Những điều cần biết khi mua NDS [Trung tâm tư vấn ^^]

Cửa hàng game Nintendo nShop

ratmoonser

Thành viên lâu năm
éc vậy là đồ 2 hand hả bạn?tại bảo là mới 100% bảo hành 1 tháng.trong khi đó cửa hàng khác thì 3 tháng lận.vậy chắc mình qua cửa hàng bảo hành 3 tháng giá 1tr6 mua thêm R4 250 nữa là oki rùi
Thì như tớ nói đó DSlite full box là giá 2tr550k !!! Còn cái cậu nói gồm DSlite + phụ kiện đầy đủ mà cũng 2tr550k thì ko phải là đồ xài rồy thì là gì ? Sài rồy nhưng người ta biết giữ máy sạch sẽ, nâng niu thì người ta nói mới 100 % thế thôy !!!!! Chứ nếu nó bán giá mắc hơn 2tr5 thì người ta mua máy mới hết rôỳ mua máy của nó chi!! Nên nó phải giảm giá thành 2 tr5 tức là đồ nó sài rôy` !_!

thanks bác nhé.mình mua cái fullnew luôn rồi.cho hỏi cái R4 i SDHC V2.0 màu đỏ á.chơi save game thì bị mất vậy +_+ mà bấm nút vuông thì nó còn để chữ backup nữa

sorry vì post nhiều lần vì em sợ mua đồ dở:sorry[1]:
1. các bác biết cửa hàng Lâm nintendo (hay cty mộc chi hok, hỏi thêm 1 câu nữa là mimigame shop nhập từ cty mộc chi phải ko ạ)
2. ở shop này có nds lite full box 2tr2, test 1 tuần nhưng bh chỉ 1 tháng
theo các bác thì có nên mua hok.
3. nếu ko dc thì trong tầm 2tr2 em nên mua loại ds lite gì và ở đâu (TPHCM) em chỉ thích new full box:rolleyes[1]: còn Fc và các phụ kiện đã có rùi
quảng cáo của shop Lâm nintendo
http://www.5giay.vn/showthread.php?t=1740878

Em từng đi mua DSi thì thấy có 2 điều lạ sau:
- Số serial number in ở sau máy không khớp với số in trên vỏ máy (dù máy vẫn bình thường)
- Cái sách hướng dẫn sử dụng đã ở sẵn bên ngoài (em nghĩ nó phải ở bên trong hộp cùng cái máy chứ)

Theo các bác có nên mua loại DS kiểu này ko??? Tư vấn dùm em với

DS lite loại sơn thường (hoặc loại rẻ nhất) ở halo shop thì giá bao nhiêu thế ạ
bác nào gần đây có qua đó thì giúp em:D cuối tháng này e mua ròi:rolleyes[1]:

gameboy89

V.I.P Member
Em từng đi mua DSi thì thấy có 2 điều lạ sau:
- Số serial number in ở sau máy không khớp với số in trên vỏ máy (dù máy vẫn bình thường)
- Cái sách hướng dẫn sử dụng đã ở sẵn bên ngoài (em nghĩ nó phải ở bên trong hộp cùng cái máy chứ)

Theo các bác có nên mua loại DS kiểu này ko??? Tư vấn dùm em với
Ngày trước mình đi mua DSLite cũng bị trường hợp này, mua về rùi mới phát hiện ra là số serial in đằng sau máy hok khớp với số serial trên sách giới thiệu & hướng dẫn đi kèm trong hộp. Hồi đó mua máy ở HotgameShop - HN, hàng đó cũng có uy tín lâu rùi với lại họ chỉ bán máy DS mới, hok nhận sửa chữa, thay phụ kiện nên cũng yên tâm, máy xài 1 năm rùi rất tốt :)>-

Cái vấn đề hok khớp serial này tìm hiểu ra thì có lẽ là: Máy DS chia ra làm 2 loại: Hàng chính hãng & Hàng phổ thông

Sản phẩm chính hãng có giá thành cao hơn 30% so với loại thường.
DSLite thường: 2.750.000 vnd
DSLite chính hãng: 3.650.000 vnd

(Tính theo thời điểm DSL là 2.750 :P)

Tại sao sản phẩm này có giá "khác biệt" ?

Nhập khẩu chính thức từ các nhà phân phối sản phẩm NINTENDO

* Thời gian bảo hành chính hãng 1 năm so với các sản phẩm thông thường chỉ 3 tháng bảo hành.
* Chế độ bảo hành cao cấp nhất đổi máy mới trong tháng đầu tiên sau khi mua và sử dụng.
* Hàng nhập khẩu chính hãng có xuất sứ rõ ràng.
* Giá trên đã bao gồm 10% VAT.
* Hàng nguyên thùng số có thể check số seri number giữa máy & hộp máy.

Hãng Sản Xuất: Nintendo - Japan

Hàng Phổ Thông với giá cả và bảo hành hợp lí, thích hợp với hình thức sử dụng của cá nhân và gia đình

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Hàng chính hãng thì nó nhập trực tiếp từ hãng về, có đóng thuế đàng hoàng nên giá nó cao. Còn hàng phổ thông thì nó xách tay hay nhập ở đâu đó về, không chịu thuế nên rẻ hơn. Chất lượng thì như nhau thôi, chỉ khác nhau thời gian bảo hành, tem này nọ gì đó. Chỉ có cửa hàng nhập về rồi thay đổi gì đó gắn đồ dỏm vào thì nó mới chất lượng thấp thôi ;))

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Vậy bạn nên tự hỏi ngược lại là nên mua loại FC nào ấy chứ, rồi tìm hiểu xem FC đó hỗ trợ được tới nhiêu, chứ hỏi thế này ai mà liệt kê ra hết được.

Mấy loại FC ngon nhất hiện giờ như Acekard2i, Supercard DSOne/DSTwo đều không có giới hạn thẻ nhớ cả, nhiêu cũng được \m/

cho em hỏi cái nữa là ds one và acekard2i cái nào nên hơn, giá cả bao nhiêu, các điểm khác nhau của nó.
em thx nhìu:rolleyes[1]:
máy đó hính thức dc rùi nhưng ngoài màn hình và nút ra có cần test mấy cái bên trong ko (phần cứng) vậy các bác, tóm lại thì em sẽ cần test những cách gì

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN