Bộ sưu tập băng gốc Pokémon và một chút cảm xúc từ thời ấu thơ

Cửa hàng game Nintendo nShop

nguyên nhân :
1/ mình thích digimon hơn PKM nhưng DGM mới JAP only
2/ Pokemon PB heart gold va` soul silver gắn liền vs năm cấp 2
lúc h tự học lo học xong bài sớm lấy tiền xuống căn tin mua pin con Ó chơi
3/ chơi game trên PC .... bị Freeze , chơi trên DS cùi của đứa em Freeze not ức chế mua gam gốc cho lành ~~"
Ngoài ra vì sao mình sưu tầm Heart Gold / Soul Silver
PKM từ phiển bản Ruby Sap emerald PKM nhìn ko giống chất PKM của các PB đời đầu nhìn sao sao ấy
Digimon thì bây h sau SS3 nhìn cứ như Mecha !!!

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Góp vui nào :D...Em chỉ có 5 cuốn thôi nhưng là kỷ niệm từ bé đến giờ...Dự định sau này có thời gian sẽ đi sưu tầm thêm à, ai có mà không dùng thì nhượng lại cho em với...

Mario

Thành viên lâu năm
Mikaka: thật ra mỗi 1 phiên bản pokemon đều có những nét đẹp riêng của mỗi 1 trainer cảm nhận. cũng có thể những phiên bản đầu tiên thật sự đẹp hơn, dễ thương hơn... vì 1 lý do đơn giản, vì nó gần gủi với tuổi thơ khi đã khắc ghi ký ức sâu đậm đầy hồn nhiên kỷ niệm ấy

Vegata cadic: bộ sưu tập của e quá đỉnh :shake:

gamepsp2009

Nấm nhỏ
bạn chủ xị có cái băng nào luyện đc 5 sao trainer card chưa ;))
hay mua nhiều chi toàn ngó không dám chơi sợ băng trầy

bản đầu tiên tôi chơi là bản ruby...........mặt dù cắt ngang nhưng 1 bản cũng đủ hiểu về 1 season rồi ^^
tiếc ghê,sinh ra trễ nên ko dc thưởng thức tất cả các tập của từng season của pokemon
1.Dark cry version
2.Lugias ocean version (hình như bản nhái của sapphire)
3.Crystal version

Mario

Thành viên lâu năm
bạn chủ xị có cái băng nào luyện đc 5 sao trainer card chưa ;))
hay mua nhiều chi toàn ngó không dám chơi sợ băng trầy
Mình chưa bao h có ý định luyện 5 sao hết. Chỉ đơn giản là chơi để cảm nhận những gì dòng game Pokemon đem lại qua từng phiên bản. Mỗi 1 phiên bản là 1 cuộc phiêu lưu thả hồn vào thế giới mộng mơ huyền bí Pokemon.

Chính vì sợ băng trầy nên mỗi bản mình có 1 cuốn để chơi và 1 cuốn để sưu tập

bản đầu tiên tôi chơi là bản ruby...........mặt dù cắt ngang nhưng 1 bản cũng đủ hiểu về 1 season rồi ^^
tiếc ghê,sinh ra trễ nên ko dc thưởng thức tất cả các tập của từng season của pokemon
mình rất thix thế giới ở Hoen đó bạn :shake:

dù chơi trễ thì sao đâu, bạn chơi lại từ đầu thui có j đâu ^_^

hailainguyen

Nấm nhỏ
thực sự mún hỏi chủ topic là == bít chỗ nào sell GH hoặc SS ko mình mún mua
các phiên bản khác mình ko hảo lắm vì mình chỉ thích Pokemon tứ số thứ 1 đến 251 ~~
còn từ khi PKM phát triển lên ruby sap thì ko thích lắm nữa và nhạt dần từ đó vì mình cảm thấy art PKM thay đổi nhìu wa so vs các PKM 2 bản đầu hi vọng đc rep
bạn thử ra lotte ở đường Lê đại hành xem .Tớ có qua đó 1 lần cách đây 1 năm thấy có 1 shop bán băng Ds đó ,giá thì khoảng 800k thì phải

tintin2397

Nấm nhỏ
Pokemon Crystal là game pokemon mình chơi đầu tiên khi mua máy gameboy color. Có rất nhiều ấn tượng khi chơi bản này ,game có đồ họa đẹp nhất trên gameboy color (theo mình đánh giá ) ,pokemon đẹp và nhiều (đánh xong sì-cun thì bắt đầu đi lùng en-ten với rai-khâu ,đi lòng vòng trong bãi cỏ thì è e è e xuất hiện dc en-ten ,lúc đó mừng ơi là mừng :) ,đánh phát nó chạy đi mất tiêu rồi bật pokedex đi tìm nó ),vui nhất là dg đi vòng vòng ngoài biển thì thấy dc hòn đảo ko có trên bản đồ ,chui vô đó thì thấy lugia :) (nhớ mang máng là lv80) .Rồi còn nhớ qua bản đồ của Red đi lòng vòng bên đó bắt dc chim điện ,chim băng ,chim lửa (tới h còn nhớ vị trí từng con :D ) ,rồi đi đánh Red trong cái ngọn núi ,pokemon nào của legendary trainer cũng lv 80 .Có nhiều kỉ niệm đối với game pokemon này ,có lần thu phục gần full pokedex thì băng hết pin save (băng tàu mà @@) ,tức gần chết muốn đập luôn cái gameboy @@ .Tuy đã chơi nhiều bản pokemon khác trên DS (và rumble blast trên 3ds) nhưng vẫn ko bằng game pokemon lần đầu tiên dc chơi :) ,Pokemon Crystal .Chúc Mario có thêm nhiều băng pokemon để up lên cho mọi người coi :D .
PS : viết chữ màu ko dc kì ghê =((

Mario

Thành viên lâu năm
Hồi nhỏ, mình ko dc chơi Crystal vì lúc ấy còn nhỏ ko có tiền để mua băng chơi nhìu. Mình có mỗi cuốn Gold để phiêu lưu, để dc gặp lại Red huyền thoại. Pokemon Gen 1 là đầy ắp kỷ niệm, nhưng Gen 2 là hay nhất trong dòng Pokemon, bởi cuộc phiêu lưu dài hơn bất kỳ 1 bản nào khác.

tintin2397

Nấm nhỏ
Theo mình thấy thì các bản pkm trên gameboy thì hay hơn các bản trên DS (ngoại trừ HG SS là remake ) .Lý do : pkm đẹp, dễ thương ,gần gũi với tuổi thơ ,game mang đậm tính phiêu lưu ,mò đường ,nội dung hay ,cối truyện dài .Còn khi chơi black 2 thì mình thấy nó ko còn là dạng game pkm phiêu lưu như ngày xưa nữa (chỉ là bắt pkm rồi đem ra đánh lộn ), pkm ko đẹp (nhìn nó cứ sao sao @@ ,ngoại trừ huyền thoại ) ,cốt truyện ngắn ,chơi dễ quá,ko còn thử thách để rồi phải vò đầu bứt tóc ,search gu gồ ,ko còn bí đường để mà ức chế đập máy nữa :)) .Cảm nhận của riêng mình chỉ có nhiêu đó thui :D .

anminh

Nấm bình thường
Đúng là pokemon gần đây dễ đi nhiều so với trước đây, map thẳng tưng chỉ cần tiến về phía trước là được, không phải vòng vèo lung tung như trước nữa. Nhưng dù sao thì khó quá thì sợ trẻ con không mò được đường, mà bọn nó chắc gì đã biết nên mạng mà hỏi. Dù sao cũng phải giảm tối thiểu khả năng gamer đập máy vì không mò được đường=))

afdf

Nấm nhỏ
Hồi em còn bé thì đã có Fire red và Ruby Sapphire rồi , lần đầu chơi các bản ấy rồi về sau không quay lại chơi đc Gold , Silver hay Crytal nữa vì hình nó xấu quá :( Giờ chơi SS trên DS mới thấy Silver ngày xưa hay như thế nào , tiếc thật

Mario

Thành viên lâu năm
Hồi em còn bé thì đã có Fire red và Ruby Sapphire rồi , lần đầu chơi các bản ấy rồi về sau không quay lại chơi đc Gold , Silver hay Crytal nữa vì hình nó xấu quá :( Giờ chơi SS trên DS mới thấy Silver ngày xưa hay như thế nào , tiếc thật
HG SS ko khác nhiều so với song bản tiền nhiệm. Sỡ dĩ người ta nhung nhớ hoài niệm ấy là bởi khi ấy Gen 1 vừa kết thúc đã để lại quá nhìu nối tiếc, các fan đã cuồng lên khi GS xuất hiện bởi vậy game thủ mới nhớ hoài là vậy đó \m/

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN