[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

Thiên Yết

Nấm bình thường
Bắt đầu cuộc phiêu lưu muộn quá do đợi băng, mình chơi bản Y ai rãnh thì add mình nghen fc ở dưới chữ ký, có gì bác Phoenix cập nhập fc của mình nghen, list fc nhiều quá chắc mỗi ngày add 1 ít:)

o_ice.prince_o

Nấm nhỏ
cho hỏi 1 tí, đi gặp 1 bầy pokemon trong đó 5 con Zangoose với 1 Seviper, mà tụi nó ko tấn công mình mà 4 con Zangoose lại tấn công con Seviper, và con đó cũng tấn công 4 con kia, vậy là sao nhỉ, hay là tụi đó đang đánh nhau mình chạy lại nên gặp

Phoenix Flame

Nấm nhỏ
luyện max ev thì lên lv đc + nhiều chỉ số hp attack ... lên hả bác ơi >,< 1 con max cả 6 cái đc k
Cứ 4 EV = 1 điểm stat tại level 100
Mỗi pkm có thể đạt max 510 EV
Mỗi stat có thể đạt max 255 EV
Để tận dụng tối đa EV thì nên train 252 EV (tương ứng 63 điểm stat) cho 2 stat, và 4 EV cho một stat khác, dĩ nhiên sẽ thừa 2 điểm EV chả có tác dụng gì...

- Đực hay cái gì e cũng quất tất bác ạ , miễn e nó Modest là ổn, hehe ( bắt hơn 20 con để trong box mà ko con nào ra đúng Nature mới đau chứ)
bác nên kiếm một con Ditto Modest để sau này breed pkm khác luôn

:v e cũg thắc mắc 1 câu giốg bác k biết vụ exp share mấy con k đánh có đc ev k :v nếu đc thì train 6 như thế nhanh hơn là ngồi cày ev cho từng con
bạn muốn pkm mạnh thì phải train từng con để phát huy đúng sở trường của pkm đó.
train lung tung thì pkm sẽ thành kiểu nửa vời :rolleyes:

Bạn xem cái này sẽ rõ, Modest là cái Nature có thể nói là tốt nhất nếu hướng pkm theo kiểu lấy Sp.Atk nên trừ Att sẽ tốt hơn trừ các chỉ số khác. Còn những Nature màu vàng là base stat, không trừ mà cũng không cộng 1 chỉ số nào cả.
http://www.gamefaqs.com/ds/989552-pokemon-black-version/faqs/60980
Modest cho pkm chuyên Sp.Att và Adamant cho pkm chuyên Att

Gặp được ở đâu cảnh đó vậy, mới thấy luôn đó, trước giờ chỉ có 5 con 1 lúc thôi
đi vòng vòng tí là gặp, hoặc sử dụng Honey khi đang đứng trên bãi cỏ...

cho hỏi 1 tí, đi gặp 1 bầy pokemon trong đó 5 con Zangoose với 1 Seviper, mà tụi nó ko tấn công mình mà 4 con Zangoose lại tấn công con Seviper, và con đó cũng tấn công 4 con kia, vậy là sao nhỉ, hay là tụi đó đang đánh nhau mình chạy lại nên gặp
do zangoose với seviper có mối thù trong tự nhiên đó mà, ng làm game chỉ muốn truyền tải teh61 thôi, trong phần describe pokemon có nói mà

mình có up phần về berry field ở phía trên rồi đó nhé, bạn kéo về mấy trang trc mà coi
còn list berry thì từ từ mình sẽ up

o_ice.prince_o

Nấm nhỏ
do zangoose với seviper có mối thù trong tự nhiên đó mà, ng làm game chỉ muốn truyền tải teh61 thôi, trong phần describe pokemon có nói mà

mình có up phần về berry field ở phía trên rồi đó nhé, bạn kéo về mấy trang trc mà coi
còn list berry thì từ từ mình sẽ up
à, mình thấy rồi tks nha, mà bạn add FC mình chưa nhỉ

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN