[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

shadowprophet

Nấm bình thường
không biết cái event đang diễn ra có tác dụng với những ai dùng gateway không nhỉ ?giờ đang dùng gateway thì phải làm sao để nhận được event này vậy
GW lấy đc luôn, mình vừa nhận hqa xong tuy pkm của mình là 1.1, bạn chỉ cần chơi game dumb file 3dz để có thể online, vào game ấn mysteri gifft là nhận đc rồi đến poke center nc vs đứa con gái để lấy

shadowprophet

Nấm bình thường
ah bác nào hướng dẫn cụ thẻ cách bắt shiny đi, mình thấy có cái cách chain là hqa nhất nhg nó khá khó và lằng nhằng, bác nào HD ae chi tiết đc k?

tronglovan

Nấm nhỏ
Mình là newbie muốn hỏi một chút. Những cách nào để có thể level up cho pokemon của mình một cách nhanh nhất không? Ví dụ như là làm cách nào chỉ một pokemon chiến đấu mà để tất cả các pokemon đều nhận exp chỉ sau 1 battle ấy nhỉ?
ra tòa nhà battle ở route 17 ý,lên tiền và exp cực nhanh

__HL__

Nấm nhỏ
@shadowprophet:
thấy cách của bác @lucbac113 hiệu quả + đở lằng nhằng hơn, bắt oddish, dùng sweet scent, vừa train ev vừa săn shiny, 2 hôm trước dùng cách này ra được shiny mareep, cơ mà mình chọn nhầm tên , kill ẻm trong vòng 1 hit, tiếc đến giờ :(.

8163264128

Thành viên lâu năm
X theo cá nhân mình thì mega đẹp hơn, bạn cứ nhìn mega con charlizard vs các con khác giữa 2 bản x và y thì biết :v
Có mỗi con đó.
Cho mình hỏi tại sao nhiều người chơi bản X vậy . Bộ 2 bản không chơi được online với nhau hay sao . Tại thấy Y ít người mua quá nên mới hỏi vậy :)
Chơi với nhau đc.

Ở nước ngoài mình thấy mua Y nhiều hơn.

ở nước ngoài họ chơi cả 2 luôn chứ không phải là Y nhiều hơn, thật ra thì X có nhiều hơn 1 chút.
X được chọn nhiều hơn là do con Xerneas nhìn đẹp và tao nhã hơn.

vì có bác nói chain hiệu quả nhất nên vào góp tí kiến thức, để bắt shiny qua chaining phải chuẩn bị vài thứ sau:
_PokeRadar có thể sử dụng sau khi hấp diêm xong Elite Four
_Repel luôn phải bật repel trong khi chain
_Bóng để bắt shiny
repel phải chẩn bị thật nhiều
tìm một bãi cỏ rộng ít nhất 5x5 vì ra khỏi bãi sẽ phá mất chain
để radar ở phím nhanh, vào rung bãi cỏ, nhớ để ý vì cỏ có thể rung theo 3 kiểu
đi vào slot cỏ rung đầu tiên, nếu gặp pokemon muốn bắt shiny thì KO nó để bắt đầu chain
còn không phải thì kết thúc battle rồi chạy 50 bước để reset radar
sau khi KO con đầu tiên thì qua bãi cỏ tiếp
+bãi thứ 2 phải rung cùng kiểu với bãi 1
+bãi tiếp theo cách bạn ít nhất 4 ô đây là con số an toàn giữ chain không bị vỡ
+nếu ô cỏ bạn chọn ở biên của khu vực đó thì chia buồn, chạy 50 bước để reset radar, đừng rời khu vực bãi cỏ đó
những trường hợp chain bị vỡ: save game hay thoát, dùng Roller Skates, rời bãi cỏ, chạy khỏi battle, bị pokemon chủ động battle (đây là lí do phải bật repel )
mỗi con pokemon bị đánh là 1 chain, nâng đến 40 chain, khi đó bạn có thể bắt đầu reset radar cho đến khi bãi cỏ shiny rung lên, reset sau mỗi 50 bước
khi có 40 chain bạn vẫn cần thêm một khoảng thời gian tùy theo pokemon
khi nhìn thấy bãi cỏ shiny 100% là shiny pokemon, nhớ đừng KO nó nha

thật ra còn 1 cách nhanh hơn là dùng super rod, cho con pokemon đứng trước của team cầm Suction Cups hoặc Sticky Hold, shiny pokemon sẽ suất hiện trong vòng 5 lần bắt, nhớ đứng im khi câu chạy ra chỗ khác sẽ phá chain

Sửa lần cuối:

shadowprophet

Nấm bình thường
vì có bác nói chain hiệu quả nhất nên vào góp tí kiến thức, để bắt shiny qua chaining phải chuẩn bị vài thứ sau:
_PokeRadar có thể sử dụng sau khi hấp diêm xong Elite Four
_Repel luôn phải bật repel trong khi chain
_Bóng để bắt shiny
repel phải chẩn bị thật nhiều
tìm một bãi cỏ rộng ít nhất 5x5 vì ra khỏi bãi sẽ phá mất chain
để radar ở phím nhanh, vào rung bãi cỏ, nhớ để ý vì cỏ có thể rung theo 3 kiểu
đi vào slot cỏ rung đầu tiên, nếu gặp pokemon muốn bắt shiny thì KO nó để bắt đầu chain
còn không phải thì kết thúc battle rồi chạy 50 bước để reset radar
sau khi KO con đầu tiên thì qua bãi cỏ tiếp
+bãi thứ 2 phải rung cùng kiểu với bãi 1
+bãi tiếp theo cách bạn ít nhất 4 ô đây là con số an toàn giữ chain không bị vỡ
+nếu ô cỏ bạn chọn ở biên của khu vực đó thì chia buồn, chạy 50 bước để reset radar, đừng rời khu vực bãi cỏ đó
những trường hợp chain bị vỡ: save game hay thoát, dùng Roller Skates, rời bãi cỏ, chạy khỏi battle, bị pokemon chủ động battle (đây là lí do phải bật repel )
mỗi con pokemon bị đánh là 1 chain, nâng đến 40 chain, khi đó bạn có thể bắt đầu reset radar cho đến khi bãi cỏ shiny rung lên, reset sau mỗi 50 bước
khi có 40 chain bạn vẫn cần thêm một khoảng thời gian tùy theo pokemon
khi nhìn thấy bãi cỏ shiny 100% là shiny pokemon, nhớ đừng KO nó nha

thật ra còn 1 cách nhanh hơn là dùng super rod, cho con pokemon đứng trước của team cầm Suction Cups hoặc Sticky Hold, shiny pokemon sẽ suất hiện trong vòng 5 lần bắt, nhớ đứng im khi câu chạy ra chỗ khác sẽ phá chain
tks b nhiều nhé, mà cái dùng rodnhanh thế á 5 lần bắt thôi á @@ nếu sau 5 lần mà k đc thì mình lại chạy loanh quanh để reset rồi câu lại fai k b ?

__HL__

Nấm nhỏ
tks b nhiều nhé, mà cái dùng rodnhanh thế á 5 lần bắt thôi á @@ nếu sau 5 lần mà k đc thì mình lại chạy loanh quanh để reset rồi câu lại fai k b ?
ko, cứ đứng yên 1 chỗ mà câu,chạy loanh quanh là nó break chain, tính lại từ đầu. Mà hình như nếu reset game lại cũng break thì phải. bác nào confirm giúp mình với.

vậy lại hướng dẫn tiếp chain fishing nha
chain fishing được gợi ra bởi thằng cho mình super rod ấy, nó nói mình nên câu ở chỗ được bao quanh bởi đá hoặc trong góc, chọn chỗ có thể liên tục câu được cá ví dụ như Muraille Coast beach, có ít đá ở góc phía nam được bao quanh bởi nước, dùng surf câu ở góc này rất tốt tí bonus cho cái ảnh
chaining sẽ bị phá nếu :
_thu cần (bấm A) quá chậm hay quá nhanh, hoặc khi nó hiện lên "Nothing seems to be biting..." (cái này random thôi)
_rời khỏi vị trí ban đầu, battle không qua fishing, thoát game (fishing thì save thoải mái)
chain không bị phá nếu hấp diêm pokemon hay chạy
_chain có thể bị phá nếu gặp một con shiny hoặc bắt một con pokemon (không quan tâm lắm :D)
_chain hiếm khi bị phá nhưng vẫn có thể nếu:
+chuyển loại cần khi câu (viết ra cho đủ thôi chứ ai dại đi chuyển cần o_O)
+bật menu
+đưa máy về Sleep Mode
ngoài ra dùng PSS để suspend game để online cũng đe dọa đến chain
mỗi lần cá cắn câu được cộng 1 chain, nếu chain bị vỡ có thể đến chỗ thằng cho mình super rod để xem chain cao nhất của mình
item và pokemon lí tưởng
Suction Cups-Octillery, Lileep, Cradily, Inkay, Malamar
Sticky Hold-Gulpin, Swalot, Trubbish, Grimer, Muk, Shellos, Gastrodon, Accelgor
nếu có pokemon học Synchronize sẽ tăng 50% gặp pokemon cùng Nature nhưng sẽ mất slot 1 để nhét pokemon mang Suction Cups và Sticky Hold, pokemon phủ hợp Abra, Kadabra, Alakazam, Natu, Xatu, Espeon, Umbreon, Ralts, Kirlia, Gardevoir, Munna, Musharna, Elgyem, Beheeyem, Mew
*bonus 1: nếu bạn tuyệt vọng trong việc bắt shiny Chinchou hay Lanturn hãy dùng Static-Pichu, Pikachu, Raichu, Voltorb, Electrode, Elekid, Electabuzz, Electivire, Mareep, Flaaffy, Ampharos, Electrike, Manectric, Emolga, Stunfisk
*bonus 2: chỗ câu cá của dân đi câu :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN