Giải đáp thắc mắc chung về Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

@arsenaler : bạn cứ để lại nick Yahoo , mình ở Tân Bình , TPHCM . Phải đợi 2 hôm nữa anh em ra Hà Nội thì em mới rao bán (tại mới tặng mà bán cũng kì) . Còn máy thì bạn khỏi lo mình chỉ đem ra xem thôi chứ k chơi mấy thứ này :(

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT
Mua ở VN cho lành bạn à! Đảm bảo bạn mua bâyh la FW 4.3 ngay!:-ss
ai rảnh đâu mà update cho mình wii kuro xuất hiện bên Mỹ khi ra fw 4.2 con 4.3 là mới đây thôi
Cũng đang phân vân về e này ko biết mua về có softmod đc để đọc đc disk lậu và hdd ko

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Wii kuro đảm bảo có chip D3-2 còn lại ko có gì khác Wii trắng.Chỉ có thể softmod để chơi hdd.Wii mua hiện tại chưa có 4.3 vì từ sản xuất tới vận chuyển và bán lẻ là cả một thời gian.FW 4.3 chưa lâu.FW4.3 cũng đã softmod được nhưng cần phải đầu tư mua đĩa gốc và hơi khó.
Có thông tin hackmii sắp ra phiên bản mới cho 4.3,khi đó sẽ dễ dàng hơn,ko tốn tiền.

Mới mua con wii ở hiệp lực thấy nó chạy dc dĩa copy , FW4.1U , load game qua neogakma gì đó . Vậy máy đó là mod chip hay là soft mod vây , và chạy game qua ổ cứng dc ko ,

^ Vậy cài hombrew Configure USB loader ( nên cài bản nào là tốt nhất ) được chưa bạn , cài làm sao luôn vậy ? , mình tìm trên diễn đàn ko thấy . Bạn đưa link cũng dc

^ sao Wii mình ko có cái the Homebrew channel như máy cái máy hack khác vậy ? KO có cái đó vậy có cài Configure USB loader dc ko . Bây giờ máy hack rồi thì làm sao cài cái the Homebrew chanel dc nữa . Máy KOR chuễyn hệ đang là 4.1U

toanwii

Nấm nhỏ
^ sao Wii mình ko có cái the Homebrew channel như máy cái máy hack khác vậy ? KO có cái đó vậy có cài Configure USB loader dc ko . Bây giờ máy hack rồi thì làm sao cài cái the Homebrew chanel dc nữa . Máy KOR chuễyn hệ đang là 4.1U
Thì bạn chỉ việc softmod lại là có homebrew ngay!:D Còn USB loader thì bạn sang topic này là có ngay:http://nintendovn.com/forum/showthread.php?t=8745

giu'p e ve wii vo'i

anh ơi e mua wii ở hot game dc 3 tháng. chơi game ko vấn đề. 1 tháng gần đây e ko chơi . đi học suốt. hôm nay mở ra chơi thì vào. máy báo lỗi DVD read error 1020. e thử tất cả đĩa đều thế. nhưng thằng bạn e lại đi resset wii. giờ làm sao hack lại dc anh. e ở New zealand ko bit phai lam sao. please a có thể giúp e ko. vào trước khi vào menu wii nó hiện lên 1 bảng
Systemmenu
Homebrew channel
isntalled file
Load/install file
syestemmenu hacks
settings

IOS v60
Systemmenu V417 preloader v0.29
nếu kick vào dòng đầu tiên thì máy báo
couldn't fine "hack.ini" neither on FAT not on NATD ! CO
e nghĩ nó thiếu cái Hack.ini"

Mortal Kombat Armagedon và Prince of Persia: The Forgotten Sands k chơi được !!!!

mình dùng Configurable USB Loader để chơi 2 game trên, khi vào thì vẫn thấy phần hướng dẫn sử dụng Wii control , khi qua phần đó thì màn hình đen thui , k còn thấy gì nữa...mình chơi mấy games khác chưa gặp tình trạng này, thật ra nó bị gì vậy ? làm sao để chơi được 2 games trên đây ?Mortal Kombat Armagedon và Prince of Persia: The Forgotten Sands

[REQ]Change region cho wii Kor

Mình tìm mãi mà k thấy bài hướng dẫn nào rõ ràng để change region cho wii Korean. Hiện tại các version phổ biến là 4.1 4.2 và 4.3, bài cho 4.1 hình như có rồi nhưng 4.2 và 4.3 mình k tìm thấy, bro nào có thể post giúp mình 1 bài hướng dẫn hoặc cho mình xin cái link đc k?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN