Những điều cần biết khi mua NDS [Trung tâm tư vấn ^^]

Cửa hàng game Nintendo nShop

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
cho em hỏi cái nữa là ds one và acekard2i cái nào nên hơn, giá cả bao nhiêu, các điểm khác nhau của nó.
Acekard2i giá 15$, đặt mua trên mạng là khoảng 350k VND, mua ngay tại Việt Nam thì 550~600k VND tùy nơi bán.

Supercard DSONEi giá 24$, ở VN ít có chỗ nào bán. Có Real Time Guide (đọc hướng dẫn ngay khi đang chơi game) và Real Time Save (quick save khi đang chơi)

Con nào cũng tốt cả, tùy túi tiền và khả năng đặt mua của bạn thôi.

Các bạn ơi, mình vừa mua 1 con DS lite nhưng mà còn gà quá. Mấy bạn cho hỏi FC R4 hay acekard 2i có dùng đc cho DS lite ko. Và những game mới ra thỳ những FC này có chạy đc những game mới đấy ko và máy DS lite có cần phải update fw gì ko, nếu update có còn dùng đc FC như R4 hay acekard 2i ko.
Có thể những thông tin này đã có trg 4rum, nhưng mình bận quá ko thể tìm hiểu đc. Bạn nào biết thỳ giúp mình nhé.
À, mà DS lite mới mua 2tr7 có phải là đắt ko ?
Thanks all!

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
có phải kiểm tra camera của DSi khi mua ko (như thế nào thì camera là tốt)?
Thật sự thì cái camera hiếm khi nào dùng tới nó lắm, thích thì bật lên thử coi nó chụp hình được không thôi.
Các bạn ơi, mình vừa mua 1 con DS lite nhưng mà còn gà quá. Mấy bạn cho hỏi FC R4 hay acekard 2i có dùng đc cho DS lite ko. Và những game mới ra thỳ những FC này có chạy đc những game mới đấy ko và máy DS lite có cần phải update fw gì ko, nếu update có còn dùng đc FC như R4 hay acekard 2i ko.
Có thể những thông tin này đã có trg 4rum, nhưng mình bận quá ko thể tìm hiểu đc. Bạn nào biết thỳ giúp mình nhé.
À, mà DS lite mới mua 2tr7 có phải là đắt ko ?
Thanks all!
DSLite 2tr7 là vửa rồi, mua trong shop thường khoảng 2tr8 lận.

FC nào cũng dùng được cho DSLite hết, Acekard2i tốt hơn R4, hiện giờ mua R4 coi chừng mua nhầm clone về xài chán lắm. Game mới ra thì hên xui thôi, đợi có firmware mới là chạy được thôi mà, Acekard2i mới có chức năng anti-anti-piracy nên khả năng tương thích nó sẽ cao hơn.

DSLite không thể update firmware, khỏi lo mấy vụ bị block FC như DSi. \m/

Game mới ra thì hên xui thôi, đợi có firmware mới là chạy được thôi mà, Acekard2i mới có chức năng anti-anti-piracy nên khả năng tương thích nó sẽ cao hơn.\m/
Tks bạn, thế update fw ms của r4 download ở đâu vậy bạn. Mà fw mới có ra nhanh và liên tục hok hay lâu lâu mới ra đc 1 fw. Mà hình như r4 ko còn ra fw mới nữa đúng ko. Vậy thỳ ko có cách nào chơj đc game mới ak. :(

tks bạn, mà hỏi ngoài lề tí dùng r4 thỳ cứ down game trên mạng về cóp vào thẻ là chơi đc hay là phải convert. Mà sao mình sag bên download rom thấy có rom có patch có rom ko là sao. Những rom ko patch thỳ cóp vào r4 là chơi vô tư ak`

một số game phải patch (ko phải convert nhé:emot-sissies:) rồi chép vào R4 mới chơi đc.
ROM có patch nghĩa là ROM này đã được gỡ bỏ AP (chỗng chơi game lậu) của nhà sản xuất khỏi ROM rồi. Có thể nói ROM đã patched thì cop là chơi vô tư\m/

tks bạn nhiều, nhờ bạn mà mình biết rõ thêm về ds. Mà bên rom collection vs rom info của ds có rất nhiều rom mình xem ko có pass,có thể nói hầu như là ko có thế những rom đó thỳ cứ cóp vào chơi là ok à

Tùy thuộc vào việc ROM đã patch hay chưa. Một số ROM mới thì chưa patch đc, cho vào máy chơi sẽ có lỗi ngay. Cái này còn tùy thuộc vào cả firmware version nữa:emot-sissies:

gameboy89

V.I.P Member
Với 1 số Fc cho ra Fw đều đều thì thường là những game cũ, họ sẽ tích hợp luôn vào Fw mới tức là sẽ tự patch những game cũ nên chơi bt ! Game mới ra, nhóm làm FW chưa kịp cập nhập nên sẽ phải cần patch mới có thể chơi đc ;) !

gameboy89

V.I.P Member
Hot-game ở hn ah, chỗ đó thấy bán cũng uy tin, trước mình mua ở đó, kiểu như mấy ôg hay lôi máy trong hộp ra trưng bày tủ kính nên nhìu lúc ráp vô như cũ nó hơi lộn xộn hok đúng hộp của nó :)), trước mình mua máy đen vỏ hộp máy trắng cơ :)), nhug cũng hok quan trọng mấy new 100% là ok :P

cho mình hỏi h mình mún sắm 1 em DS,em XL thì mình kg khoái vì nó bự quá>"<,đang phân vân giữa em lite và em i,thấy em i thì thời trang,nhẹ nhàng hơn,lại có cả camera tích hợp,nhưng em lite dc 1 cái là pin nặng đô hơn,theo mọi người thì mình nên mua em nào

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN