[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

Cửa hàng nón đã thấy, salon tóc cũng thấy, contact len cũng có nhưng quần áo thì ở khu vực nào bán thế nhỉ?
Chưa có gì quý hiếm để trade với các bạn.

Delphox một trong những tiến hóa mà mình ko mong đợi sắp đến--- Hu!Hu! chẳng biết làm sao để vừa lên lv nhưng ko biến hình.
Khi nó đạt đến lv Evol thì bấm nút B thì hết Evol

HOANS

Nấm nhỏ
O-Powers lấy = cách nói chuyện với ông già mặc áo hồng trong mỗi cái hotel mà bác :|

còn cái vụ chuyển pokemon wa lại giữa 2 phần trong cùng một máy có thể dùng pokebank dc mà nhưng mà phải chờ tới 31 tháng 1 để dc dùng free 30 ngày
Vụ này hay quá! Nhưng mà tiếc là ko đc dùng offline chuyển nhỉ?!

Vừa lấy bản X về.
Có gì mọi người add mình nhé :D
3DS Friend Code: 4012-4358-6849
Mưa gió mà cũng đi lấy à? /:)

Khi nó đạt đến lv Evol thì bấm nút B thì hết Evol
Có ai có dự định dùng Braixen cấp 2x không mình trade lấy con Fennekin về cho nó không tiến hóa.

mưa gió thì nhằm nhò gì nhìn mọi người chơi thèm gần chết mưa cũng phải wốc :)) đội mưa hơn 30km đi mua đây tại đang bên nhà thằng bạn haha

HOANS

Nấm nhỏ
bản digital vs bản băng khác gì nhau k các bác :v
Khác là băng có hộp, có điểm tích lũy, có mấy tấm hình kèm theo quảng cáo, băng thì dày cộm chơi qua máy khác cũng được. Mang tính chất sưu tầm

Digital thì mình chưa rõ lắm đem qua máy khác chơi đc ko, hiện có 1 máy thôi! Digital tốn thẻ nhớ mua nhanh hơn ngay ngày phát hành đối với các nước ko đc nintendo phân phối chính thức...

>> Nội dung trò chơi thì như nhau :)

Ryan

Nấm nhỏ
torchic h còn nhận đc ko các bác, nếu còn thì nhận đc ở đâu vậy ^^!
e mới quất con X, các bác add friend inbox hộ e với ^^, đầu tháng 11 có Y rồi trade với batte xả láng nhé ^^

HOANS

Nấm nhỏ
torchic h còn nhận đc ko các bác, nếu còn thì nhận đc ở đâu vậy ^^!
e mới quất con X, các bác add friend inbox hộ e với ^^, đầu tháng 11 có Y rồi trade với batte xả láng nhé ^^
Đến năm 2014 mới hết, Hướng dẫn bên dưới đó

HOANS

Nấm nhỏ
những bạn chơi Y có trade pokemon cho bên X qua internet được k nhỉ :))
Trade bình thường mà... Hôm qua có bạn trade Pikachu 17 từ nước nào xa xôi mà ngay lúc mình mới chơi chẳng biết trade con nào cho phù hợp... Sao đó vào rừng gặp toàn Pikachu mừng vì ko trade.

báco _ice.prince_o nhận hàng này
mình nói về berry field trc nhé tại cái list berry dài quá :D
nếu ai chơi thì sẽ và đã bik là mình sẽ dc cho 1 cánh đồng để trồng berry ở Route 7
trồng berry sẽ giúp ng chơi lấy dc loại berry mình muốn dễ dàng hơn và nhìu hơn (nhưng mà phải trồng rồi mới lấy dc nhá, ko là phải đi kiếm cái cây berry đó để lượm quả về trồng)
khi trồng nhớ tưới cây, nhổ cỏ dại và đôi khi phải đánh sâu bọ tới phá (thấy cái cây nó rung rung bấm vào là sẽ hỉu ngay thoai... pokemon sâu bọ j thì random, đang cầu gặp scyther với heracross =)), mà hình như cây berry nào thì sẽ có vài loài bug thik quả berry đó xuất hiện đó), và cây sẽ lớn + mọc cỏ dại + có sâu bọ phá thường sẽ xảy ra khi qua ngày hsau, chứ ko phải đảo wa đảo lại mấy vòng kalos là cây lớn đâu nhá, và cũng có cây lớn chậm có cây lớn nhanh nữa đấy
trong cái cánh đồng sẽ thấy 2 cái thùng nhìn như 2 cái thùng rác ấy, 1 cái ở góc trên bên trái với 1 cái ở góc dưới bên phải, 2 cái thùng đó dùng để tạo phân bón (Mulch)
để tạo phân bón thì cần cho vào thùng từ 3 quả berry ko cần bik cùng hay khác loại, kết hợp khác nhau sẽ cho phân bón khác nhau, và mỗi loại phân bón có tác dụng khác nhau... đương nhiên rồi nhờ :|
phân sẽ dc bón trc khi jeo hạt, đây là list các loại phân và công dụng dừng loại:
-
Boost Mulch: tăng số lượng berry thu được bằng cách chăm tưới nước
-
Damp Mulch: làm cây phát triển chậm hơn nhưng giúp đất giữ ẩm tốt hơn (ít phải tưới nc đi ấy) (chỉ dành cho ng lười (mình là 1 vd) hoặc ít wan tâm hoặc ít onl :D)
-
Gooey Mulch: tăng số lần có thể trồng thêm cây mới lên trên chỗ cây trưởng thành đã héo (ngày càng tăng độ màu mỡ cho đất để cây sau phát tiển tốt hơn đó mà, nôm na là thế :D)
-
Growth Mulch: trái ngược với Damp Mulch, làm cây phát triển nhanh hơn nhưng làm giảm độ giữ ẩm của đất (ý là muốn nó lên nhanh thì cũng phải tưới nc nhìu như cái Boost Mulch để thu hoạch nhìu hơn ấy)
-
Rich Mulch: tăng số lượng berry thu dc giống Boost Mulch nhưng không cần chăm tưới nước hay chăm sóc cho nó (Best choice ever =)))
-
Stable Mulch: giúp quả chín lâu rụng (cũng khá có ích cho những ai nằm trong trường hợp hay dùng Gooey Mulch =)))
-
Surprise Mulch: phân dùng để gây đột biến, nói nôm na là lai 2 loại berry khác loại để tạo ra loại mới ấy (loại phân mới khá hay của XY) (khi dùng phân này thì sẽ có xác xuất 2 cây berry ở gần nhau (khác loại nha chứ cùng loại thì lai kỉu khỉ j dc) sẽ ra quả lai (có thể là một hoặc nhìu quả trên 1 cây)

đó là tất cả những j mình bik về berry field, có sai sót j anh em sửa giùm :D
P/S: ai có ghi chú lại công thức tạo phân bón hay lai berry thì share cho anh em với nhé, hiện mình bik 3 công thức lai berry mình sẽ share trong list berry và công dụng của từng loại berry sau :D

Dark_Akuma

Thành viên lâu năm
bản digital vs bản băng khác gì nhau k các bác :v
Cơ bản là ko khác nhau, nhưng theo cá nhân thích mua băng hơn vì có giá trị sưu tập , 1 phần là vì niềm đam mê PKM ko bao giờ chết mặt dù mình có tuổi rồi ( 28 rồi còn gì-,-')^,^
PS: Bảng X Starter là Froadkie và Starter gen l là Charmander và 1 con torchick( bảng mình sẽ chơi chủ lực^,^), bảng Y Stater là Fennekin và Charmander thêm con torchick nữa là 1 dàn sao hệ Fire

HOANS

Nấm nhỏ
Cơ bản là ko khác nhau, nhưng theo cá nhân thích mua băng hơn vì có giá trị sưu tập , 1 phần là vì niềm đam mê PKM ko bao giờ chết mặt dù mình có tuổi rồi ( 28 rồi còn gì-,-')^,^
PS: Bảng X Starter là Froadkie và Starter gen l là Charmander và 1 con torchick( bảng mình sẽ chơi chủ lực^,^), bảng Y Stater là Fennekin và Charmander thêm con torchick nữa là 1 dàn sao hệ Fire
Trade Fennekin cho em với---- em đổi Braixen 2x cho anh [-O<

nshop đã về hàng :)))
Có nên nhịn ăn bấm bụng mua thêm băng về ko nhỉ?!:-/

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN