Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Hình như là có cách up bằng băng game, còn 1 phương án nữa là up lên 10.3 rồi downgrade về 9.2. Mà bác up lên 9.2 để làm gì chứ?

1. Đúng là cài file cia thì chơi đc online. Cài như nào thì đầu tiên cần phải có cái devmenu.3ds đã.. cái này down ở trang chủ GW có mà. Sau đó copy vào thẻ nhớ trên thẻ gw đỏ, sau đó tải file .cia về copy vào thẻ nhớ trong máy. Boot vào emunand ấn select chọn devmenu rồi cài thôi. Chi tiết hơn nữa thì xem ở đây http://nintendovn.com/forum/threads/37195/

Săn của người dùng bán, giờ downgrade đc rồi nên 10.3 cũng ko sao cả, nếu mua máy thì bảo shop downgrade cho chắc mất thêm ít phí.
Mới down con 3dsxl gắn bó gần 2 năm nay brick cmnr buồn ghê muốn mua máy mới mà chẳng thấy ai bán

Có hâm mới tư vấn mua 3ds, nếu đủ tiền mua new thường thì giá cũng ngang con 3dsxl, mà xl với bản thg khác 1 trời 1 vực, ai chơi monster hunter sẽ thấy màn hình lớn lợi thế ra sao
Thế bác biết gì về phần cứng của các mẫu 3DS mà ns thế?New 3DS tuy màn hình nhỏ hơn O3DS Xl nhưng lại to hơn màn hình của O3DS (3.88inches) va có cả Face tracker để cho hiệu ứng 3D rõ nhấ với mọi góc nhìn.Monster Hunter tuy chơi trên 3DS XL rất đã nhưng càng về sau này số lượng game New 3DS tăng lên ,hấp dẫn hơn thì vứt con O3DS XL đi à @@ Chưa ns vụ giá cả nữa nhé bác,O3DS XL mới h sao ngang dc New 3DS.Thậm chí hàng 2nd còn có 2tr,2tr2... thôi :))

Thế bác biết gì về phần cứng của các mẫu 3DS mà ns thế?New 3DS tuy màn hình nhỏ hơn O3DS Xl nhưng lại to hơn màn hình của O3DS (3.88inches) va có cả Face tracker để cho hiệu ứng 3D rõ nhấ với mọi góc nhìn.Monster Hunter tuy chơi trên 3DS XL rất đã nhưng càng về sau này số lượng game New 3DS tăng lên ,hấp dẫn hơn thì vứt con O3DS XL đi à @@ Chưa ns vụ giá cả nữa nhé bác,O3DS XL mới h sao ngang dc New 3DS.Thậm chí hàng 2nd còn có 2tr,2tr2... thôi :))
Mình ko nhớ rõ con số nhưng bạn có biết tầm 90% ng chơi 3DS tắt hiệu ứng 3D ko =]] những cải tiến của new cũng chả có gì đáng để nâng cấp nên với tầm tiền đó old xl là lựa chọn tốt nhất, 3DS cũng sắp hết thời nhường chỗ cho next gen rồi nên làm gì có chuyện game mới ko chơi đc cho old. Haiz

Mình ko nhớ rõ con số nhưng bạn có biết tầm 90% ng chơi 3DS tắt hiệu ứng 3D ko =]] những cải tiến của new cũng chả có gì đáng để nâng cấp nên với tầm tiền đó old xl là lựa chọn tốt nhất, 3DS cũng sắp hết thời nhường chỗ cho next gen rồi nên làm gì có chuyện game mới ko chơi đc cho old. Haiz
Thế h ngta có đủ tiền mua New mà bn lại kêu mua OLD XL == New 3DS có cpu lõi tứ ARM11 MPCore 4x nhé bn,tốc độ và hiệu suất đò họa dc nâng lên rõ rệt,đặc biêt là khâu download game trên store (đã thử và cảm nhận download rất nhanh chnog1) Và 3DS là next gen chứ còn ji nữa :)) thế hệ current gen chỉ gồm PSP vs DS thôi,đây là next gen thì gồm có PS Vita vs 3DS.3DS tuy đồ họa nhìn như Current Gen nhưng nếu không có chức năng 3D xem nào,PS Vita và 3DS có còn khoảng cách về đồ họa như bây h không? ==

Mua New 3DS trải nghiệm vẫn sướng nhất,còn thik màn hình to mà chơi dc MH thì cứ PSP mà quất :)) PSP màn hình 4.3 inch nhé ko thua bố con nhà thằng handheld nào :D

Mình mới mua con O3DSXL fw 4.6xxxU khi mua thì chủ cửa hàng có hack bằng rxtool rồi giờ mình lại muốn chơi bằng gateway để tận dụng cái thẻ micro sd còn dư cho dễ sao lưu chép game thì giờ làm sao ạ có cần format lại máy không hay cứ vậy mà đút gateway vào?

Cho mình hỏi mình muốn hack max money mấy game mình chơi thì lên đâu tìm cheat rồi cách dùng thế nào ạ

fsociety

Nấm nhỏ
Mình mới mua con O3DSXL fw 4.6xxxU khi mua thì chủ cửa hàng có hack bằng rxtool rồi giờ mình lại muốn chơi bằng gateway để tận dụng cái thẻ micro sd còn dư cho dễ sao lưu chép game thì giờ làm sao ạ có cần format lại máy không hay cứ vậy mà đút gateway vào?

Cho mình hỏi mình muốn hack max money mấy game mình chơi thì lên đâu tìm cheat rồi cách dùng thế nào ạ
emunand của rxtools tương thích với gateway nên bạn cứ thế cài mset và dùng gw là xong.
nếu là hack ev, iv, nhuộm PKM thì mình biết chứ khác thì chịu, 3ds ít game cần hack tiền lắm, nghe nói gw cũng có tính năng cheat ingame bạn có thể thử.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN