Bộ sưu tập băng gốc Pokémon và một chút cảm xúc từ thời ấu thơ

Cửa hàng game Nintendo nShop

keen9000

Nấm nhỏ
Chợ trời có băng gốc á @@

Ước gì tìm mua được băng PKM crystal và GoldenSun 1-2 game gốc :((
Bữa mình đi ngang hb thì thấy có chỗ còn pkm đó nhưng chỉ silver thôi , tem đẹp tiếc cái hết pin save nếu có k/n thay pin thì ổn (đúng ra là ở đó có crystal silver với trading card nhưng mình lấy cuốn crystal rồi ) nếu thích cuốn silver thì mai đi học mình coi lại đường rồi chỉ cho :em36:

cancery1987

OrangeJuly
Thành viên BQT
Bữa mình đi ngang hb thì thấy có chỗ còn pkm đó nhưng chỉ silver thôi , tem đẹp tiếc cái hết pin save nếu có k/n thay pin thì ổn (đúng ra là ở đó có crystal silver với trading card nhưng mình lấy cuốn crystal rồi ) nếu thích cuốn silver thì mai đi học mình coi lại đường rồi chỉ cho :em36:
Mình ở HN mà :D

Đau lòng cái giả lập GBA trên PSP quá, chơi hoàn hảo tất cả các game trừ các game của hãng Camelot (Trong đó có Golden sun 1-2, Mario Tennis ... bó tay !)

cancery1987

OrangeJuly
Thành viên BQT
Anh vẫn còn lăn tăn vấn đề địa lý cách trở à?
À đấy ! Hôm gì anh gọi lại cho em mà mẹ em bảo "Nhật đi ra ngoài rồi cháu ạ!" . Em tên Nhật à? Anh tên là Duy Nhất. Khác mỗi cái dấu thôi nhỉ.

Hôm đó em gọi làm vợ anh thấy số lạ điều tra hoài làm anh phải khai là anh tìm mua máy. Vợ anh biết cấm anh mua rồi. Hix hix !
Quả thực là anh cũng thích Ps1 , nhưng vừa bị cấm lại vừa thích GBA hơn nên anh phải dừng lại.

Thèm cái cảm giác cầm GBA trùm chăn chơi Golden Sun quá , cũng gần 8-9 năm rồi :(

Aaron Carter

Nấm nhỏ
Hồi lớp 10 mình đến lớp thấy đứa bạn có máy GBA sp, trong máy cắm băng GBC Pokemon Crystal. Năn nỉ gãy lưỡi nó mới cho mượn về nhà. Có một tối chơi máy GBA ( được 1h gì đó) bắt được vài con pokemon sao mà thú vị thế...Lần đầu biết cảm giác bắt pokemon như trên hoạt hình vẫn xem.
Rồi ngày hôm sau phải trả máy lại năn nỉ gãy lưỡi nó mới bán cho cái băng. Không phải máy của nó nên nó bán rõ rẻ : 20000 vnd.

Vậy mà đến 2 năm sau mới có tiền mua cái GBA origin cũ nát để chơi cái băng đó...

Pokemon Crystal là game Gameboy đầu tiên mình chơi,
là game đầu tiên mình chơi trên GBA,
và là game pokemon đầu tiên của mình.

Mình đã tặng nó cho 1 cậu em đam mê GBA, giờ mình chỉ còn chơi game này trên PSP.
Giờ vẫn muốn có lại cảm giác cầm GBA chơi Pokemon Crystal...

---------- Post added at 10:04 PM ---------- Previous post was at 10:02 PM ----------

Chợ trời có băng gốc á @@

Ước gì tìm mua được băng PKM crystal và GoldenSun 1-2 game gốc :((
^^! tình yêu pokemon lẹn xuất hiên rồi
sao mà giống mình quá lại qua cún crystal nhưng e hơn a là e đã tìm được cún crystal rồi ^^!

Mario

Thành viên lâu năm
Hôm nay về lại nhà cũ, chợt ký ức tuổi thơ hiện về với những tấm hình sticker hồi nhỏ mình dán lên tủ quần áo ^_^

Mario

Thành viên lâu năm
Mình biết rằng, nhiều bạn bè ngoài sưu tập băng game Pokemon ra còn có sưu tập tất cả món đồ khác liên quan đến Pokemon, điển hình như bộ sưu tập Pokemon nhựa của một người bạn bên 4rum TVB, nick là jimm321

Người bạn này đang ở Ba Đình (Thủ Đô), đã thu thập được 410 chú Pokemon ^_^

afdf

Nấm nhỏ
wow :rolleyes[1]: pro quá đi . Trước e cũng có gần 20 con này , mang ra cho chúng nó đá bóng với nhau :)) Giờ chả biết thất lạc đâu hết :( Nhớ mỗi con ditto làm thủ môn khó đá vào kinh =))

đang lang thang trên google tìm băng pokemon sống lại tuổi thơ thì thấy đc topic của a=)).em vui quá,ko ngờ lại kiếm đc 1 con người tâm huey61 với pokemon như vậy ^^

Mario

Thành viên lâu năm
đang lang thang trên google tìm băng pokemon sống lại tuổi thơ thì thấy đc topic của a=)).em vui quá,ko ngờ lại kiếm đc 1 con người tâm huey61 với pokemon như vậy ^^
thì hùi trước cũng vì mê pokemon nên lang thang trên google. cúi cùng đến vs 4rum vào năm 2007

a mún sưu tập pokemon từ nhỏ rồi, mãi khi lớn lên mới mua dc 1 ít rùi từ từ gầy dụng sưu tập

Mario

Thành viên lâu năm
Mình vừa có thêm 1 cuốn GBA Video Pokemon cuối cùng mà mình còn thiếu. Đó cũng chính là tập phim mình thích nhất, có tên là "Tớ chọn cậu", tập phim đầu tiên của TV series Pokemon

Cuối cùng mình cũng đủ bộ băng Pokemon của GBA rùi. Bây giờ cứ nhắc đến cái tên Pokemon trên GBA và GB, GBC thì băng gì mình cũng có hết đó :D từ dòng chính thống đến spin-off và video...

Thiên Yết

Nấm bình thường
Mình vừa có thêm 1 cuốn GBA Video Pokemon cuối cùng mà mình còn thiếu. Đó cũng chính là tập phim mình thích nhất, có tên là "Tớ chọn cậu", tập phim đầu tiên của TV series Pokemon

Cuối cùng mình cũng đủ bộ băng Pokemon của GBA rùi. Bây giờ cứ nhắc đến cái tên Pokemon trên GBA và GB, GBC thì băng gì mình cũng có hết đó :D từ dòng chính thống đến spin-off và video...
Cuối cùng cũng đủ bộ rồi à, giờ thành perfect luôn rồi cuốn nào cũng đẹp, giai đoạn tìm kiếm khó khăn nhất của ông đã qua,giờ chỉ còn mấy phiên bản mới đợi ra và mua thôi, còn tui đang hì hục kiếm mấy em trên ds đã vậy khó mà fullbox nữa.

mình lúc trước ở quê không có điều kiện tiếp cận với những chiếc gameboy như các bạn :( chỉ chơi game nes tay cầm qua đầu dvd, lớn lên tí học cấp 3 mới có cái Nokia 6k3 nhưng không thích mấy game trên s40, chỉ nhớ đợt hè ngòi vớ vẩn vào mạng lại thấy được cái rom pokemon yellow gb thế là mần mò add rom dùng cho s40v3, chơi say luôn :D thế là từ đấy đến giờ năm nhất đại học cũng chơi qua hầu hết các gen pkm ( chỉ được chơi trên giả lập),bản mình thích nhất vẫn là bản pkm yellow tuy xấu xong nhưng bản đấy pikachu đi ra ngoài được( bản heart gold cũng đc nhưng rom hay bị lỗi nên không thích)chỉ tiếc lần đầu chơi lúc cuối còn lỡ tay đánh chết con mew ^:)^

Mario

Thành viên lâu năm
Cuối cùng cũng đủ bộ rồi à, giờ thành perfect luôn rồi cuốn nào cũng đẹp, giai đoạn tìm kiếm khó khăn nhất của ông đã qua,giờ chỉ còn mấy phiên bản mới đợi ra và mua thôi, còn tui đang hì hục kiếm mấy em trên ds đã vậy khó mà fullbox nữa.
hehe :D nếu ko gặp xui thì tuần sau t có thêm cún Soul Silver, chờ tin của t đi

mình lúc trước ở quê không có điều kiện tiếp cận với những chiếc gameboy như các bạn :( chỉ chơi game nes tay cầm qua đầu dvd, lớn lên tí học cấp 3 mới có cái Nokia 6k3 nhưng không thích mấy game trên s40, chỉ nhớ đợt hè ngòi vớ vẩn vào mạng lại thấy được cái rom pokemon yellow gb thế là mần mò add rom dùng cho s40v3, chơi say luôn :D thế là từ đấy đến giờ năm nhất đại học cũng chơi qua hầu hết các gen pkm ( chỉ được chơi trên giả lập),bản mình thích nhất vẫn là bản pkm yellow tuy xấu xong nhưng bản đấy pikachu đi ra ngoài được( bản heart gold cũng đc nhưng rom hay bị lỗi nên không thích)chỉ tiếc lần đầu chơi lúc cuối còn lỡ tay đánh chết con mew ^:)^
hjx :( bạn toàn chơi giả lập game bằng những phương tiện khó khăn -,- dù gì hùi nhỏ mình còn có băng nhái để chơi

Mario

Thành viên lâu năm
lúc mình chơi Pokemon thì thời ấy điện thoại giá còn đắc lắm. mấy cái thường thường mà màn hình có màu thui như 6030 cũng cả 1 2 triệu, chứ nói chi đến mấy cái có hệ điều hành Symbain của Nokia. Nhớ lúc ấy, ai cầm N-gage là vip lắm rùi. Gắn cái thẻ nhớ 256MB thui mà đứa nào cũng kêu "mày giàu quá" :)) trong khi mình chỉ có cái thẻ cùi 32MB -,- hjx

dẫu sao, dù chơi trên băng gốc hay băng nhái. có dc băng hay chỉ là giả lập thì điều quan trọng nhất là, dù trãi qua bất kỳ hình thức của các phương tiện nào, thì cái mà chúng ta cảm nhận dc (những trainer) đó chính là điều kỳ diệu của thế giới Pokemon đầy ắp mộng mơ và hoài bão đam mê...

lúc mình chơi Pokemon thì thời ấy điện thoại giá còn đắc lắm. mấy cái thường thường mà màn hình có màu thui như 6030 cũng cả 1 2 triệu, chứ nói chi đến mấy cái có hệ điều hành Symbain của Nokia. Nhớ lúc ấy, ai cầm N-gage là vip lắm rùi. Gắn cái thẻ nhớ 256MB thui mà đứa nào cũng kêu "mày giàu quá" :)) trong khi mình chỉ có cái thẻ cùi 32MB -,- hjx

dẫu sao, dù chơi trên băng gốc hay băng nhái. có dc băng hay chỉ là giả lập thì điều quan trọng nhất là, dù trãi qua bất kỳ hình thức của các phương tiện nào, thì cái mà chúng ta cảm nhận dc (những trainer) đó chính là điều kỳ diệu của thế giới Pokemon đầy ắp mộng mơ và hoài bão đam mê...
yes, ủng hộ cả hai tay :D
ngày ấy hay bây giờ mình thỉnh thoảng vẫn vậy, thả hồn vào thế giới pokemon với mong có một chú charizard (pokemon mình thích nhất) lắm lúc thấy cũng hơi điên điên :D

Mario

Thành viên lâu năm
tên địa phương của nó là "rồng cháy đuôi" :)) hùi nhỏ mấy đứa nhỏ cùng trang lứa vs mình hay gọi nó là vậy :))

thật sự thì băng gốc pokemon hùi đó mắc lắm. mua 2 cún băng gốc là bằng tiền cái máy GBC lun

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN