lumber và Material Stone), lúc đó cầm các khối trụ ấy vứt vào trong vườn của mình, khu vực đất để trồng cây ấy, không cần phải cuốc mới được đâu, cứ vứt thế nào cho thành cái hàng rào là được

Lighthouse Island chỉ là đảo để làm cảnh thôi, và để bạn lấy 1 viên sun stone

Rice Island là 1 trong bộ 3 đảo ở phía trên farm của bạn, muốn có đảo này phải raise Link Island trước tiên, sau đó phải nhờ Gannon xây cầu để đến được Link Island này, sau đó sẽ có thêm lựa chọn ở chú lùn bên Meadow để có thể raise thêm Greenhouse Island, Rice Island, Fruit Island, mỗi đảo này sau khi raise cũng đều phải nhờ Gannon xây cầu thì mới qua được

Về Maker Shed thì bạn bỏ các sản phẩm có được từ thú nuôi như trứng, sữa vào thì sẽ ra được các thứ mới như bơ, sữa chua, ..... tất nhiên các thứ này có giá bán cao hơn so với các sản phẩm gốc kia, bên cạnh nó còn dùng để nấu nướng thức ăn phục vụ cho việc ... đào mỏ, và đồng thời các món ăn khi ship thì thường cũng được giá hơn so với khi ship các sản phẩm ban đầu, điều này cũng áp dụng cho các loại rau củ quả thu hoạch được, nếu muốn lợi nhuận cao thì nên nấu ăn rồi hãy bán

Xem thêm thông tin về Maker Shed ở đây: http://www.fogu.com/hm7/yourfarm/makershed.php

gameboy89

V.I.P Member
Hê hê cái này quan trọng đây :D
Vậy mà trước đào đc 1 số adamantite hok bít toàn phi shop, h` lại phải kiếm lại để xây nhà này :em42:
Cái bảng tên máy sản xuất từng loại đồ riêng này phải chụp ảnh lại, lưu vào DS mới đc :em33:

Thật là bực mình...nghĩ mãi không hiểu tại sao bản US lại bị bỏ mất WIFI :em10: thành ra cái đảo hải đăng ấy giờ đúng là chỉ còn chức năng làm cảnh :bash[1]:

Xem trên youtube bản tiếng Nhật chạy WIFI kết nối ầm ầm mà thèm. Nản :em21:

Cái WIFI hình như là để gửi thông tin tình hình "làm ruộng" của mình về trang chủ của trò chơi xem ai có thứ hạng cao thì cuối mỗi tuần sẽ được rinh cục wonderful thì phải (thấy 1UP nói vậy), ngoài ra anh em có thể trao đổi nông phẩm, vật nuôi với bạn bè...rồi thi đấu tay nghề trồng trọt chăn nuôi nữa...Càng nghĩ càng thấy tiếc chức năng WIFI trên bản tiếng Nhật...NPH Nhật nhất bên trọng nhất bên khinh rùi:-&

Lúc đầu mình cũng ngỡ ngàng vì SI này tự nhiên lại bỏ đi chức năng wifi trong khi bản IoH lại có :-? hoá ra là bản Jap thì có còn bản này lại ko àh :em42:

gameboy89

V.I.P Member
mình tặng đồ mà nó hôk hiện lên cái dấu nhạc mà chỉ cảm ơn thôi có đ.c cai ji hok nhỉ ^^
tặng thằng chen nó hôk hiện lên :(
Thằng đó có khi râu nhìu hơn bạn đó :em33:

Có khi cũng chả sao đâu :D, hay là tặng nhầm mấy cái nó hok thik :)), hum nọ tặng nhầm Julia con cá =)), thứ mà nó ghét nhất nhưng mà vẫn nhận bt :))

- Ah mà bây h` xem lại bảng tim thấy Julia của mình max 10 tim rùi :D, shop chen bán "blue feather" mua xog đem tặng nhưng nó hok nhận :-?, hay là chưa mua đủ mấy cái phòng trong nhà nên mới vậy :em04: mới chỉ có bếp và giường cho vợ :D , event cũng coi khá khá rùi hok bít có thiếu cái nào hok mà tìm lại mấy cảnh đó đc hok nhỉ :D

Trời ơi lại có người muốn cưới Julia của mình :em11:...phải nhanh chân lên mới được

À mà quên...(mình chơi đẹp bật mí cho cậu >:)) đám cưới thì cần có cha cố để tổ chức lễ thành hôn...hic hic còn làm sao để tìm ra ông ấy thì tự khám phá sẽ hay hơn :yahoo[1]:

Thằng đó có khi râu nhìu hơn bạn đó :em33:

Có khi cũng chả sao đâu :D, hay là tặng nhầm mấy cái nó hok thik :)), hum nọ tặng nhầm Julia con cá =)), thứ mà nó ghét nhất nhưng mà vẫn nhận bt :))

- Ah mà bây h` xem lại bảng tim thấy Julia của mình max 10 tim rùi :D, shop chen bán "blue feather" mua xog đem tặng nhưng nó hok nhận :-?, hay là chưa mua đủ mấy cái phòng trong nhà nên mới vậy :em04: mới chỉ có bếp và giường cho vợ :D , event cũng coi khá khá rùi hok bít có thiếu cái nào hok mà tìm lại mấy cảnh đó đc hok nhỉ :D
đã xây wC chưa ;)) nó thích WC khép kún cơ hôk chơi trò thông tuông đâu =))
mà cũng lạ nó bắt làm 2 cái giường thì sau này làm sao mà chửa với chả đẻ đ.c bọn này làm ăn bố láo :))

---------- Post added at 01:21 PM ---------- Previous post was at 01:20 PM ----------

Trời ơi lại có người muốn cưới Julia của mình :em11:...phải nhanh chân lên mới được

À mà quên...(mình chơi đẹp bật mí cho cậu >:)) đám cưới thì cần có cha cố để tổ chức lễ thành hôn...hic hic còn làm sao để tìm ra ông ấy thì tự khám phá sẽ hay hơn :yahoo[1]:

thằng cha cố ở hai cái hòn đảo ở cạnh nhau bé bé mà có cái cầu đi qua đúng hôk ^^
còn cái đảo hôk hiện nữa trên bản đồ để làm gì vậy
ai tìm ra cách vào nhà chưa @@

gameboy89

V.I.P Member
Hay nhỉ, nông trại rông mênh mông thì cần gì Wc

Lúc đầu mua giường cũng thấy bất hợp lý, tự nhiên chòi ra 2 cái giường = nhau, tưởng thêm 1 cái to to vừa 2 ng` :em11:

Còn 3 đảo nữa chưa unlock kiểu gì ông con (cha cố) cũng núp ở đó

Tò mò chút...trong số mấy cô "đảo nữ" các bạn thích cưới cô nào nhất vậy? Và tại sao?

Tui thích Julia và Lanna vì:
1.Xinh đẹp (Julia trông sexy hơn...):myemo0138:
2.Dễ tán :em17:
3.Tính cách thì thích Julia hơn...cô bé này đơn giản mộc mạc, hơi thiếu tự tin nhưng yêu thú vật (hehe người ta nói ai yêu thú vật thì là người tốt :-j)

Túm lại là sẽ cố cưới bằng được Julia dù giờ cũng có 10 tim với Lanna rùi :em06:

julia là cái con của mụ bán thức ăn cho Đv ấy àk :D
mình cũng kết con đấy =))
nhìn thế chắc nó khỏe lắm nhỉ ;))

---------- Post added at 03:36 PM ---------- Previous post was at 03:36 PM ----------

mà mọi ng` đ.c năm thứ mấy rồi ^^
cưới sớm thế :D

Mình còn một đảo chưa cho nổi được nên cái vụ cưới xin sẽ vẫn còn bị gác lại dài hạn :confused[1]:

Mới chơi đến mùa đông năm thứ 2 (year 2 winter 10th)...vẫn còn có quá nhiều việc cần phải làm :brow[1]:

gameboy89

V.I.P Member
Còn tận 3 đảo nữa chưa nổi lên :)) nên vẫn chưa tiến hành cưới đc :)) đã mua blue feather cứ tưởng xúc tiến có con đc ngay =))

Giờ bắt đầu mới thấy chơi game này cực thật :|, h` phải tặng quà từng ng` 1 để kiếm stone mở đảo mới...hix :-s

Vừa làm đc cái chuồng gà ngoài trời xog, có mấy tảng đá to đùng ngổn ngang ở giữa nhìn bùn cười, hok bít có phá đc hok nhỉ :D

Đag chờ tích đồ ăn đợi đến mùa đông xúc tiến kế hoạch kiếm đá adamantite xây nhà sản xuất => Maker, dự tính làm 1 cái chuồng bò cừu nữa bên trong trồng 3 mảnh cây lúa xanh :D

P/s: sau khi làm đc cái hàng rào đá thả gà vào đó stress bọn nó xuống nhanh thật :)) đc 8 con rùi, hum nay ấn nhầm thế nào phi mất cái công cụ hút sữa bò vào thùng rác :| mà mịnh lại equip 1 viên wonder màu vàng vào đó mới đau :|, nghĩ lại phí wa' :em42:

hum nay ấn nhầm thế nào phi mất cái công cụ hút sữa bò vào thùng rác mà mịnh lại equip 1 viên wonder màu vàng vào đó mới đau , nghĩ lại phí wa'
-Cái này đỡ không nổi à nha =))

PS: sao bạn không load lại game nhỉ?:em28: kinh nghiệm chơi game này là cứ phải save ngay lại mỗi khi bắt đầu một ngày mới...có lần đi tong mất hơn 10 ngày vì save file bị hỏng :em27:

Mấy tảng đá to ùynh đó phải upgrade cái búa bằng 2 hoặc 3 viên Wonderful vàng rồi dồn lực táng một phát là đi :D

gameboy89

V.I.P Member
Mình ít khi save liên tục :-j, nên lúc đó load lại thì chắc cũng đi mất 1-2 tiếng chơi gì đó chắc tầm chục ngày :|

Mà sao khi đào hóa thạch nùi lửa wonderfull lại hok có tác dụng nhỉ :-?, cái cuốc của mình cuốc 1 fat' 3 ô vào trong đó chỉ 1 ô 1 :-/

Kiếm đâu ra 2,3 viên màu vàng equip vào búa h` :))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN