Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

3ds mình chưa bao giờ thấy made in Japan bao giờ, kể cả máy hệ J tiếng Nhật hàng nội địa Nhật, mua ở tất cả shop khác cũng made in China thôi, Service discontinue là hoàn toàn bình thường, cũng như Sony PSP vita bỏ hỗ trợ youtube, facebook thôi, bạn bị ám ảnh hàng tàu rồi,

rất cám ơn mọi người đã tận tình trả lời, giờ tui an tâm hơn rồi
mà có lẽ tôi cũng hơi ám ảnh tí
các bạn add tui làm bạn nhé
fc: 4442-2656-4547
name: TÂM
tui add gần hết mọi người rồi

Em nó đang rất cần mua 1 máy 3DS/3DS XL (2nd) để chơi ạ. Máy còn tốt, hệ US, giá tầm 2-2,5tr ạ. Bạn nào có ý định nhường lại thì đăng thông tin dưới đây em sẽ liên lạc lại ạ. Em xin cảm ơn

Em nó đang rất cần mua 1 máy 3DS/3DS XL (2nd) để chơi ạ. Máy còn tốt, hệ US, giá tầm 2-2,5tr ạ. Bạn nào có ý định nhường lại thì đăng thông tin dưới đây em sẽ liên lạc lại ạ. Em xin cảm ơn

Hiện tại mình định mua 1 chiếc N3DS để chơi nên có vài việc muốn biết mong các bạn giải đáp giúp :
1/nên mua N3DS ở FW nào?
2/có phải N3DS hiện tại đã hack để chơi đc tất cả các game hiện có của dòng 3DS không?
3/nên mua máy hack kiểu gate hay sky hay gì để chơi tốt nhất?
4/nên mua máy mới 100% hay 2nd nếu kinh phí 5-6tr?
5/nếu mua 2nd thì cửa hàng nào ở HCM uy tín?
Chân thành cảm ơn! :x

cá nhân mình nghĩ bạn nên mua máy mới 100%
máy mới tại nshop chỉ 5tr(đã tính cả sạc)
còn mua hack thì thêm 1 cái sky3ds+: 1,8tr
cái gateway thì tôi chịu
thêm cái thẻ toshiba tốc độ cao 64gb:1tr
thế là bạn làm trùm cái N3ds rồi
mà cá nhân mình thì mình thích chơi game mua băng hơn

fsociety

Nấm nhỏ
cá nhân mình nghĩ bạn nên mua máy mới 100%
máy mới tại nshop chỉ 5tr(đã tính cả sạc)
còn mua hack thì thêm 1 cái sky3ds+: 1,8tr
cái gateway thì tôi chịu
thêm cái thẻ toshiba tốc độ cao 64gb:1tr
thế là bạn làm trùm cái N3ds rồi
mà cá nhân mình thì mình thích chơi game mua băng hơn
Tổng thiệt hại tận 7tr8, đủ mua PS4 500gb rồi :D

Tirexxx

Khủng long chân dài
Thành viên BQT
Hiện tại mình định mua 1 chiếc N3DS để chơi nên có vài việc muốn biết mong các bạn giải đáp giúp :
1/nên mua N3DS ở FW nào?
2/có phải N3DS hiện tại đã hack để chơi đc tất cả các game hiện có của dòng 3DS không?
Chân thành cảm ơn! :x
Trước khi dzô đề, thì mình nói chuyện ngoài luồng tí:
N3DS nói riêng, và 3DS/2DS nói chung thì có 3 kiểu để bạn chơi game 'chùa' (khỏi tốn tiền mua game gốc):
  • a. Dùng flashcart:
    • a.1 Dùng Flashcard loại Gateway
    • a.2 Dùng Flashcard loại SKY3DS
  • b. Hack và cài game lên thẻ nhớ trong của máy (chơi game không cần các loại Flashcart trên.)
Cả 03 kiểu trên đều có ưu điểm và nhược điểm.

1/nên mua N3DS ở FW nào?
Tốt nhất nên từ 10.5 trở về trước, và ngon nhất là máy đang nằm ở 9.2 (nếu bạn muốn dùng cách hack máy)
Hoặc nếu là 2nd-hand thì đã hack rồi luôn cho khỏe, đỡ phải rủi ro trong lúc chạy 'hack'. :D

Còn bạn chọn cách dùng Flashcart thì fw bao nhiêu không quan trọng, nhất là đối với SKY3DS nút Cam - Mình nghĩ Flashcart này một mình chấp hết :)) vì bản thân của nó cũng hỗ trợ update fw của riêng nó để đề phòng khi Nintendo tiếp tục dùng các biên pháp mạnh khác để hạn chế sao chép, thì SKY3DS Cam cũng sẽ tiếp tục tương thích (cả 02 bên 1 chính, 1 tà bảo vệ khách hàng của mình :D ).

• Với SKY3DS có 02 phiên bản: loại nút-xanh-dương nút màu-Cam; Loại nút Cam chơi xã láng, còn xanh-dương thì hạn chế hơn chút (không chơi được 1 số tựa game vừa được áp dụng cách bảo vệ mới: LoZ:Triforce, Fire Emblem IF, ...) :D
  • Gateway thì mình chưa dùng nên cũng không rõ lắm, nhưng Gateway nghe nói cũng nhiều ưu điểm.
  • Với máy đã hack, bạn chỉ cần download game có dạng .cia và cài đặt vào máy (chứa trên thẻ nhớ gắn bên trong máy: MicroSD đối với máy New-3DS và SD đối với máy 3DS/2DS...
Theo mình nghĩ về lý thuyết, SKY3DS nút Cam là lựa chọn tốt nhất, và đồng nghĩ với việc đầu tư khoảng chi phí lớn nhất; Kế đến là Gateway; Và sau cùng là 'hack máy' (máy đã được hack rồi thì bạn không cần dùng flashcard nữa).

5-6tr mình nghĩ nên mua máy 2nd-hand :D, đã hack.
Còn nếu đầu tư mới 100% thì tốn lúa hơn số đó.

Vụ này chịu !
:D Mình ở vùng sâu vùng xa, không ở Xì-phố (Vote 1 vé ghé N-SHOP tham quan hehe. :D)

P/S: Bạn không nên đầu tư một thẻ nhớ dung lượng lớn, để lưu nhiều game. Như vậy, bạn sẽ rất khó tập trung chơi. Nhiều game quá cứ lựa tới lựa lui, rồi cất vào. hehe. Theo mình nghĩ tầm 16GB là ok, chứa 1 số game thôi, và 1 số homebrew hữu ích (nếu là máy đã hack) >:D<

Sửa lần cuối:
Trước khi dzô đề, thì mình nói chuyện ngoài luồng tí:
N3DS nói riêng, và 3DS/2DS nói chung thì có 3 kiểu để bạn chơi game 'chùa' (khỏi tốn tiền mua game gốc):
  • a. Dùng flashcart:
    • a.1 Dùng Flashcard loại Gateway
    • a.2 Dùng Flashcard loại SKY3DS
  • b. Hack và cài game lên thẻ nhớ trong của máy (chơi game không cần các loại Flashcart trên.)
Cả 03 kiểu trên đều có ưu điểm và nhược điểm.

1/nên mua N3DS ở FW nào?
Tốt nhất nên từ 10.5 trở về trước, và ngon nhất là máy đang nằm ở 9.2
Hoặc nếu là 2nd-hand thì đã hack rồi luôn cho khỏe, đỡ phải rủi ro trong lúc chạy 'hack'. :D

• Với SKY3DS có 02 phiên bản: loại nút-xanh-dương nút màu-Cam; Loại nút Cam chơi xã láng, còn xanh-dương thì hạn chế hơn chút (không chơi được 1 số tựa game vừa được áp dụng cách bảo vệ mới: LoZ:Triforce, Fire Emblem IF, ...) :D
  • Gateway thì mình chưa dùng nên cũng không rõ lắm, nhưng Gateway nghe nói cũng nhiều ưu điểm.
  • Với máy đã hack, bạn chỉ cần download game có dạng .cia và cài đặt vào máy (chứa trên thẻ nhớ gắn bên trong máy: MicroSD đối với máy New-3DS và SD đối với máy 3DS/2DS...
Theo mình nghĩ về lý thuyết, SKY3DS nút Cam là lựa chọn tốt nhất, và đồng nghĩ với việc đầu tư khoảng chi phí lớn nhất; Kế đến là Gateway; Và sau cùng là 'hack máy' (máy đã được hack rồi thì bạn không cần dùng flashcard nữa).

5-6tr mình nghĩ nên mua máy 2nd-hand :D, đã hack.
Còn nếu đầu tư mới 100% thì tốn lúa hơn số đó.

Vụ này chịu !
:D Mình ở vùng sâu vùng xa, không ở Xì-phố (Vote 1 vé ghé N-SHOP tham quan hehe. :D)

P/S: Bạn không nên đầu tư một thẻ nhớ dung lượng lớn, để lưu nhiều game. Như vậy, bạn sẽ rất khó tập trung chơi. Nhiều game quá cứ lựa tới lựa lui, rồi cất vào. hehe. Theo mình nghĩ tầm 16GB là ok, chứa 1 số game thôi, và 1 số homebrew hữu ích (nếu là máy đã hack) >:D<
thank bác nhiều.chắc đợi gom thêm rồi làm máy 100% thêm cái sky+ cho chắc ăn :D

chào mọi người mình là newbie mới mua máy new n3ds xl hack full dùng cake cfw để chơi game pokemon nhưng thấy hồi xưa còn các game bên NDS như pokemon heart gold , golden sun ... mình muốn chơi trên n3ds thì phải làm sao?
nghe anh bán máy nói có homebrew để chơi nds rom trực tiếp ko biết có ko nếu có mong mọi người share dùm e hoặc ko thì phải làm sao để chơi?

thanks mọi người nhiều

Em mới mua 3ds nên có vài thắc mắc :
1.Máy em là JP có chuyển giao diện máy thành tiếng anh dc ko ??
2.Firmware máy em là 4.5.0-10 có hack rxtool dc ko ạ
3.Nếu như update fw thì nó lên cái vèo lên mới nhất hay lên từng bản ạ ??
4.Có nên update fw ko ạ hay là giữ nguyên vậy

phongga

Nấm bình thường
Em mới mua 3ds nên có vài thắc mắc :
1.Máy em là JP có chuyển giao diện máy thành tiếng anh dc ko ??
2.Firmware máy em là 4.5.0-10 có hack rxtool dc ko ạ
3.Nếu như update fw thì nó lên cái vèo lên mới nhất hay lên từng bản ạ ??
4.Có nên update fw ko ạ hay là giữ nguyên vậy
1. khi nào hack được để chơi game khác phân vùng thì vào game mới có tiếng anh.
2. được. bạn vào topic này xem hướng dẫn
http://www.nintendovn.com/forum/threads/42017/page-20#post-491309
3. update fw sẽ lên fw mới nhất.
4. nếu bạn có game để up lên fw 9.2 thì hãy up, không thì cứ giữ nguyên fw 4.5 đi.

1. khi nào hack được để chơi game khác phân vùng thì vào game mới có tiếng anh.
2. được. bạn vào topic này xem hướng dẫn
http://www.nintendovn.com/forum/threads/42017/page-20#post-491309
3. update fw sẽ lên fw mới nhất.
4. nếu bạn có game để up lên fw 9.2 thì hãy up, không thì cứ giữ nguyên fw 4.5 đi.
cho em hỏi MSET là gì , với hack rxtool ngoài máy thì có cần gì ko ạ

Chào các bạn , cho mình hỏi về dự định mua n3ds với các bạn . mình không chuyên vụ này lắm nên có 1 số thắc mắc mong mọi người tư vấn :
- hiện giờ mình định mua 1 em new 3ds . kinh phí thì mình chỉ đủ mua máy nên xin hỏi ý kiến mọi người có nên mua hay không ( mình đã cá sẵn sạc dsi rồi , không biết là dùng chung đc ko? ) .
- mình nghe nói , và đã xem qua topic hướng dẫn hack full 3ds không cần flash card . Yuy nhiên kì thực chưa rõ lắm : + liệu rằng có không cần flc hẳn không ? Bởi mình thấy hướng dẫn có đoạn nói boot qua ds profile ( thế là cần r4i đúng không ?)
+mình thấy rằng khi hack như vậy chỉ chạy đc rom cia . mình đã search và thấy trên web gần như không có sẵn loại rom này . muốn có phải thực hiện convert qua máy tính và 3ds . thế nhưng mình thấy hình như việc convert này chỉ làm đc dễ dàng và chỉ đc khuyên làm trên O3ds. điều này làm mình băn khoăn
+ mình thấy có bạn nói tới việc down game trực tiếp bằng máy qua mạng , mình ko hiểu lắm vì 3ds là máy chơi game băng gốc lại down đc game về . vậy game này đc lưu vào thẻ nhớ hay sao ? hay như dsi , những game như vậy thuộc diện ko thể hack để chơi đc ?
-mình cũng xin hỏi máy ver nào thì ổn , hack đc mà giờ hay bán ( <;= 9.2 phải không ? ) và liệu có cách nào để thuyết phục chủ cửa hàng check máy cho mình ?
-mình đã đọc qua về sự khác biệt giữa phân khúc các sp JP , EU , US , AU và khả năng xem video mạng của máy làm mình chú ý . Liệu có phải ngoài hệ JP ra thì các hệ khác đc xem video mạng tẹt ga không ? và liệu n3ds có xem đc video cần hỗ trợ fl từ các web như anime47 , zingtv ... , và khi lướt web có lướt đc gg VN mà ko lỗi font ko :3 ?
- nhân tiện mình ở hà nội , mong các bạn tư vấn nơi mua uy tín ( - nshop nha , mình biết chỗ này rồi :) ) và xin các bạn cho thêm những lưu ý quan trọng , kinh nghiệm mua máy ạ . mình cản ơn :)))))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN