Lập hội giao lưu Wii-U nè !

Cửa hàng game Nintendo nShop

thienvu76

Nấm nhỏ
Nhằm tìm kiếm các chiến hữu sở hữu Wii-U tại VN cũng như các chiến hữu đang sinh sống ở nước ngoài mình xin có chút ý kiến : Nếu bạn nào đã có máy thì đăng tông tin ID Nintendo để mọi người làm quen, trao đổi và cùng chiến Online nha ! Rất mong các chiến hữu ủng hộ cộng đồng Wii-U !
ID của mình : Thienvu76
Wii-U Deluxe
Games đang chơi : Zombie U, Nintendo Land .

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Nintendo Network ID, add friend nào!

Hệ thống friend trên Nintendo Wii U cải tiến mới không còn dùng các dòng số nhàm chán mà thay vào các tên id, bạn sẽ có thể add friend 1 người nào đó nếu biết ID họ và họ cũng sẽ nhận được friend request chứ không im lặng như trên 3DS phải hai người add nhau mới biết nhau.

Hiện tại mình lập topic này dành cho anh em có nhu cầu giao lưu kết bạn và theo dõi nhau trên Miiveres. Add rồi nhớ "Yeah" nhau ủng hộ đó nhe ;))

Nick forum: Tiểu Bảo
Nintendo ID: giabao88

Thanks. Cái thẻ SD không có backup NAND nên không chưa làm cái vụ WiiWare được. Để tối em cầm qua làm tại chổ luôn.
Cục adaptor của Wii U thì cũng tương tự như Wii nên chuyển điện qua 220v dễ. Còn cục adaptor dùng để sạc cho cái pad thì mạch và linh kiện nhỏ xíu nên chưa rảnh nghiên cứu.

thienvu76

Nấm nhỏ
Adaptor máy và sạc gamepad Wii-U US để 110v nhưng thực tế là auto volt ! Mình cắm thẳng vào 220v chơi cả tháng rồi ! Cái này H.LOshop đã nghiên cứu và bán máy ra o cần chuyển nguồn

Adaptor máy và sạc gamepad Wii-U US để 110v nhưng thực tế là auto volt ! Mình cắm thẳng vào 220v chơi cả tháng rồi ! Cái này H.LOshop đã nghiên cứu và bán máy ra o cần chuyển nguồn
Bạn xác nhận lại dùm:
Cắm thẳng nguồn zin vào điện 220v là chạy tốt luôn? Hay phải mở ra xử lý lại mới chạy được 220v?​
Cục của mình: Phải mở ra thay con zener lấy mẫu điện áp vào, thay tụ mới xài được 220v đó.​

bluke

Nấm bình thường
Của bác ThienVu mua ngoài **** phải không? Chỉ cần kiểm tra lại mấy con ốc trên adaptor có sứt mẻ không là biết liền chứ gì đâu.

thienvu76

Nấm nhỏ
Của bác ThienVu mua ngoài **** phải không? Chỉ cần kiểm tra lại mấy con ốc trên adaptor có sứt mẻ không là biết liền chứ gì đâu.
Máy mình đặt hàng mua từ nước ngoài gửi về mà ! Zin nguyên con, Mua về cắm vô update chạy ầm ầm cả tháng rồi ! Mình quen bên H.LO shop mà ! Đám kỹ thuật khi máy đầu tiên về VN tụi nó đã mở cục Adaptor ra chuyển nguồn, nhưng khi xem cấu trúc thì tụi nó báo là auto, khi H.Lo bán ra cũng không bán kèm chuyển nguồn gì hết !

bluke

Nấm bình thường
Máy mình đặt hàng mua từ nước ngoài gửi về mà ! Zin nguyên con, Mua về cắm vô update chạy ầm ầm cả tháng rồi ! Mình quen bên H.LO shop mà ! Đám kỹ thuật khi máy đầu tiên về VN tụi nó đã mở cục Adaptor ra chuyển nguồn, nhưng khi xem cấu trúc thì tụi nó báo là auto, khi H.Lo bán ra cũng không bán kèm chuyển nguồn gì hết !
Cái vụ này thì không biết, Nhưng mà mình thấy tốt nhất là cứ theo nhà sản xuất nó nói 100v - 120v thì cứ tin là nó chỉ có 100v - 120v, chứ auto volt thì nó đã ghi là 100v - 240v rồi. Cẩn tắc vô ái náy.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN