R4 DS [Update firmware 1.18]

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
cám ơn các anh chị đã giúp em , em update R4 lên firmware mới nhất rồi và khi bỏ vào máy thì nó hiện lên 1 màn hình trong đó có 4 ô vuông : ô 1 là ô bỏ thẻ R4 thì nó nói là "there is no DS card inserted" , ô2 là PICTOCHAT, ô3 là DSdownload , ô4 là dùng đễ chơi game boy ....

Huydinh83

Siêu Admin
quởn hông mang tới chổ anh xử cho, cái này nhớ hồi xưa co bị, xử sao thì quên rồi nhưng mò 1 lát chắc là được

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
Đổi themes anh ấn select còn thay themes thì down trên mạng về sau đó cóp vào mục THEMES trong thẻ , cheat cho MKart thì sẵn R4 đã có rồi , nhấn ô CHEAT và check sau đó chọn save & exit là đc :D

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
hừm hừm...khe cắm có vấn đề sao vẫn chơi được game gốc nhỉ? Nhưng nghĩ đi nghĩ lại chắc chỉ do cái khe cắm đó thôi. Cậu chắc chơi băng gốc hoàn toàn bình thường chứ, có lúc nào bị tình trạng giống như của R4 "there is no DS card inserted" không? Có thể slot 1 của "nhỏ bạn" đó tiếp xúc tốt hơn slot 1 của cậu chăng ;;).

À mà quan trọng là cậu cho thẻ nhớ vào R4 chưa đấy :D, không có khỏi bàn luôn :))

silver3128

V.I.P Member
Sao Mario kart của em lại không có cái bảng cheat nhỉ R4 đã là 1.5 rồi . Với cả ai đã bị kiểu như là trước đây có trò pokemon bây giờ xóa đí rồi. Khi cóp trò khác vào cái file pokemon lại hiện lên nhưng không có dung lượng nào.Vào R4 vẫn xuất hiện nhưng không chơi được HELP

Không có thẻ nhớ trong R4 thì nó sẽ báo là Couldn't find SD/TF card :o) Đằng này vô màn hình bình thường của DS thì xem lai khe cắm xem sao. Thử xem thẻ nhớ còn hoạt động ko? Cắm chặt thẻ nhớ vào máy, thử lại vài lần nếu không được thì đem bảo hành là vừa :P
Ps: vừa mới bị y chang bạn, rút ra cắm vô vài lần thì chạy bình thường, chắc lỏng ở đâu đó :em15:

Unicorn9x

Nấm nhỏ
máy ique hình như kén R4 đời ku4 đấy các bác!! hôm đi off lấy r4 bác Huy cắm vào ko nhận(thử 2 3 lần) nhưng sau đó em lấy của bác Abra Shiva cắm dzô thì xài ngon!! chỉ có cách lấy r4 khác bỏ dzô test là bít!

làm gì có chuyện R4 kén ds ique
về mẫu mã có phần khác nhãn hiệu đôi chút, nhưng sản phẩm vẫn là đồ chình hãng Nintendo !
nguyên nhân chính là do các khớp của R4 và ds không "gắn kết lắm" về 1 phần nào đó thôi
đó là do thường suyên tháo mở r4 ra khỏi máy, dần ngày khiến bị lỏng :)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN