Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Game 3DS thì chỉ có 3DS chơi được. Còn game DS thì cả 3DS và các loại DS đều chơi dc hết. Ok ?

Còn mấy cái game pokemon hack thì chép vào Flashcard chơi vô tư nha !!!

shenlong213

Thành viên lâu năm
OK! Thnks mọi người giờ mình hiểu hơn về cái Dual-screen rồi (mới đầu hiểu sơ sơ do toàn chơi giả lập). Mọi người xem có ai bán lại con 3DS xài ổn giá rẻ ko cho mình mua.
3DS 2nd hand full phụ kiện + game giá tầm 2mil5 trở lại. Có thể tìm các mẫu rao vặt ở topic quảng cáo của NVN hoặc search google với từ khóa " bán 3DS" để tìm được nhiều kết quả hơn

3DS 2nd hand full phụ kiện + game giá tầm 2mil5 trở lại. Có thể tìm các mẫu rao vặt ở topic quảng cáo của NVN hoặc search google với từ khóa " bán 3DS" để tìm được nhiều kết quả hơn
Bạn giúp mình tìm chỗ mua 2nd 3DS cái mình search miết mà thấy toàn sold out.

Trong 4rum có ai bán lại ko??????????????????????????

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
Nếu mới làm quen thì mình nghĩ bạn nên mua máy DS lite về chơi trước, 3DS giờ phải mua băng game gốc vài chục $ 1 băng về, DS mode của 3DS cũng chưa hoàn thiện nữa, còn mua FC về cũng chỉ chơi game DS thôi ;))

DS lite mua lại giờ cỡ 1-1.5mil, FC hầu như loại nào cũng dùng được mà không sợ bị block như 3DS. Còn nếu mà thích màn hình lớn với chụp ảnh thì có DSi (cỡ vừa) hoặc DSi XL (cỡ đại)

Ngâm từ từ chờ FC chạy được rom 3DS ra rồi mua cũng không muộn :myemo0111:

tintin2397

Nấm nhỏ
Là phần nào vậy anh? FORMAT SYSTEM MEMORY á?
9 xác ,mà lưu ý là cái này nó sẽ xóa hết dữ liệu của 3ds (A->Z có cái gì nó xóa hết :bleh[1]: kể cả thẻ nhớ ), nên trước khi format thì bạn nên copy mấy cái quan trọng từ thẻ nhớ vô máy tính hết đi (hình ,nhạc ,bla bla bla....:bleh[1]:)

---------- Post added at 08:41 AM ---------- Previous post was at 08:40 AM ----------

Rồi sau đó thì máy sẽ như lúc mới mua :yahoo[1]:

Cho mình hỏi là để chơi multi trên 3ds thì cần có 1 game gốc+wifi+ Friend code là chơi online được phải ko ? Tại mình mua máy toàn chơi ds nên chưa có 1 băng gốc nào để thử ai biết chỉ mình nha thanks trước

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Cho mình hỏi là để chơi multi trên 3ds thì cần có 1 game gốc+wifi+ Friend code là chơi online được phải ko ? Tại mình mua máy toàn chơi ds nên chưa có 1 băng gốc nào để thử ai biết chỉ mình nha thanks trước
Sai nhé, Wifi phải nối ra Internet thì mới chơi dc, ngòa ra cái quan trọng nhất đó là phải có nguồn điện cung cấp chứ ko làm sao mà online. RỒi bạn phải tạo 1 tài khoản Mii trong 3DS, sau đó sẽ có Friend code của mình, từ đó đi rao loạn ca forum Friend code của mình để mọi người add bạn và bạn cũng add Friend code của mọi người. Vậy mới đủ để chơi online !!!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN