Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

whoryouman88

Nấm nhỏ
đèn đỏ chớp chớp báo hết pin hay sao bạn? trước tiên thử thay cục chuyển xem sao? nếu không được thì thay sạc thử? nếu vẫn không được thì thay máy :))
Pin đầy ự rồi nhưng vẫn hiện đèn đỏ. Cái 3DS dùng sạc 220 thì sạc đầy là đèn ngắt.
Chớp nhanh hay chậm?
Nếu trên 2 lần/giây thì là lỏng đầu nối/điện ko ổn định.
Pin đầy/ Đầu cắm chắc chắn không lỏng/ Điện ổn định vì đã sạc liên tiếp 2 đêm, sáng dậy hôm nào nào cũng thấy hiện tượng này.

Để mình mua cái sạc 220 thử xem có bị thế này nữa không. 3DS XL có cái lợi thế là pin trâu mà zờ sạc sủng thế này hỏng pin thì... :(

cho em hỏi Fire emblem : awaking và Bravely default thì cái nào hay hơn ?
Hỏi như vầy khó trả lời dc lắm ! vì mỗi game mang 1 vị khác nhau, tùy vào cách cảm nhận của từng người . hiện h trên eshop 3ds có demo BD và FE awakening bạn chịu khó down về chơi thử xem thích cái nào thì mua thôi, Riêng mình là fan của thể loại RPG nên thấy cái nào cũng hay cả, hiện h đã chơi nốt FE awakening và đang đợi 7 tháng 2 BD bán là xúc liền >:D<

mọi người cho mình hỏi, mình tìm hiểu về 3DS mới 1 thời gian thôi,

thì trước, ra Xgame hỏi, thì thấy anh bán hàng ở đấy bảo là 3DS không hack được. Nhưng mà mình lại có thằng bạn, có 3DS, nó lại bảo là, có thể chạy được game của DS. Xem ở đây, thì thấy mọi người lại bảo là có hack gì, nhưng bắt buộc phải yêu cầu firmware 4.1 -> 4.5

cụ thể như vậy là thế nào ? mọi người có thể giải thích rõ cho mình về tình trạng hack của nintendo 3ds được không ạ ?

3DS có thể chơi được game "lậu" của DS không ? 3DS nào có thể chơi được game "lậu" của 3DS và nếu bây h mình muốn mua máy có thể hack được, thì có giải pháp nào không ạ :D

Cảm ơn mọi người ^^

8163264128

Thành viên lâu năm
mọi người cho mình hỏi, mình tìm hiểu về 3DS mới 1 thời gian thôi,

thì trước, ra Xgame hỏi, thì thấy anh bán hàng ở đấy bảo là 3DS không hack được. Nhưng mà mình lại có thằng bạn, có 3DS, nó lại bảo là, có thể chạy được game của DS. Xem ở đây, thì thấy mọi người lại bảo là có hack gì, nhưng bắt buộc phải yêu cầu firmware 4.1 -> 4.5

cụ thể như vậy là thế nào ? mọi người có thể giải thích rõ cho mình về tình trạng hack của nintendo 3ds được không ạ ?

3DS có thể chơi được game "lậu" của DS không ? 3DS nào có thể chơi được game "lậu" của 3DS và nếu bây h mình muốn mua máy có thể hack được, thì có giải pháp nào không ạ :D

Cảm ơn mọi người ^^
http://www.tinhte.vn/threads/cap-nhat-tinh-trang-hack-3ds.1370029/

cám ơn bạn, thế bây giờ mình muốn mua 1 cái 3DS XL hoặc 3DS Firmware 4.1 -> 4.5 thì phải mua ở đâu à ?

hôm trước qua xgamevn hỏi, thì anh ý bảo là không hack được, nên mình đoán anh ý chắc có đời cao hơn 4.5

có khi phải nhờ người quen ở Mỹ xách tay về, nhưng mà có cách nào để kiểm tra / bảo đảm đây là máy đúng firmware không à ?

và sau khi mình mua được máy có firmware chuẩn rồi thì mua flash card hack ở đâu và giá bao nhiêu, cám ơn mọi người ^^

cám ơn bạn, thế bây giờ mình muốn mua 1 cái 3DS XL hoặc 3DS Firmware 4.1 -> 4.5 thì phải mua ở đâu à ?

hôm trước qua xgamevn hỏi, thì anh ý bảo là không hack được, nên mình đoán anh ý chắc có đời cao hơn 4.5

có khi phải nhờ người quen ở Mỹ xách tay về, nhưng mà có cách nào để kiểm tra / bảo đảm đây là máy đúng firmware không à ?

và sau khi mình mua được máy có firmware chuẩn rồi thì mua flash card hack ở đâu và giá bao nhiêu, cám ơn mọi người ^^
HCM có 1 bác đang rao bán 3DS fw 4.5 đó.
3DS XL 4.5 còn hiếm nữa. Lâu lâu mới thấy rao bán. Gateway thì bán đầy ra, vào mục quảng cáo bạn nhé.
Còn firmware thì vào mục settings máy check thôi.

cám ơn bác, chắc thế này nhờ người quen bên Mỹ mua hộ thôi. Bên Mỹ mấy cái này mới nhiều, người ta bán đồ cũ mới nhiều, chứ VN mình hơi hiếm ^^

Cám ơn bác :D

8163264128

Thành viên lâu năm

kiểm tra hộp máy. Nếu ghi (Copyright) 2012 thì khả năng là 4.1-4.5
Hoặc mua bộ MK7 bundle.
Chỉ áp dụng với máy mới. Máy cũ ko biết.

vậy nếu lỡ mình có mua phải máy firmware 6. 7. rồi, thì phải mua băng gốc để chơi phải không bác ? Có thể chơi FlashCard để chơi game của DS thường được không ?

cám ơn bạn, nghe nói là bây h mấy game như kiểu là pokemon X/Y với cả anima crossing new leaf, thì không chơi được.

Thế vậy bây h mình chơi máy firmware 4. rồi chơi flash, xong mình mua băng gốc của Pokemon X / Y về thì có chơi được không pokemon X không, sợ nó yêu cầu update firmware rồi mất cả hack @@

8163264128

Thành viên lâu năm
cám ơn bạn, nghe nói là bây h mấy game như kiểu là pokemon X/Y với cả anima crossing new leaf, thì không chơi được.

Thế vậy bây h mình chơi máy firmware 4. rồi chơi flash, xong mình mua băng gốc của Pokemon X / Y về thì có chơi được không pokemon X không, sợ nó yêu cầu update firmware rồi mất cả hack @@
Bạn có thể dùng EmuNAND.

vậy, mình muốn mua flashCard ở Hà Nội thì ra đâu để mua hả bạn ?

flash card mà mọi người hay dùng nhất là flashCard gì rổ giá bao nhiêu để mình liệu sẵn đường cơm cháo ._.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN