Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

e định mua máy mà phân vân ko biết là e chơi game nds trên 3ds thì hình ảnh game có đẹp, mịn hơn ko hay cũng chỉ như trên dsi hay ds lite thôi. hỏi ngu các bác thông cảm

8163264128

Thành viên lâu năm
e định mua máy mà phân vân ko biết là e chơi game nds trên 3ds thì hình ảnh game có đẹp, mịn hơn ko hay cũng chỉ như trên dsi hay ds lite thôi. hỏi ngu các bác thông cảm
Mặc định thì có scale nên hình ảnh mờ hơn.
Tắt scaling đi thì mịn nhưng hình bị thu lại.

vậy 3ds chỉ hơn vụ chơi game riêng của 3ds thôi phải ko ạ, đầu tư hơn khá nhiều mà hình ảnh chỉ hơn nếu chơi đúng game của 3ds thôi

8163264128

Thành viên lâu năm
em tưởng máy mới phải sạc 8 tiếng lần đầu (và có thể 1-2 lần nữa) để pin đạt mức cao nhất? :-? Điện thoại, laptop đều thế mà :eek:
Không biết mọi người nghĩ thế nào nhưng theo mình đấy chỉ là placebo, nhất là trong năm 2014 như thế này. Mình cũng chưa thấy ai giải thích tại sao phải sạc 8 tiếng.
Cho nên mình không quan tâm. Lúc nào cần sạc thì mình sạc. Tránh để pin quá thấp rồi mới sạc (tầm 10-20% sạc là vừa) và tránh cắm quá lâu.

Không biết mọi người nghĩ thế nào nhưng theo mình đấy chỉ là placebo, nhất là trong năm 2014 như thế này. Mình cũng chưa thấy ai giải thích tại sao phải sạc 8 tiếng.
Cho nên mình không quan tâm. Lúc nào cần sạc thì mình sạc. Tránh để pin quá thấp rồi mới sạc (tầm 10-20% sạc là vừa) và tránh cắm quá lâu.
Ok, cảm ơn bạn :D

Kurogane

nWriter
nếu không đầu tư thì bao h bác mới rớ tới được nhưng game hay mới đang được phát hành đây! Vd bác chơi pokemon black & white trên ds xong thấy hay quá mà nta thì giờ sắp chơi được pokemon omega ruby bác có thèm không?
ko phải đâu, bác hiểu nhầm ý bác đó rồi, bác đó hỏi là chơi game DS trên DS và trên 3DS có gì khác nhau, hình ảnh có đẹp hơn ko? còn cái câu mà bác ấy nói cũng đúng, 3DS hình ảnh chỉ hơn nếu chơi đúng game 3DS. Chắc có nhiều game DS bác đó thích nhưng không biết nên bỏ tiền mua DS chơi cho kinh tế hay đầu tư mua 3DS.
em hỏi có đúng ko các bác
Mình nghĩ đã lỡ thì chịu khó thêm xíu, 1 máy DSLite 2hand là 700-900k rồi, còn 1 máy 3DS 2hand tầm 1tr8-2tr5 tùy tình trạng và FW máy, nhưng mua 3DS chơi cả game DS và 3DS, chứ bây giờ mua DSLite xong mốt lại thích chơi game 3DS thì lại phải bỏ tiền mua 3DS nữa, trừ khi bác xác định là ko muốn chơi game 3DS thì mua DS thôi đc rồi, nhưng cứ tìm video game 3DS trên youtube xem người ta chơi rồi bác hãy quyết định :)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN