Các homebrew của Moonlight [Moonshell 2.10]

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mọi người ơi !!! sao e copy video dài 10 15 phút vào moonshell nhưng khi vào moonshell chạy video thì bị cắt đi còn có 3 phút ??? e đã thử lại nhiều lần nhưng vẫn bị như vậy !!! :sorry[1]: ai chỉ giùm e với :em25:

Về việc xem ảnh bằng moónhell trên DSi

Mình sử dụng Moonshell tải ở bên này. Mình gặp vấn đề là trong những bức hình của mình, 1 số tấm có thể xem ở định dạng thu nhỏ ở màn hình trên(màn hình không cảm ứng), trong khi đó 1 số tấm thì không xem được, phải ấn vào tấm hình đó mới xem được(nhưng như vậy phải đợi load tấm hình nữa.)
Vì thế mình muốn hỏi, độ phân giải ảnh cao nhất có thể cho phép xem ảnh ở chế độ thu nhỏ là bao nhiêu ? (mà không cần phải ấn vào ảnh để xem và có thể xem được ở màn hình trên ?)
Xin cảm ơn.

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
File hình ảnh: kích cỡ lớn hơn 3648x2736 pixels sẽ không thể hiển thị.
File Text: không chạy những file có hơn 131072 dòng.
MOD: file lớn hơn 500KByte có thể sẽ không chạy.
MID, RCP, R36: file hơn 500KByte có thể không chạy.

http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=9
Những cái này có hết ở topic trên. Còn về vụ hình, có thể là do ảnh nặng, moonshell không tạo cache thumbnail được, vì bộ nhớ có hạn. Tuy nhiên hầu hết đều có thể tạo được sau khi load full hình.

Còn giới hạn về độ phân giải ở trên (3648x2736) chỉ mang tính tương đối.

Những cái này có hết ở topic trên. Còn về vụ hình, có thể là do ảnh nặng, moonshell không tạo cache thumbnail được, vì bộ nhớ có hạn. Tuy nhiên hầu hết đều có thể tạo được sau khi load full hình.

Còn giới hạn về độ phân giải ở trên (3648x2736) chỉ mang tính tương đối.
Tất cả những tấm hình của mình đều xem được khi load full screen. Mình đã thử load full hình vài tấm, kết quả là vẫn không xem được ở thumbnails (mặc dù những tấm hình đó có độ phân giải nhỏ hơn những tấm hình xem được ở định dạng thumbnails)
Bạn biết soft nào có chức năng xem ảnh ở chế độ thumbnails không ? (rõ nét thì càng tốt, chứ mỗi lần xem ảnh phải ấn vào bức ảnh thì cực quá !)

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
Tất cả những tấm hình của mình đều xem được khi load full screen. Mình đã thử load full hình vài tấm, kết quả là vẫn không xem được ở thumbnails (mặc dù những tấm hình đó có độ phân giải nhỏ hơn những tấm hình xem được ở định dạng thumbnails)
Bạn biết soft nào có chức năng xem ảnh ở chế độ thumbnails không ? (rõ nét thì càng tốt, chứ mỗi lần xem ảnh phải ấn vào bức ảnh thì cực quá !)
Mình cũng bị tình trạng tương tự như bạn, nhưng không có khó khăn gì cả, load 1 tấm, giả sử 2000x2000 cũng chỉ mất ~5 giây. Bạn xem ảnh to đến cỡ nào mà lại cần phải xem ở dạng thumbnail nhiều vậy? o_O

Về soft xem ảnh, mình cũng chỉ biết mỗi cái này thôi.

firecat

Nấm nhỏ
Cho mình hỏi với mình dùng 3ds chứ ko phải dsi, mình cóp ảnh và phim ( đã đổi tên đàng hoàng và định dạng hoàn chỉnh để có thể xem trên thẻ sd trên 3ds ) nhưng tại sao một số phim và ảnh lại không thể hiện lên ( tức là không có trong mục Nintendo 3DS Camera ) trong khi có cái có có cái không. cái này là lỗi thẻ hay vấn đề về định dạng kích cỡ :myemo0130:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN