Sưu tầm N-classic ?

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mario

Thành viên lâu năm
Máy DSi XL xanh lá hàng nội địa chỉ có tại Nhật. Màu này hiếm nhất trong các màu. Phiên bản kỷ niệm 25 năm Mario mình qua tay 3 4 cái rồi, màu vàng từng mua 2 cái nhưng cái màu xanh là duy nhất.

Máy 4 đèn và DS mập mới tinh tuyệt đẹp

Mario

Thành viên lâu năm

Một trong những băng game độc đáo nhất của Game Boy Advance bên cạnh WarioWare: Twisted! Thì Boktai: The Sun is in Your Hand cũng sỡ hữu gameplay rất sành điệu cá tính. Nếu như Twisted được trang bị bộ rung và cảm biến chuyển động hồi chuyển con quay thì Boktai lại có bộ cảm biến hấp thụ năng lượng mặt trời ☀

Nhờ vào chức năng độc quyền của băng ứng dụng vào nền game, giúp cho nhân vật chính có thể hấp thụ năng lượng được tương tác từ chính người chơi để nạp năng lượng ấy vào vũ khí. Bên cạnh đó, băng được trang bị pin lưu thời gian thực để phân biệt ngày và đêm trong game. Vì thế nếu bạn không có băng gốc trong tay, bạn không thể hoàn thành được game này, trừ khi nào giả lập dùng cheat trên PC.

Ở một điều thú vị khác, rất hiếm game thủ biết, nếu có thêm trong tay game Lunar Knight của NDS, bạn có thể kết hợp với băng Boktai ở khe cắm băng GBA trên NDS (Lite) để có thể kích hoạt và cùng lúc phát huy năng lượng mặt trời từ người chơi và năng lượng mặt trăng từ nhân vật chính trong game. Thời điểm này Nintendo thường hay cho tương tác những hệ máy cũ và mới với nhau, điều này không chỉ giúp tăng phần hấp dẫn thú vị trong game, tăng giá trị sử dụng lại mà còn giúp tăng thư viện game của mình so với các hệ máy đối thủ.

PSP limited và PSV đen đỏ nội địa Nhật

GBC siêu mới

Metroid GAME BOY

Chibi Starter GEN 1

banh_he90

Nấm bình thường
Máy DSi XL xanh lá hàng nội địa chỉ có tại Nhật. Màu này hiếm nhất trong các màu. Phiên bản kỷ niệm 25 năm Mario mình qua tay 3 4 cái rồi, màu vàng từng mua 2 cái nhưng cái màu xanh là duy nhất.

Máy 4 đèn và DS mập mới tinh tuyệt đẹp

Độ hiếm của một phiên bản đôi khi lại không vì nó là bản limited mà vì nó là bản siêu bình thường. Chính vì lý do nó quá bình thường nên nhiều người không lưu luyến giữ lại mà cho vào nghĩa địa hết, dẫn đến sự khan hiếm. Còn những bản limited lại được nhiều người trân trọng, nâng như nâng trứng, hứng như hứng hoa nên dù thời gian có trôi qua thì máy vẫn còn đó. Điển hình như Zelda Majora's Mask trên N64 phiên bản Gold limited, label 3D tui qua tay không dưới 5 cuốn nhưng phiên bản thường chỉ mới thấy 2 cuốn và sở hữu duy nhất 1 cuốn. Những game tào lao mía lao lại càng hiếm đến việc tìm nó gần như không tưởng. Tuy nhiên, trong trường hợp này, có lẽ chủ trước của chiếc DSiLL cũng rất trân trọng người bạn đồng hành tuổi thơ của mình nên bây giờ chúng ta mới có thể chiêm ngưỡng một chiếc máy đẹp đến vậy.
P/S: DSiLL nước sơn, lớp phủ trong suốt, mặt đáy nhám đẹp và tinh tế bao nhiêu thì màu sơn và cách hoàn thiện của DS mập tệ bấy nhiêu! Nước sơn bóng lộn rất đẹp khi mua về nhưng lại cực kỳ nhức đầu trong việc bảo quản!

Fivelions

Nấm nhỏ

Chibi Starter GEN 1
Cuốn Boktai là cuốn cũ hay là cuốn mới thế. Boktai này thì công nhận là hay và độc đáo thật. Xin lỗi bạn vì chuyện bán đi mà ko hỏi ý bạn, thành thật mà nói thì lúc đó (cả bây giờ) không còn đam mê quan tâm game mấy, mình show phúc hỏi rồi mình share thôi, lúc ấy ko còn sưu tập và cũng ít liên lạc với bạn. Sau đó bạn nói sao ko để lại cho bạn, mình áy náy mãi. :-s

Không biết mấy bạn có khi nào chơi hết mấy cuốn mình sưu tập không, chứ mình chẳng bao giờ rớ tới, mua về test rồi để xó đó chả bao giờ đụng. Ngoại trừ Pokémon GBA, cả 1 tuổi thơ gắn liền với nó (kể ra quá dài, viết xong xóa đi rồi), PKM trên các hệ máy NDS 3DS cũng có chơi trong giai đoạn "ham chơi", để lại rất nhiều "cảm xúc" mà ko biết mô tả nó ntn. :D

Bây giờ thì ít chơi nhiều so với hồi trước, mà có chơi cũng ko còn là cái "chơi" hồi xưa nữa, văn chương kém éo biết nói sao :)), nói chung là ko còn ôm cái máy hàng giờ đồng hồ nữa, ko còn tò mò khám phá hay đi tìm legend pkm nữa, ko còn cắm máy chạy breed để có được con pokémon ưng ý nữa. Chơi chẳng qua là lâu lâu nhớ nhớ cái gì đó của hồi xưa, cái nhiệt của tuổi trẻ.

"Chơi game cũ... Suy nghĩ cũ... Con người cũ..." - Câu này của Mario mình thấy đúng.

Mario

Thành viên lâu năm
Nhà lão Mario này ở đâu để khi nào lẻn vô hốt 1 mớ
lâu lâu cũng có mấy em đạo chích dạo đến ghé căn gác trống để chôm sau đó thì hồn ra về xác ở lại :))

Cuốn Boktai là cuốn cũ hay là cuốn mới thế. Boktai này thì công nhận là hay và độc đáo thật. Xin lỗi bạn vì chuyện bán đi mà ko hỏi ý bạn, thành thật mà nói thì lúc đó (cả bây giờ) không còn đam mê quan tâm game mấy, mình show phúc hỏi rồi mình share thôi, lúc ấy ko còn sưu tập và cũng ít liên lạc với bạn. Sau đó bạn nói sao ko để lại cho bạn, mình áy náy mãi. :-s

"Chơi game cũ... Suy nghĩ cũ... Con người cũ..." - Câu này của Mario mình thấy đúng.
- Băng này mình kiếm lại được hồi đầu năm.

- Câu đó mình rất thích

Độ hiếm của một phiên bản đôi khi lại không vì nó là bản limited mà vì nó là bản siêu bình thường. Chính vì lý do nó quá bình thường nên nhiều người không lưu luyến giữ lại mà cho vào nghĩa địa hết, dẫn đến sự khan hiếm.

P/S: DSiLL nước sơn, lớp phủ trong suốt, mặt đáy nhám đẹp và tinh tế bao nhiêu thì màu sơn và cách hoàn thiện của DS mập tệ bấy nhiêu! Nước sơn bóng lộn rất đẹp khi mua về nhưng lại cực kỳ nhức đầu trong việc bảo quản!
- Cũng tùy trường hợp đó là máy đó có đẹp hay không, phát hành có giới hạn hay không nữa hay vào thời điểm đó là khúc giao thời nào đó

- DSi LL (XL) là 1 trong những chiếc máy hoàn thiện nhất của Nintendo. Pin lâu, loa to, màn hình lớn, phím bấm nhạy, đó là 1 kỷ lục mà chưa có 1 hệ máy nào làm dc. DS FAT ra đời vào khúc giao thời của GBA SP nên nó còn mang phong cách thiết kế cũ, sau đó Nintendo mới nhận ra thiếu xót này mà nâng cấp lên DS Lite :)

Mộc Đế 4 - Thánh Chiến Truyền Kỳ

Vita phiên bản FFX

Thiên Thần Một Cánh

Eyes On Me - Melodies Of Life - Suteki Da Ne - 1000 Words - Kiss Me Good Bye

Michael_Long

Nấm bình thường
Nhờ a e trên diễn đàn và 1 ít cơ duyên gần đây mình cũng gom thêm được 1 số game khá quan trọng trong đó có vài băng tìm kiếm đã lâu :D , xin chia sẻ mn :)

Tương đối gọi là hoàn tất bst Nijna Gaiden dòng classic :D
kết cún băng Famicom mini của anh,chờ anh kiếm game Megaman mòn mỏi

wikadomo

Nấm nhỏ
sau một thời gian tìm kiếm , hiện tại đã gom góp được một số thành viên zelda hệ nhật :D

zelda trên gameboy và gameboy color

zelda trên gba (vẫn còn thiếu 1 cuốn famicom phần 2 màu vàng nữa hichic)

zelda trên ds

và tổng hợp lại zelda jp trên handheld hiện có :D

Mario

Thành viên lâu năm
Ánh sáng đèn con sâu luôn làm cho mình liên tưởng đến những lúc chơi game khi nhỏ cùng với GB, dù tối và khó nhìn nhưng vẫn rất ghiền :D

Cáo phiêu lưu. Nhiều nơi còn gọi là Sói Ăn Táo

PSP GOW tuyệt đẹp :x

Bonus tấm hình đồ chơi PKM :D

wikadomo

Nấm nhỏ
Bộ sưu tậm Tamagotchi trên gameboy

Băng hệ JP có nhiều màu sắc rất đẹp, cuốn màu xanh là lần đầu tiên mới thấy luôn :D
(còn thiếu 1 cuốn tamagotchi màu hồng đi chung với máy gameboy pocket màu hồng nữa là full series :D )

đặc biệt là cuốn Tamagotchi - Osutchi to Mesutchi có luôn hộp original khá đẹp

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN