Bộ sưu tập băng gốc Pokémon và một chút cảm xúc từ thời ấu thơ

Cửa hàng game Nintendo nShop

afdf

Nấm nhỏ
Giờ em thấy các bản Pokemon càng mới ra càng mất chất , nhìn mấy con trong BW + BW2 thì chịu chết , chả biết con gì với con gì luôn :(

Hiện h e thì chỉ có duy nhất cuốn PKM ruby gốc bản JP do anh MRO nhượng lại thôi, tiếng anh đã ngu nay lại tiếng nhật thì bó tay lun : Em25: , có cái GBA trắng với cuốn băng PKM với cái đèn con sâu mà chơi tối ngày sáng đêm \m/: Biggrin [1]: , e thì ko thích lên mạng tìm đường, toàn mò mò đi, ức chế nhất là item , đã tiếng nhật lại ko có hình của item...:em34:....vậy mà rất là zui :em11:

afdf

Nấm nhỏ
Ruby với Sapphire thiệt hơn FireRed với LeafGreen ở chỗ item không hiện hình nên chả biết đấy là cái gì luôn , tội nghiệp bạn trẻ quá :)) Xưa cái băng FireRed tàu cũng mình còn chơi đc gần 80 tiếng mới hết pin save , giờ Sapphire gốc mới có gần 40h :( FireRed thì 34 :(

X_Halo1_z

Nấm nhỏ
thành quả sưu tầm bấy lâu nay giờ cũng tàm tạm để mà chia sẻ cùng anh em

Soul Silver, White 1 và Black 2. trong đó White 1 và Soul Silver là 2 băng DS full box đầu tiên mà mình có dc, cảm giác có dc trọn bộ sản phẩm hồi đó thật là sướng (dù là 2ndhand =)))

những băng thế hệ trên DS khác, mặc dù ko có hộp, băng cũ nhìn rất tội nghiệp, nhưng mình cũng lấy về cho xôm

thành quả của sự cố gắng "đi chợ ngoài trời", ruby với sapphire như các bạn có thể thấy, đã trải qua phong ba bão táp suốt 10 năm qua

Soul Silver, Heart Gold còn chưa bóc tem luôn \m/, và cái hộp ko của White 1 =)), đây là phiên bản của sứ sở Kim Chi. chắc hẳn vài bạn nhận ra mấy cuốn này, sếp Tiểu Bảo vừa mới rao bán 3 ngày trước, nhiều người cũng nhắm tới vì cái pokewalker, mình là người nhanh tay gọi trực tiếp cho anh Bảo ngay lúc đó

mình bắt đầu sưu tầm băng gốc pokemon từ tháng 6 năm ngoái, đến giờ là mới khoảng 9 tháng thôi. còn chơi pokemon thì mình chơi giả lập từ thời gen3 kia, từ đó đến giờ chẳng có khái niệm băng gốc, ngay cả cái máy DS, GBA còn ko có nữa, chỉ mới bắt đầu gia nhập chốn này vào thời điểm trên thôi. bởi thế rất mừng là dù trong thời gian ngắn mà có dc những thứ rất giá trị với mình. mình là minh chứng sống cho việc ko bao giờ là quá trễ để đi theo sở thích Pokemon =)), chỉ cần có kiên nhẫn, lòng nhiệt huyết và giữ vững niềm tin vào Pokemon. và nếu bạn thật sự yêu Pokemon gốc thì bạn đã tìm đến đúng nơi rồi đấy

chủ thớt có tuổi thơ với poke khủng như thế thì thèm chết được.......các trainer khác cũng có bộ sưu tập hiếm quá chừng,NHN có mỗi 3 cuốn xào đi xào lại T^T

X_Halo1_z

Nấm nhỏ
^ em có xem chứ anh :(, nhưng mà Crystal với Gold anh có từ post 1 rồi nên ko nhận xét thôi. em còn nhận ra cái Crystal trên cùng bên phải là em đổi cho anh nè, em tự thay pin cho nó :)), chui ra từ chợ trời Đà Nẵng, dung nhan cuốn đó ko đẹp bằng mấy cuốn kia :))

Mario

Thành viên lâu năm
Dù nó ko đẹp khi để lại nhiều tì vết lằn thẹo nhưng đó là minh chứng cho tình bạn hữu trainer :shake: cuộc đời thật đẹp vì chúng ta là trainer :shake:

chipbaby911

Nấm nhỏ
@mario: 4 băng crystal luôn, choáng mario wa' :bleh[1]: úi có cả gbc màu vàng thiệt đẹp >.<
@x h a l o1 z: hình như thiếu gen 4 là platinum nữa là bạn có mỗi bản chip thích nhất của từng gen trên nds rồi ^.^ cơ mà chip thích con ho-oh hơn lugia xíu :bleh[1]:

X_Halo1_z

Nấm nhỏ
^gen 4 mình còn thiếu Dia với Plat. Gold và Ho oh đúng là dc nhiều người thích hơn
gen 3 thì còn thiếu Emerald, mà hồi trước đã nhờ anh Mario mua cho cuốn Emerald Nhật mà chưa lấy về =))
gen 2 thì hồi trước có mua dc Crystal và Gold mà vì ko có máy để chơi nên trao đổi với anh em trên này
gen 1 thì chẳng kiếm dc cuốn nào.

hy vọng dc giao lưu, trao đổi với mọi người để tăng cường bộ sưu tập

afdf

Nấm nhỏ
Pokewalker về sau rất vô dụng khi mà pokemon tầm 7x-8x thì có mà đi bộ cả tháng chắc lên đc cấp

cancery1987

OrangeJuly
Thành viên BQT
Hồi lớp 10 mình đến lớp thấy đứa bạn có máy GBA sp, trong máy cắm băng GBC Pokemon Crystal. Năn nỉ gãy lưỡi nó mới cho mượn về nhà. Có một tối chơi máy GBA ( được 1h gì đó) bắt được vài con pokemon sao mà thú vị thế...Lần đầu biết cảm giác bắt pokemon như trên hoạt hình vẫn xem.
Rồi ngày hôm sau phải trả máy lại năn nỉ gãy lưỡi nó mới bán cho cái băng. Không phải máy của nó nên nó bán rõ rẻ : 20000 vnd.

Vậy mà đến 2 năm sau mới có tiền mua cái GBA origin cũ nát để chơi cái băng đó...

Pokemon Crystal là game Gameboy đầu tiên mình chơi,
là game đầu tiên mình chơi trên GBA,
và là game pokemon đầu tiên của mình.

Mình đã tặng nó cho 1 cậu em đam mê GBA, giờ mình chỉ còn chơi game này trên PSP.
Giờ vẫn muốn có lại cảm giác cầm GBA chơi Pokemon Crystal...

---------- Post added at 10:04 PM ---------- Previous post was at 10:02 PM ----------

thành quả sưu tầm bấy lâu nay giờ cũng tàm tạm để mà chia sẻ cùng anh em

Soul Silver, White 1 và Black 2. trong đó White 1 và Soul Silver là 2 băng DS full box đầu tiên mà mình có dc, cảm giác có dc trọn bộ sản phẩm hồi đó thật là sướng (dù là 2ndhand =)))

những băng thế hệ trên DS khác, mặc dù ko có hộp, băng cũ nhìn rất tội nghiệp, nhưng mình cũng lấy về cho xôm

thành quả của sự cố gắng "đi chợ ngoài trời", ruby với sapphire như các bạn có thể thấy, đã trải qua phong ba bão táp suốt 10 năm qua

Soul Silver, Heart Gold còn chưa bóc tem luôn \m/, và cái hộp ko của White 1 =)), đây là phiên bản của sứ sở Kim Chi. chắc hẳn vài bạn nhận ra mấy cuốn này, sếp Tiểu Bảo vừa mới rao bán 3 ngày trước, nhiều người cũng nhắm tới vì cái pokewalker, mình là người nhanh tay gọi trực tiếp cho anh Bảo ngay lúc đó

mình bắt đầu sưu tầm băng gốc pokemon từ tháng 6 năm ngoái, đến giờ là mới khoảng 9 tháng thôi. còn chơi pokemon thì mình chơi giả lập từ thời gen3 kia, từ đó đến giờ chẳng có khái niệm băng gốc, ngay cả cái máy DS, GBA còn ko có nữa, chỉ mới bắt đầu gia nhập chốn này vào thời điểm trên thôi. bởi thế rất mừng là dù trong thời gian ngắn mà có dc những thứ rất giá trị với mình. mình là minh chứng sống cho việc ko bao giờ là quá trễ để đi theo sở thích Pokemon =)), chỉ cần có kiên nhẫn, lòng nhiệt huyết và giữ vững niềm tin vào Pokemon. và nếu bạn thật sự yêu Pokemon gốc thì bạn đã tìm đến đúng nơi rồi đấy
Chợ trời có băng gốc á @@

Ước gì tìm mua được băng PKM crystal và GoldenSun 1-2 game gốc :((

X_Halo1_z

Nấm nhỏ
Chợ trời có băng gốc á @@

Ước gì tìm mua được băng PKM crystal và GoldenSun 1-2 game gốc :((
hên xui, ai đó bán ve chai rồi nó rơi rớt ra chợ trời đúng hôm mình đi xem thì lụm thôi.
cũng đúng 1 lần mình tìm dc Crystal ngoài chợ trời luôn, nhượng lại cho anh Mario show 4 cái Crystal phía trên kìa :)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN