Giải đáp thắc mắc chung về Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

Help

lam on cho minh hoi minh mua may wii, day la loai may choi duoc game bang cach chep cac tro choi vao usb vay minh co the dung may wii nay de choi nhung game bang dia wii duoc khong? giup minh voi

Máy mình là wii 4.2U mua tại Mỹ, sau khi làm theo hướng dẫn (http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=9034) và cài thêm USB Loader thì đã chơi được game mario glaxy 2 (tải trên mạng) qua USB, chép được trò chơi từ đĩa Wii gốc sang USB. Khi bật máy lên thì vào thẳng preloader v0.29 dù có hay không có thẻ SD và nhận ra wii remote bình thường. Mình chơi đuợc 1 ngày thì hôm nay bật máy lên thì cũng vào thẳng preloader v0.29 như bình thường nhưng máy không nhận không nhận ra wii remote dù đã sync nên không thể làm gì cả. Đã thử wii remote cho máy khác thì wii remote vẫn dùng được bình thường. Đây là lỗi gì vậy và cách khắc phục? Có thể dùng tay cầm classic để điều khiển peloader v0.29 và sửa chữa được không? Và sửa như thế nào? Cám ơn các bạn trước.

Bạn mua 1 tay GC về rùi khi vào priiloader thì vô mục Setting rùi chỉnh như sau:
Autoboot: Systemenu
Return to: Systemenu
(Chỉnh như trên thì sẽ giúp wii bạn vào thẳng systemenu lun mà ko cần phải vô preloader nữa)
Và để tránh nó bị lại thì bạn vào trang này:http://nintendovn.com/forum/showthread.php?t=6209
Và down phiên bản mới nhất về rùi cài qua HBC.
Cám ơn bạn nhiều. Mình có vài thắc mắc, nhờ bạn giải thích dùm
1- Vậy là mình có thể dùng GC (bạn có thể cho biết rõ hơn GC mà bạn nói là GAMECUBE hay Nintendo Wii Classic Controller) để điều khiển peloader thay cho Wiimote phải không?
2- Đây là lỗi do mình softmod phải không? Nếu đúng là do mình làm sai gì mà Winmode không sử dụng được?
Cám ơn bạn nhiều.

1- Tay GC là tay cầm của máy gamecube ý:)), rẻ thôi. Hoặc không đem đến cửa hàng nào đó có bán hay sửa Wii, bảo cho sửa cái máy, mượn tay Gamecube của nó rồi sửa, xong giả lại, nếu nó đòi tiền thì ít nhất là đỡ hơn việc mua oan cái tay gamecube mà mình không dùng đến:)) (mình cũng hay dùng trò này;))).
1- Cái đó là do setting của priiloader, không cần phải lo, chỉnh lại được là xong.

Lỗi màn hình đen

Em mới có Wii được khoảng nửa năm, mua ở Xgame, gần đây máy xuất hiện lỗi lạ. Khi bật các games mới phát hành gần đây, sau khi ấn Start thì máy bị màn hình đen, ko chơi đc. Em dùng thử Neo Gamma R6 để load thì bị lỗi error 001 :|
Em dùng Softchip mod để load thì bị error 002
Hồi trước em có nghịch, hình như có dùng Wad manager để cài một số IOS, nhưng sau đó đã unistall hết. Ko hiểu có ảnh hưởng gì ko. Mọi người giúp em với, mấy games mới dạo này chẳng chơi đc, toàn chơi game cũ =((

Cái đó có lẽ là do bạn đã uninstall các cios cần thiết để load các game nên bị như vậy. Bạn xem qua bài hướng dẫn softmod trong forum
http://nintendovn.com/forum/showthread.php?t=9264(Cái này là dành cho FW 4.2)
http://nintendovn.com/forum/showthread.php?t=9265(Cái này cho Fw 3.x đến 4.1)
Có khi nào là do cóp thêm IOS vào ko? Vì sau khi mình cóp thêm một số IOS qua wad thì máy mới bắt đầu bị như thế, vì thế mình mới remove thử và nó vẫn bị như thế. Ngoài ra có lí do nào khác ko? Chỉ có những game mới phát hành mới bị như thế, còn mình burn game đã phát hành lâu rồi thì cũng ko bị như thế. Bạn đưa mình 2 cái hướng dẫn nhưng mình cũng chẳng biết phải làm gì, chẳng lẽ softmod lại từ đầu :| Giúp mình với

minh dang xai Configurable USB Loader v56 (222) gio hinh nhu ra v60 , minh co nen update len k ? co tang su on dinh them k ? vi minh choi Naruto 3 , luc xem may doan phim thi bi dung ah , va khi vo game mortal kombat armadon thi bi dung hoai , k vo dc game , thuc ra la sao ? va giua v60 va v60 (222) khac nhau cho nao vay

cho mình hỏi, máy mình đang là firmware 3.2U, bạn nào chỉ dùm mình cách chơi dc game trên hdd hay thẻ nhớ đi ạ.?à, mà với firmware này mình mua super mario galaxy 2 đĩa đúc về chơi dc ko vậy? Từng bước làm dùm mình nhé..Thanks nhìu ^^

Máy Wii Korea firmware V 4.0U có cần phải nâng cấp lên 4.2 không?

Xin chào các bạn,

Tôi chưa biết gì về Wii mới mua 1 cái máy cho con trai chơi nên cũng nghiên cứu 1 chsut.
Máy Wii của tôi là bản Korea đã chuyển firmware thành 4.0U.
Như vậy có cần phải update lên firmware mới hơn không??? ưu điểm của FW mới là gì???
Tôi mới mua mấy đĩa game từ speedgamevn nhưng 1 cái thì bỏ vào báo lỗi ngay, 1 cái thì load đến màn hình xanh lá cây thì đứng luôn, còn 1 cái nữa (Wall E) thì vào menu, nhưng chỉ chơi được game đối kháng multiplayer, còn vào game chơi 1 mình thì nó đứng mãi ở màn hình loading hơn 1hr... nên tôi tắt đi.
Như vậy vấn đề nó nằm ở đĩa hay do máy
Nhờ các bạn tư vấn giúp. Xin cám ơn nhiều.

Các anh em cho tôi hỏi tại sao Photo Channel 1.1 của Wii thì chỉ hiện đc có 100 bài hát là sao nhỉ? Có cách nào để nó hiện tất cả ko. Pà kon giúp mình với.:rolleyes[1]:

---------- Post added at 08:23 PM ---------- Previous post was at 08:20 PM ----------

Bạn nên ra quán để cập nhật Firmware mới nhất để có thể chơi đc game trên. Nếu muốn chơi đc game ISO thì bạn phải cài chương trình HBC và USB loader gì đó. Tốt nhất bạn cứ ra quán họ làm cho nó ngon.

Wifi connect báo lỗi 52130/52030

Chào các bác.

Nhờ các bác cao thủ giúp em vụ này với...

Em mới update từ FW 3.2U lên 4.1U. Khi còn ở 3.2U em cài Internet Connection trên Wii mà không gặp phải khó khăn gì. Vẫn con access point đó, config đó...

Lúc update xong lên 4.1U, em còn vào HomeBrew Channel ==> có báo mời update lên bản HB 1.08 (thì phải) ==> có nghĩa là Wifi connect vẫn ngon.

Nhưng đến lúc em cài thêm Internet Channel, nghĩ bỏ Internet trước cho lành ==> clear settings đi. Ai dè đến lúc cài xong IC quay lại cài Wifi connection toàn báo lỗi 52130/52030.. :Please::myemo0103::((

Bác nào rành vụ này giúp em với, cám ơn các bác rất nhiều!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN