Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

do cũng khá lâu rồi mình ko chơi game nên hiện tại tình hình về 3DS là mù tịt nên mong các bạn hướng dẫn
1/ máy mình là 3DS fw ver 3.0.0-6U sử dụng flashcard acek2ard, fw của flashcard là gì thì mình ko bít cách coi ở đâu
2/ hiện tại tìm hiểu sơ thì hình như card của mình chỉ hỗ trợ fw của 3DS từ 4.2 trở xuống vậy có cách nào download fw 4.2 ko thôi ko?
3/ nếu có thể chỉ download fw 4.2 ko cho máy thì những bước tiếp theo cần làm gì, ngày xưa làm sao bỏ được nhiều game vô cái flashcard đó để chơi mình cũng ko nhớ nổi nữa
Mong các bạn giúp đỡ dùm
xin hỏi sau khi mình up lên 4.3 thì flashcard của mình có hỗ trợ chơi 3DS ko hay vẫn chỉ chơi dc game 2D

Mình thấy nshop bán R4i DSN hình như là R4i Gold thì phải.
R4i SDHC KTS có cái wifi gì ấy có vẻ hay hơn R4i DSN
cho mình hỏi luôn là KTS hỗ trợ 7.2 chưa nhỉ

bluke

Nấm bình thường
HIC, ngày xưa tính mua R4i nhưng rồi đọc mấy bài trên forum thấy kêu arc2kard ngon hơn nên mua, kết quả giờ bị nằm xó
mình mua supercard Ds2 giờ còn bỏ xó nữa là :D..
Nói đùa chứ hiện nay trong tất cả các Flashcart dành cho 3DS thì Gateway đang đứng đầu vì những feature và interface design rất pro. Support cũng khá tốt, về đường dài thì không biết được... softmod (maybe) ...

mình mua supercard Ds2 giờ còn bỏ xó nữa là :D..
Nói đùa chứ hiện nay trong tất cả các Flashcart dành cho 3DS thì Gateway đang đứng đầu vì những feature và interface design rất pro. Support cũng khá tốt, về đường dài thì không biết được... softmod (maybe) ...
hiện nay mua máy 3DS XL cũ lại cũng chỉ tầm $160 mà cái card đã mất đứt $70 chưa thuế nên đâm ra mình lưỡng lữ
cho mình hỏi giờ mình mua game rồi thì cho game vô update trước hay update cái thẻ trước vậy. hình như là update cái thẻ trước thì phải

bluke

Nấm bình thường
http://www.r43ds.org/products/R4-3DS.html?revpage=3#reviews
cho mình hỏi cái card này có chơi dc game 3DS ko vậy
ở đây họ có dòng thế này
May 1st, 2014: All of our cards work perfectly on the latest v7.1.0-16 System update for the Nintendo 3DS, Nintendo 3D XL and Nintendo 2DS systems, as well as all DS, DSi and Nintendo DSi XL 1.45 systems.

thế thì dù máy mình update lên v7 vẫn chơi dc game 3D à
Không muốn chơi game 3DS thì chỉ firmware từ 4.1 - 4.5 thôi nhé. Cái đó là chơi game DS. Hiện nay chơi được game 3DS hổ trợ nhiều tính năng thì chỉ có 2 cái 1 là Gateway 2 là MT-Card mấy cái khác thì quên đi đừng nhắc đến.
Nói tóm lại là :
1. Muốn chơi game 3DS (rom có đuôi .3ds/.3dz) thì máy 3DS firmware phải từ 4.1 - 4.5 và dùng Flashcart là Gateway hay MT-Card. Gateway hiện là số 1.

2. Nếu muốn chơi game DS (rom có đuôi là .nds) thì có rất nhiều Flashcart để lựa chọn. Sang thì dùng Supercard DS2 còn không có tiền thì xài R4 là được.

Riêng nếu máy có fw 4.1 - 4.5 thì mua Gateway hay MT-Card thì có luôn 1 FlashCard R4i đi kèm luôn rồi. khỏi phải mua nữa. Và vì máy lúc nào cũng phãi để ở FW < 4.5 cho nên không phải lo FlashCard không hổ trợ.

Sửa lần cuối:
mình muốn hỏi 3ds xl hệ aus(úc) fw 4.5 xài gt có chơi được hệ us hay ko, hay chỉ giới hạn ở hệ aus thôi, và nếu bị hạn chế chỉ chơi được hệ úc thì mình có thể down rom của hệ úc ở đâu

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN