Thảo luận Harvest Moon Sunshine Island

Cửa hàng game Nintendo nShop

Tui giờ có 3 viên Wonderful vàng lận :em15:
Mà...mấy ku lập trình chơi đểu thật toàn cho mình viên Wonderful không cần thiết (mong viên đỏ đến đỏ cả mắt thì nó cho viên Xanh dương và viên da cam. Chả là đang cần 2 viên đỏ 1 viên xanh dương để lắp vào cái bình tưới :cry[1]: ). Tạo viên Wonderful từ các mảnh vỡ có được thì chỉ ra toàn viên tím...tức nổ cổ :em43:

gameboy89

V.I.P Member
Hê hê lúc đầu chơi game, mình mua luôn 2 viên + 1 viên đỏ thắng crop equip vào bình nước luôn :em11:
Viên tím là đc tặng Gold phải hok nhỉ, đag có 1 viên chưa test thử, Gold bán đc giá hok :-/, hum nọ đào đc trong volcano bán thấy chả đc bao nhiu :-?

gameboy89

V.I.P Member
Lúc nãy đag format thẻ, đag giai đoạn chuyển lại file vào thẻ thì tự nhiên.....Cụp 1 cái mất điện
............ức mún chết
Đag định nhảy lầu tự tử thì lại có điện :|
- Hồi hộp cắm lại U xem có bị bay mất file save HM hok :em34: May wa' trời còn thương mình
, hình như lúc mất điện thẻ nhớ đã kịp paste xog

Tò mò chút...trong số mấy cô "đảo nữ" các bạn thích cưới cô nào nhất vậy? Và tại sao?

Tui thích Julia và Lanna vì:
1.Xinh đẹp (Julia trông sexy hơn...)
2.Dễ tán
3.Tính cách thì thích Julia hơn...cô bé này đơn giản mộc mạc, hơi thiếu tự tin nhưng yêu thú vật (hehe người ta nói ai yêu thú vật thì là người tốt :-j)

Túm lại là sẽ cố cưới bằng được Julia dù giờ cũng có 10 tim với Lanna rùi :em06:
Julia có mỗi đặc điểm thấy ko được là nấu ăn dở tệ :xm0016: có đoạn đối thoại trong game mà em ấy bảo rằng bà mẹ thường bảo em ấy nấu ăn dở tệ nhưng mà em ấy lại thấy rằng chấp nhận được :em22:

Mình thì thích Witch Princess, mặc dù bây h cô nào cũng tim đỏ hết rồi nhưng chắc chỉ lấy Witch Princess thôi, vì:
1. Xinh đẹp
2. Quyền lực, ngang ngửa với Harvest Goddess cơ mà, bây h ko còn cho lấy Harvest Goddess thì Witch Princess là lựa chọn hàng đầu
3.

4. Còn vài lý do khác :myemo0111:

Mình còn một đảo chưa cho nổi được nên cái vụ cưới xin sẽ vẫn còn bị gác lại dài hạn
Mới chơi đến mùa đông năm thứ 2 (year 2 winter 10th)...vẫn còn có quá nhiều việc cần phải làm
May mắn là mình raise tất cả các đảo ngay từ winter của 1st year nên bây h chỉ tập trung vào việc kiếm tiền :myemo0111:

Đag chờ tích đồ ăn đợi đến mùa đông xúc tiến kế hoạch kiếm đá adamantite xây nhà sản xuất => Maker, dự tính làm 1 cái chuồng bò cừu nữa bên trong trồng 3 mảnh cây lúa xanh :D
Nếu chưa upgrade hết mấy cái khác thì mình thấy ko nên xây Marker Shed sớm quá làm gì, cái đấy chỉ khi nào dư dả, thú vật đầy đồng thì hãy tính đến :-?

Mình ít khi save liên tục :-j, nên lúc đó load lại thì chắc cũng đi mất 1-2 tiếng chơi gì đó chắc tầm chục ngày :|

Mà sao khi đào hóa thạch nùi lửa wonderfull lại hok có tác dụng nhỉ :-?, cái cuốc của mình cuốc 1 fat' 3 ô vào trong đó chỉ 1 ô 1 :-/
Thói quen ít save này bạn sẽ thấy tai hại khi vào Mine :-? hoặc là có sự cố khi chơi, chơi lại đừ người luôn :cc_surrender[1]:

Khi vào Mine thì bạn chỉ đào đc 1 ô mà thôi; bên cạnh đó xin bật mí những viên wonderful vô cùng cần thiết khi vào mine là Orange và Green, tại sao thì tự nghiền ngẫm xem nhé :D

Mà...mấy ku lập trình chơi đểu thật toàn cho mình viên Wonderful không cần thiết (mong viên đỏ đến đỏ cả mắt thì nó cho viên Xanh dương và viên da cam. Chả là đang cần 2 viên đỏ 1 viên xanh dương để lắp vào cái bình tưới ). Tạo viên Wonderful từ các mảnh vỡ có được thì chỉ ra toàn viên tím...tức nổ cổ
Nhận được wonderful từ festival thì màu sắc sẽ dựa vào thời tiết của 2 ngày sau festival đó, và thời tiết thì random với khoảng cách thời gian là 7 ngày, do đó rất khó để nhận đc các viên mà mình muốn :em33: chỉ trừ mùa đông là có thể có một vài thủ thuật nhưng cũng đừ người ra :cc_surrender[1]:

Còn về phần tạo viên wonderful từ các mảnh vỡ có từ các festival thì mình nghe nói là nếu dùng các mảnh vỡ này thì luôn luôn ra Purple, chỉ khi nào dùng thêm mảnh vỡ mà Chen bán vào ngày 10 mỗi tháng, khi đó mới có sự khác biệt, cái này chưa thử nên chưa biết là đúng hay ko :-?

Viên tím là đc tặng Gold phải hok nhỉ, đag có 1 viên chưa test thử, Gold bán đc giá hok :-/
Viên tím là cứ mỗi lần bạn dùng dụng cụ đó bạn sẽ được + thêm tiền là 2G, số tiền này sẽ tỉ lệ với số viên tím lắp vào, và khi dùng dụng cụ nhớ là phải charge mới đc +G (nhấn giữ Y)

Mình thì thích Witch Princess, mặc dù bây h cô nào cũng tim đỏ hết rồi nhưng chắc chỉ lấy Witch Princess thôi, vì:
1. Xinh đẹp
2. Quyền lực, ngang ngửa với Harvest Goddess cơ mà, bây h ko còn cho lấy Harvest Goddess thì Witch Princess là lựa chọn hàng đầu
3.

4. Còn vài lý do khác :myemo0111:

(nhấn giữ Y)
nhìn đầu tóc nó như con bú rù ấy :))
nói chung là nhìn con
julia nó vẫn kute hơn ;)) mặc dù có khi lấy nó về nó làm cho ít thuốc độc ăn chết lúc nào chả bít đâu =))

gameboy89

V.I.P Member
Tưởng làm mấy cái nhà maker dùng nguyên liệu gốc cho vào chuyển hóa thành thực phẩm mới, rùi + thêm 1 lần nấu thành món ăn nữa thì bán sẽ đc giá hơn, ăn vào cũng đc nhìu hơn đỡ vất vả :D . Đang tính sau làm mấy cái nhà chuyển hóa trứng, sữa :D

May mắn là mình raise tất cả các đảo ngay từ winter của 1st year nên bây h chỉ tập trung vào việc kiếm tiền
Năm đầu tiên mà kiếm đủ đc S stone ah :-?, h` mới max tim đc 3 ng`, còn 3 đảo h` mới bắt đầu tặng quà ồ ạt kiếm stone :D

- Mà lấy vợ thì sau này có đc cái gì hok :D, nghe nói sau này mình có thằng con rùi lại điều khiển nó làm việc :))

:em44::em44::em44:tặng quà làm sao vậy...ko biết tặng...:((....mới mua cái cần câu 5k..mà ko biet câu...ai biết chĩ với...thấy dấu chấm thang quài mà ko keo càn len dc....:em44::em44::em44::em44:

:em44::em44::em44:tặng quà làm sao vậy...ko biết tặng...:((....mới mua cái cần câu 5k..mà ko biet câu...ai biết chĩ với...thấy dấu chấm thang quài mà ko keo càn len dc....:em44::em44::em44::em44:
sau khi nói chuyện 5 ngày liên tiếp sẽ tặng đ.c quà
sau khi tặng quà ( mà nó thích sẽ hiện lên nốt nhạc ) 5 ngày thì phải sẽ đ.c 1 viên sun stone :D
còn về việc câu cá thì khi nó hiện lên dấu chấm than thì ấn nút Y( tùy từng máy xem trong phần control ) để kéo cần lên ^^

mà cho mình hỏi cái event trái tim đỏ xanh vàng gì gì đấy là những lúc mà mình vào nhà julia thì nó có cái event làm bánh với cả nghe thấy tiếng con chó là event đấy àk ^^ như nào thì mình biết là làm xong cái event đấy hay chỉ cần nói chuyện là xong cái event tìm thấy con chó cùng với con julia chỉ cần tìm thấy là xong àk thấy bà già nó bảo đưa cho ít sữa mà chả có chỗ bán ^^ nên đành chạy ra vào thì hết rồi :(
ai cho biết thời gian để nhận đ.c các event tim đ.c hôk :D

---------- Post added at 04:31 PM ---------- Previous post was at 02:50 PM ----------

mà ông game boy ơi fix hộ tôi cái Final Fantasy Crystal Chronicles: Echoes of Time bản E đ.c hôk :( dow về thử fix rồi mà mãi hôk đ.c :( ông giúp tí dc. hôk @@

gameboy89

V.I.P Member
Xem event của từng người thì vô web dưới mà coi :D click vào phần "event and festivals" => tên người muốn xem event
@Mr.A: Còn đây là fix game "Final Fantasy Crystal Chronicles Echoes of Time"
- Cái file của ppkhoa mình làm thử nó hok hoạt động,

I will try to explain how to do it. I am from Thailand so excuse my english

(work with US version of the game)

1. Download usrcheat.dat from http://cheats.gbatemp.net

2. Replace it in you TT Menu folder

3. Turn on you NDS, click the + and you will see this manu

DMA ON
Soft reset off
Cheat off (change to on)

4. On the bar on the top of the screen select cheat then turn on the bypass cheat on

Hope it helps
Cái trên là làm cho FC DSTT nếu bạn dùng Fc đó.

If you are using NDSTT or R4 you can use this to create a cheat database wherein you can do the bypass (http://www.ndstt.biz/Dstt-Download/DSTT_NDSTT_Cheat_Code_Editor.html). Just follow the instruction given there.
R4 và DSTT có thể áp dụng cách này. (trên)

- Đây là 2 file .nds mình đã thử path = DSATM-1:

Final Fantasy Crystal Chronicles Echoes of Time_fix.rar
Final Fantasy Crystal Chronicles Echoes of Time_fix 2.rar
down cái này về: http://www.mediafire.com/download.php?imn0jgqyk2o
Chọn DS game cần patch là cái rom .nds của bạn đó.
Chổ cheat.txt thì chọn đường dẫn tới cái file Echo.txt có trong thư mục rar lúc down về
Save as: thì chọn chỗ muốn save cái rom lại
Xong hết bấm Autopatch Game! rồi copy cái rom đã autopatch xong vào flash card chơi thử coi được kô.
Nguồn Game4v
P/s: Dsone của mình down thẳng rom gốc chơi ngon lành, sau mún đổi Fc thì chọn DSone nhé ;), auto patch :P

Ủa thế bạn chơi song song cùng lúc 2 save files hả (một nam, một nữ)? :rolleyes[1]:

Giờ đã thành người có vợ rùi...oai như cóc :myemo0107:

:em25:chĩ tui xây hàng rào với...vứt cái khối trụ đó mần sao...tui làm ko được...vút ra toàn tự động lụm vô lại....:(
phù...xây được gòi...ra là quăng ra hình đường thẵng là được...làm tui tưỡng làm ra hình cái hàng rà đẹp lắm...:D:D:em25::em25::em25:

oài oài mùa đông sao mà nhiều bão tuyết thế :(
suốt ngày ở trong nhà nếu là năm đầu tiên thì hôk kiếm ăn đ.c nhìu lắm vì mới có bếp + món ăn chưa nhìu hơi mệt @@

gameboy89

V.I.P Member
Lấy anh đánh cá Denny, dù nghèo nhưng đẹp chai. Lấy cả em Chelsea nữa, thanh tú, bụi bụi, năng động.....
Chơi nhân vật nữ ah, lúc đầu mình cũng định chơi nhân vật nữ giống game pokemon :D (nhân vật nữ trong pkm xinh hơn :))), nhưng xem lại thấy nhân nam đẹp trai hơn :myemo0131:

Sao hok lấy Will ý có cái thuyền to khủng bố còn gì :))

@lephuc: thế đã có con chưa bác ;))

- Giờ có 12 con gà rùi thả hết ra ngoai` với đám bò cừu đi qua đoạn này hay bị lag, các bác có bị hiện tượng vậy hok :-/

gameboy89

V.I.P Member
Đẩy con ngựa thì hok sao, chứ đi qua khu vực chuồng gà public 12 con và chuồng bò cừu kế bên 8 con, cũng public luôn là đi như hack :))

Chà thẻ support speed mà vẫn bị cái này, đau thật =((

Tôi không bị lag...nhưng bị cái còn tệ hơn. Hôm nọ sau khi cưới xong thấy hiện lên cái Credit cứ tưởng là chơi sai nên bị "Game Over"...đến khi qua cái đoạn này thì vội vã save ngay lại, thế nào mà 2 màn hình đen kịt, còn "nhạc" thì tè tè tè tè hoài...sợ hết hồn :shok[1]:

Đến khi tắt đi bật lại, vào load game thì nó báo save file đã bị xóa :em20: Ôi tang thương, thế là hết :em27:...

Tuy nhiên tui cứ bấm load đi load lại ( 2 lần thì phải) vì không tin đó là sự thật...ấy thế mà phép màu xảy ra :myemo0107:...nó load lại thời điểm trước lễ cưới 1 ngày. Mém chết :xm0014:

Rút kinh nghiệm, lần này sẽ copy save file vào máy tính ;))

@gameboy89: vợ chồng mình vẫn chưa có cháu, chắc vì chưa sắm được cái giường của bé đấy mà:em12:...Dù sao thì cũng thank vì đã quan tâm tới vợ chồng mình A hahahaha :em11: <----cái mặt phởn thấy ghét

------------------------------------------------------------------------
Ơ mà có vợ chẳng biết để làm gì!!! Vì em nó ngây thơ vật, thấy tối đến thì ngáy khò khò, sáng ra thì ngồi trong nhà suốt...còn mình thì vẫn nai lưng ra làm như trước thôi hic hic...con vợ mình thế mà sướng :roll2[1]:

Trong phiên bản này, chẳng thấy gia đình nào có đầy đủ cả vợ-chồng-con cái...lạ nhỉ !!?...Mình còn nhớ mang máng là các phiên bản trước đây trên PS1, N64 và GBA ít ra thì cũng có gia đình nhà bán tạp hóa ( hạt giống...) (mặc dù có PS2 nhưng không chơi...[-( nên kô bít gì để mà nói cả)

gameboy89

V.I.P Member
Hê cưới xog thì bị del file sav ah ;)), Fc mình có realtime save nên trong game này tận dụng tối đa chức năng này mỗi khi nâng cấp 1 thứ gì lạ lạ, load = SC trong game luôn :D

Thế mình lấy vợ rùi thì mấy đứa con gái còn lại hok đi lấy chồng ah :-?, hay là đc phép lấy thêm cô nữa

+ Cái này mà có chức năng wifi tác hợp con của nhau thì ngộ nhể =))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN