Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

mariobeo

Thành viên lâu năm
Cho mình hỏi mình đang chơi Ace Attorney, giờ muốn cài DLC để chơi thêm case thứ 6 thì áp dụng cách làm theo thớt này đúng k nhỉ http://nintendovn.com/forum/threads/37195/ ? Mình dùng GW.

P/s: mình gặp 1 chuyện rất lạ, không biết có bạn nào bị không :))
Mình dùng New 3DS XL, cứ thỉnh thoảng khi chơi Ace Attorney Dual Destinies lâu, khoảng >2 tiếng thì màn hình trên bị 4 quầng đen mờ ở 4 góc, nhìn thoáng qua thì khó thấy nhưng nhìn lâu thì rất khó chịu, khi thoát game ra Home menu vẫn bị. Cũng may là tắt máy đi để khoảng nửa ngày rồi bật lại thì hết. Mình thử nhiều game khác không hề thấy hiện tượng này 8-|

Sửa lần cuối:
Mình muốn chép game nặng hơn 4GB vào GW nhưng phải định dạng từ FAT32>NTFS, chép xong mình bỏ thẻ vào thì 3DS không nhận game. Buộc mình phải chạy lại FAT32 bằng Tools thì yêu cầu xóa game nặng hơn 4Gb đó. Có cách nào để khắc phục không ạ?

Mình hỏi chút về DLC: Nếu mình cài DLC vào emuNAND thì hình như mỗi lần mở eShop sẽ mất hết, phải cài lại đúng không? Chỉ mở eShop mới bị hay mở các tính năng liên quan tới eShop trong các game khác cũng thế? (Kiểu như mở game nintendo badge gì đó, hay load data từ spotpass trong bravely default,...)

X_Halo1_z

Nấm nhỏ
ban hay không còn tùy theo câu chuyện của bạn nhé, đã từng unban và rất hiểu điều này =))
có người cùng cảnh ngộ ;)
tâm sự thêm với các bạn vẫn bị ban. mình đã email rồi gọi điện trực tiếp với đường dây nóng support của Nintendo. Họ sẽ nói lý do ban, còn bạn sẽ phải nói ra lý do để họ thấy là bạn đáng dc thả, sau đó họ confirm thêm vài thông tin khác. Tuỳ vào bạn nói cho họ cái gì và thái độ nữa, họ sẽ thả ngay.
Sau này mình có nói chuyện giúp cho 1 thằng bạn mình thì lại lỡ khai là ở Việt Nam, họ nói ngay 1 câu "Nintendo 3DS ko hề có region VN, chúng tôi từ chối support bạn", the end.
Chứng tỏ các trường hợp bị ban có dính líu đến mấy chuyện ko trong sạch diễn ra ở VN khá nhiều, họ cũng đề phòng rồi. Các trường hợp vẫn còn bị ban e là khó quay đầu lại dc.

cái của mình bị ban vì nó bảo là sợ hàng ăn cắp, vì mình mua lại và đổi nnid, nó bảo muốn thả thì gửi hình biên lai qa cho nó rồi nó thả, mà mình mua lại thì lấy j hóa đơn

X_Halo1_z

Nấm nhỏ
cái của mình bị ban vì nó bảo là sợ hàng ăn cắp, vì mình mua lại và đổi nnid, nó bảo muốn thả thì gửi hình biên lai qa cho nó rồi nó thả, mà mình mua lại thì lấy j hóa đơn
Nintendo ko tự động ban vì thấy thay đổi ID đâu trừ khi chủ của ID cũ report thôi. Mình e là có 2 trường hợp: 1. Chủ cũ của cái máy chơi khăm 2. Người bán máy cho bạn ăn cắp máy, người chủ thật sự report

Mình muốn chép game nặng hơn 4GB vào GW nhưng phải định dạng từ FAT32>NTFS, chép xong mình bỏ thẻ vào thì 3DS không nhận game. Buộc mình phải chạy lại FAT32 bằng Tools thì yêu cầu xóa game nặng hơn 4Gb đó. Có cách nào để khắc phục không ạ?
Gateway chỉ đọc đc FAT32 vs exFAT thôi bác nhé. Dùng định dạng exFAT thì bác cứ thoải mái mà chép game nặng hơn 4Gb cx đc

mọi người ơi, tui vừa sắm em new3ds, mua luôn game xenoblade chronicle về, tìm trong hộp game ko thấy có redeem code, hỏi shop thì họ bảo nhiều game ko có redeem code nhưng sẽ cho tải dlc free
vậy dlc là cái gì vậy và nó có tác dụng gì

Mình chơi bravely đefault trên gateway nhưng k thể nào online để tìm friend được nó cứ báo lỗi error 002-0123 you cannot use online services with this game card :confused: làm sao đây ạ>:D<

tình hình là 3ds của mình đang ở firmware 10.3
h mình update thì nó lên 10.4 hay lên thẳng cái mới nhất 10.5 vậy?
lên 10.5 luôn cậu à, tui cũng vừa sắm em new3dsxl và up xong
ko liên quan nhưng có ai biết game monster hunter x bao giờ ra bản US ko nhỉ, và bao h ra bản thẻ game hệ US luôn ko, trả lời cho tui đỡ sốt ruột với

Sửa lần cuối:
dấu hiệu máy bị ban là gì vậy ạ, và các lí do hay bị ban là gì ạ
thấy bạn trên kia nói update game băng gốc mà cũng bị ban thì thấy cũng hơi ái ngại, do hôm trước em vừa update game xenoblade, băng gốc, và em mới mua máy, chưa dùng nhiều bao giờ
mà cái nintendo zone của các bác có vào đc ko ạ, của em vào thì nó nói ứng dụng này hiện ko hoạt động nữa cảm ơn hay đại loại thế, vậy có phải là bị ban ko
lo quá, mong mọi người trả lời giúp
chân thành cám ơn

mọi người ơi, em mới mua 1 cái máy new3ds của cửa hàng xgame tại hà nội, sau 2 tuần em mới để ý mặt sau của máy có chữ made in china chứ ko phải japan
cho hỏi mọi người có biết độ uy tín của shop này ko, liệu máy new3ds có bị làm nhái được ko và máy em mua liệu có phải hàng nhái hay chính hãng
mong mọi người giups đỡ

Không có chuyện new 3ds làm nhái được đâu bạn, vụ made in china thì giờ kể cả iphone 6s cũng made in china chứ hàng hóa giờ lấy đâu ra made in Mỹ , Nhật

Không có chuyện new 3ds làm nhái được đâu bạn, vụ made in china thì giờ kể cả iphone 6s cũng made in china chứ hàng hóa giờ lấy đâu ra made in Mỹ , Nhật
vậy máy của nshop với các shop khác như haloshop thì máy cũng made in china cả à, vậy máy made in china có phải hàng lởm ko
mà cho hỏi cái nintendo zone của bạn có vào được ko, cái của tôi vào thì nó cứ hiện lên thông báo service discontinue gì gì đó
cái đó là sao hay là do máy made in china nên vậy

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN