Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Cho mình hỏi chút về việc chuyển game 3DS sang máy khác(mình ko bít phải giải thích sao cho rõ nên mong mọi người hỉu và giúp đỡ)
Tài khoản của mình xài chung Wii U link với 3DS,vậy mình unlink thì sẽ thế nào?Ko bít nếu mình xóa tài khoản trên 3DS thì tài khoản chung trên Wii U nó có lưu lại game 3DS đã down ko để sau này mình bán máy xong đổi sang máy New 3DS link lại với Wii U để tải lại game digital cũ qua cho New 3DS

Sửa lần cuối:

Kurogane

nWriter
Cho mình hỏi chút về việc chuyển game 3DS sang máy khác(mình ko bít phải giải thích sao cho rõ nên mong mọi người hỉu và giúp đỡ)
Tài khoản của mình xài chung Wii U link với 3DS,vậy mình unlink thì sẽ thế nào?Ko bít nếu mình xóa tài khoản trên 3DS thì tài khoản chung trên Wii U nó có lưu lại game 3DS đã down ko để sau này mình bán máy xong đổi sang máy New 3DS link lại với Wii U để tải lại game digital cũ qua cho New 3DS
chép game vào máy tính, xong vào 3DS unlink, qua máy mới thì link vào, xong chép game vào lại. Hình như nhấn delete thì xóa luôn acc hoàn toàn thì phải, lúc sáng có thấy ai nói như vậy nè, nên tốt nhất nhấn unlink thôi.

vãi thật các bác ạ, mới lên amazon xem cái 3DS mới của Nintendo, 250$ các bác ạ, mắc vãi lúa, mà nghe nói thằng Nintendo từ khi được dân chúng đón nhật nhiệt thình thì đâm ra độc chiếm, nó bắt đầu sản xuất game chỉ có cáci 3DS mới còn cái củ thỉ ko chơi dc, đang hoang mang ko đủ lúa. Mua cái 3ds chỉ chơi có Pokemon với Fire Emblem thôi. Hy vọng cuối năm nay tình trang hack gì ổn định và thằng 3ds giảm giá, chắc mua 1 em, chứ xem thằng bạn nó chơi Fire Emblem mà em đâu lòng quá :(

8163264128

Thành viên lâu năm
vãi thật các bác ạ, mới lên amazon xem cái 3DS mới của Nintendo, 250$ các bác ạ, mắc vãi lúa, mà nghe nói thằng Nintendo từ khi được dân chúng đón nhật nhiệt thình thì đâm ra độc chiếm, nó bắt đầu sản xuất game chỉ có cáci 3DS mới còn cái củ thỉ ko chơi dc, đang hoang mang ko đủ lúa. Mua cái 3ds chỉ chơi có Pokemon với Fire Emblem thôi. Hy vọng cuối năm nay tình trang hack gì ổn định và thằng 3ds giảm giá, chắc mua 1 em, chứ xem thằng bạn nó chơi Fire Emblem mà em đâu lòng quá :(
250 là import từ Nhật. Các nước khác năm sau mới có. Mà đội giá $70 thì nhiều thật.
Cho đến bây giờ có 01 (một) game độc quyền trên 3DS mới.

Sửa lần cuối:
3DS XL của mấy bác sạc bao nhiêu tiếng thì đầy, của mình sạc 4,5 tiếng mới đầy. Muốn chơi game mà đợi kiểu này bực bội lắm. Mình sài cục sạc lô, không biết phải do nó không nhỉ.

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
3DS XL của mấy bác sạc bao nhiêu tiếng thì đầy, của mình sạc 4,5 tiếng mới đầy. Muốn chơi game mà đợi kiểu này bực bội lắm. Mình sài cục sạc lô, không biết phải do nó không nhỉ.
Ko phải đâu. Máy mình cũng gần 5h mới đầy :D
XL sạc mất khoảng 3,5 giờ, trong sách hướng dẫn cũng có ghi vậy đó

Mình vừa mua xong 1 con 3DS. Bạn nào cho mình hỏi:
1. Trong máy có game FE:A và 10 game NES + 10 game GBA, nếu mình xóa game này trong thẻ nhớ, thì vẫn tải lại được chứ?
2. Nghe nói máy 3DS tương thích ngược với game DS. Sao mình cắm băng DS vào mà trong máy không hiện thị vậy?

1. Trong máy có game FE:A và 10 game NES + 10 game GBA, nếu mình xóa game này trong thẻ nhớ, thì vẫn tải lại được chứ?
2. Nghe nói máy 3DS tương thích ngược với game DS. Sao mình cắm băng DS vào mà trong máy không hiện thị vậy?
Tương thích ngược, theo mình thấy là ngoài shop có bạn Flash Card (khoảng 400K) để giúp 3DS có thể tải game DS về bỏ vô card đó chơi. Chứ không có nghĩ cắm thẻ game DS vô chơi.

Kurogane

nWriter
chụp hình cái thẻ DS đó và chụp hình khi cắm vào trong 3DS cho mọi người xem thử.

tienx88

Nấm nhỏ
Máy mình FW 4.4 đang dùng gateway. Đọc từ page 90 đến đây vẫn chưa rành emunand cho lắm. Chỉ biết là cái thẻ Gateway máy mình nó ghi là Omega 2.2, còn không biết emunand là bao nhiêu. Cho hỏi nếu giờ up lên theo kiểu Fomat Emunand, rồi update lên cái là 8.0 mới nhất, mà hình như không đc up 8.0 đúng không?
anh nói thế này cho chú hiểu nhé , cái emunand thích thì dùng còn không thì không cần thiết nếu muốn dùng thì làm theo anh

- sau khi update gateway lên 2.2 , nếu chú muốn dùng emunand thì vào format enunad , sau khi xong thì ra đến menu của 3ds vào setting thấy dòng GW3D 4.5 thì vào update fw lên (vào bật wifi và chọn system update) lúc này thì máy của chú sẽ là 8.x nhưng phải cẩn thận thấy cái dòng GW3D thì mới được update ( khi em hack vào gateway ra đến menu chọn game em vào setting của 3ds sẽ thấy dòng này và khi thấy thì vào system update luôn nhé) , nếu vào mà không thấy có nghĩa là máy đang ở nand gốc thì đừng có dại mà update lên không là mất hack đấy

Bác nào rành cho em hỏi..Đối với 3DS. Sạc trực tiếp vào máy hay Sạc qua dock sạc, cách nào tốt hơn? Thấy trên sách có minh họa sạc qua dock sạc. Thanks

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN