Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Uhm vậy thì đúng rồi nhà mình có mạng wifi mà, Friend code cũng có rồi tại chưa có game nên chưa share Friend code được,vậy mình yên tâm mua máy game multi về chiến rồi thanks bạn nhiều

Cho mình hỏi luôn vấn đề Factory System Memory là xóa hết tất cả . Vậy game eShop nó cũng đi theo . Mà eShop có lưu giữ j cho mình để mình có thể down lại ko ? Hay là mất luôn tất cả ko được down lại game trên eShop ?:em04:

tintin2397

Nấm nhỏ
Cho mình hỏi luôn vấn đề Factory System Memory là xóa hết tất cả . Vậy game eShop nó cũng đi theo . Mà eShop có lưu giữ j cho mình để mình có thể down lại ko ? Hay là mất luôn tất cả ko được down lại game trên eShop ?:em04:
Game eshop đã mua thì down lại dc ko sao cả :D .Format xong thì vô eshop -> option(hình như là zậy) -> Download

tintin2397

Nấm nhỏ
làm ntn , có thể hướng dẫn mình được không :rolleyes[1]::rolleyes[1]:
Bạn thử lên google tìm xem (softreset *tên FC của bạn* ) .Mà hôm bữa mình xài R4 thì hình như là ấn Start->rồi tới cái khung nào mà nó có set hotkey cho softreset ,sau đó thì chọn hotkey (L+R+X+touch ,A+B+X+Y+touch ji đó cũng chả nhớ nữa)

anminh

Nấm bình thường
Máy 3ds của mình là loại cũ nên màn hình trên bị xước hai vạch khá khó chịu, vậy giờ thì phải thay màn hình trên hay như thế nào nhỉ ? :sorry[1]:
Cái màn hình vẫn tốt nên thực sự mình không muốn thay vì sợ thợ thay phải hàng rởm thì buồn :sorry[1]:

tintin2397

Nấm nhỏ
Máy 3ds của mình là loại cũ nên màn hình trên bị xước hai vạch khá khó chịu, vậy giờ thì phải thay màn hình trên hay như thế nào nhỉ ? :sorry[1]:
Cái màn hình vẫn tốt nên thực sự mình không muốn thay vì sợ thợ thay phải hàng rởm thì buồn :sorry[1]:
Thử dán màn hình xem có mờ mờ dc chỗ xước ko :bleh[1]:

No1luv

Nấm nhỏ
cho hỏi máy mình 4.5 10 U thì mua r4i 3ds về update kiểu gì để máy nhận đc r4 nhỉ , mình copy cái kernel mới nhất v66 rồi mà ko nhận , mong chỉ giáo!

gameboybin

Nấm nhỏ
Ở trong chủ đề này chúng ta sẽ góp những video hay. Những gì bạn sáng tạo ra và làm được với 3DS nha. Các bạn nhớ là chính các bạn làm ra nha.
Nếu ở đâu đó thì yêu cầu ghi nguồn nha.

Minh sẽ Up bài đâu tiên khá thú vị:

Harlem Shake bằng 3DS:

Đoạn clip trên do tự mình và các bạn làm ra. Đã quay bằng 3DS \m/.

Help.Máy tớ có 1 loạt game trên eShop trong cái thẻ SD 8gb.
Hôm nay down game mới tớ thấy hết chỗ nên cắm cái thẻ 2gb vào down,có format cái thẻ này=3DS
Giờ cắm cái thẻ cũ vào nó ko nhận game nữa,làm thế nào bây giờ.
Giúp tớ với !

raishusaku

Nấm nhỏ
format lại thẻ 8gb down game lại nếu là game mua NSHOP còn máy game khuyến mãi hoặc được tặng thì chịu coi như vứt

trungkkk

Nấm nhỏ
Tình hình mình lỡ tay ấn vô phần fomat của 3ds sau đó cài đật lại toàn bộ thông tin của máy nhung phần friendlist lại ko fieejn cái FC của mình. Bạn nào giúp mình lấy lại cái FC với

Cho hỏi prepaid card dùng mua đồ trên eshop ở đâu bán vậy ạ :em04: hình như mua đồ trên eshop bị tính thuế nữa phải k ạ :em04:

Cho hỏi prepaid card dùng mua đồ trên eshop ở đâu bán vậy ạ :em04: hình như mua đồ trên eshop bị tính thuế nữa phải k ạ :em04:
nếu bạn ở TPHCM thì chỉ cần chạy ra Nshop: 435/2 , đường Nguyễn Tri Phương, phường 8, quận 10 Tp. Hồ Chí Minh (Gần ngã tư Vĩnh Viễn - Nguyễn Tri Phương).

tình hình là e ra game stop mua game luigi và cái card eshop 50$....luigi thì đã phá.....50$ thì định down game pokemon mysterious mà thấy nó đánh giá game dở....bác nào tư vấn giúp e là nên down game nào chơi với....:sorry[1]::sorry[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN