Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Key_blade

Thành viên lâu năm
Ấn vào file update,ấn start,đợi đến 100%,có bảo reboot DS,thì ấn nguồn,tắt máy.bật lại,update 3DS
Chúc thành công

mình đã chạy file ak2ifw_update_3ds_v2_DSi.nds theo link này:

^ Không cấn đâu, dùng máy 3DS cũng đc. Tải cái này về bỏ vào thẻ nhớ http://www.acekard.com/download/ak2/ak2ifw_update_3ds_v2_DSi142.zip bật 3DS với Acekard2i lên và chạy file ak2ifw_update_3ds_v2_DSi.nds, làm theo hướng dẫn trên màn hình là xong. Sau đó biểu tượng của ak2i sẽ đổi thành game Chess Master, lúc này update 3DS lên đc rồi

xong rồi nó kêu reboot, tắt 3DS xong mở lại vẫn là biểu tượng chess master. vậy là đã update xong chưa?

làm sao để biết firmware máy mình là version bao nhiêu và up-to-date chưa hả bạn?

thanks bạn!

EndLessLove

Nấm nhỏ
Bạn vào phần system đó bạn. Còn nếu đã có icon chess master thì đã update thành công, icon đó chứng minh là acekard 2i của bạn có thể sử dụng trên dsi 1.4.2 và 3ds 2.0

Xin hỏi về region của 3DS

Tình hình là ko thấy có topic hỏi đáp trong box nên mình mới lập thêm topic mới này . Sắp tới mình định mua 1 con 3DS bên HK vì sẵn dịp có ng thân wa HK , mà hàng ở đấy bán ko bít là region Asian hay USA . Ko bít máy hệ asia có chơi game hệ us dc k và ngc lại ? Hiện đang rất fân vân ko bít có nên mua ở HK ko cũng chì vì vụ region , lỡ mua về ko chơi dc mí game bán ngoài shop ở VN là toi..

Bạn nào bít xin trả lời giúp mình nhé , thanks rất nhìu vì ngày mốt là ng thân wa HK rồi :D

topic đó chỉ toàn là tin đồn trc khi máy ra , h bị lock rồi , hiện h thì mình cần tin xác thực hơn của những ng sở hữu máy bạn à... :)

Sắp tới mình định mua 1 con 3DS bên HK vì sẵn dịp có ng thân wa HK , mà hàng ở đấy bán ko bít là region Asian hay USA . Ko bít máy hệ asia có chơi game hệ us dc k và ngc lại ? Hiện đang rất fân vân ko bít có nên mua ở HK ko cũng chì vì vụ region , lỡ mua về ko chơi dc mí game bán ngoài shop ở VN là toi..

Bạn nào bít xin trả lời giúp mình nhé , thanks rất nhìu vì ngày mốt là ng thân wa HK rồi :D

npduy8888

Nấm bình thường
Sắp tới mình định mua 1 con 3DS bên HK vì sẵn dịp có ng thân wa HK , mà hàng ở đấy bán ko bít là region Asian hay USA . Ko bít máy hệ asia có chơi game hệ us dc k và ngc lại ? Hiện đang rất fân vân ko bít có nên mua ở HK ko cũng chì vì vụ region , lỡ mua về ko chơi dc mí game bán ngoài shop ở VN là toi..

Máy mua ở HK thì mình không biết, nhưng nếu mua ở Sing thì mặt sau máy có ghi là hệ asia và chơi được game US còn game Nhật thì mình không biết. Vì hồi trước ra NVSHOP chơi thì có nhìn thấy 1 bạn cầm máy 3DS hệ asia mua ở Sing và chơi game US. Còn việc region thì máy hệ Japan không chơi được game hệ US và ngược lại, và 1 điều nữa là các cửa hàng bán game ở VN đều bán game hệ US. Còn xem máy hệ nào thì ghi bạn lật mặt sau máy có 1 dòng nhỏ ghi CTR-001 ( USA) là hệ US, và hệ asia hình như là ( ASA) thì phải và nó là tiếng anh và giống nhau hoàn toàn với 1 máy hệ US. Nếu máy hệ Nhật bạn lật mặt sau thì nó sẽ là tiếng Nhật, còn máy Asia thì nó chỉ khác cái mã máy nếu máy US là CTR-001 ( USA) thì hệ Asia là CTR-001 ( ASA).

Dark_Akuma

Thành viên lâu năm
Thì bây giờ nó trở thành hiện thực rồi đấy, Game Jap chỉ chơi dc trên máy có Region là Jap thôi, còn máy US thì nó chỉ hỗ trợ cho game có Region là US thôi ( nhưng có thể sau này nhà SX sẽ bỏ vụ Region này như game DOA làm trước đó\m/) tui chỉ biết bấy nhiêu đó thôi:rolleyes[1]:

boytoof198

Pokemon Master
^j vậy :| tại sao máy Asi lại chơi dc game US :| cái này mới đấy
hiện h thì máy phân vùng nào thì chơi phân vùng đó bạn ạ, nhưng mà thường thì đồ bán ở HK sẽ mang hệ US đấy, cùng lắm bảo ng thân của bạn hỏi thẳng cửa hàng xem hệ thì mua ;))

npduy8888

Nấm bình thường
Nó ghi hệ Asia là vì nó bán ở 2 thị trường là Singapore và Malaysia. Chứ thật ra nó cũng như 1 máy hệ US chỉ khác ở chỗ là mặt sau máy phần mã máy. Hệ US thì mã máy là CTR-001 ( USA) còn asia thì mã nó là CTR-001 ( ASA) đơn giản vậy thôi. Còn máy hệ Asia thuộc Japan thì mặt sau nó là tiếng Nhật và có mã là ( JP ).

npduy8888

Nấm bình thường
Cái máy 3DS hệ asia ngoài Nhật ra thì còn có 1 hệ máy Nintendo mang hệ Asia version tiếng anh do maxsoft cung cấp cho thị trường Singapore , Malaysia , Indonesia , Philipines and Thailand. Và nó sẽ được maxsolf bảo hành riêng biệt. Các máy loại này như là máy US chỉ khác là nó được equipped đồ sạc 220v, và vì lý do bảo hành tại khu vực asia maxsolf nên nó mới có mã máy là CTR-001 ( ASA). Tôi nói trên rất nhiều là nó giống một máy US chỉ khác mã máy thôi cậu cố tình không hiểu cái vấn đề này ah. Thời đại thông tin đầy đường rồi, chịu khó kiếm mà đọc đi để cho nó công bằng :))

http://techforums.nintendo.com/message/31845#31845

boytoof198

Pokemon Master
nhưng mà dòng máy này của Maxsoft ko hề dc Nin ủng hộ và ko cho đăng ký code /:) đọc thì ko kỹ mà cứ... đã giúp ng ta thì tư vấn dòng nào đáp ứng đc đầy đủ nhất chứ /:)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN