Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

npduy8888

Nấm bình thường
Maxsoft là nhà phân phối của Nintendo tại khu vực Đông Nam Á mà cậu nói dòng máy không được Nintendo ủng hộ, có mâu thuẫn kg vậy. Hay ý cậu nói là cái tin bad news ở dòng cuối trên forum tech Nintedo là nó nói hệ máy asia sẽ được bảo hành riêng do Maxsoft, nếu vậy thì cái tin đấy cũng chỉ là bad news đối với ai sống ở US hay EU và đang du lịch tại asia và muốn có 3DS ngay. Còn với dân địa phương thì hoàn toàn kg thấy có vấn đề gì.

DragonFly

Coi như là Rồng đi
Giờ quan trọng là cậu có biêt HK bán máy hệ gì không??? Nếu không xác định được thì đừng nên mua, vì khả năng bỏ Region là thấp lắm. Sao không ra shop của Forum mua cho rồi nhỉ?? Hàng Mỹ đàng hoàng, mình xài từ khi mới ra tới giờ nè, bây giwof giá máy rẻ rè, cậu mua bên HK mình nghĩ cũng chả thấp hơn nhiêu đâu :myemo0130:

warriosbest

Banned
Playing while charging ?

Theo Nin nói :
“Users are able to play the Nintendo 3DS while charging, regardless of whether the system is plugged into the Charging Cradle or AC adapter. Both are just as effective.”
chả biết cách này có ảnh hưởng đến pin ko nhỉ ^^ DS thì mình ko biết chứ PSP thì mình bít :rolleyes[1]:

mà ko bít tháo pin ra cắm sạc chơi đc ko nhỉ:em15:

pin 3ds ko có hiệu ứng nhớ nên sạc lúc nào cũng đc nhưng còn vừa sạc vừa chơi ?...

tại mình thấy t/g chơi = t/g sạc - nên giờ mới dám hỏi :em26:

HK hồi đó mua cái PS3 nó bán 5tr9 sát giá gốc lun nên mới nhờ ng wen hỏi giùm cái 3ds thử , nếu sát giá gốc 250$ thì rẻ hơn nhìu so với giá ở VN . Đã nhờ ng thân hỏi giùm vụ region khi wa bên đó rồi :D

tình hình là e mới mua cái card ấy, hoàn toàn về là trống trơn nên mới bắt đầu làm theo hướng dẫn cũa chủ topic nhưng làm xong rồi vẫn ko thễ chơi đưôc trên cai 3ds,

e đanng kiếm cái bài post nào hướng dẫn cài đặt acekard 2i cho 3ds.. lần đầu làm mấy cái này luôn nên hoàn toàn mù tịt,

thx mọi người giúp đỡ nhièu ..)

e làm theo thế này , update( bõ cái file ak2ifw_update_3ds_v2_DSi142 vào cái memory card rồi bõ vào cái acekard sau đó bõ vào cái 3ds, bật lên và run thì ra 1 thông báo là

" An error has occurred
Press and hold the power button to tủn the system off
Please refer to the Operations Manual for detail"

cuối cùng e phãi làm gì bây h , làm theo mà vẫn cứ thế

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN