Các thắc mắc chung về Flashcard

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nên mua cái nào thì hợp lý nhỉ ?

• Acekard2i

Bình chọn: 4 57.1%
  • Cyclo DS

Bình chọn: 3 42.9%

• Số thành viên bình chọn
    7
  • Poll closed .
Các anh ơi cho em chút về Flashcard Acecard 2i chút ạ. Hôm qua sau khi chơi xong game --> Save Game xong xuôi, em ấn L + R + A + B +Down để thoát game, nhưng do lần đầu ấn chưa chuẩn lại đang ở vị trí save game nên game lại tiếp tục save lần nữa, nhưng do đang vội nên em ấn tiếp lần nữa thao tác thoát game nhanh của Acecard 2i ---> Hình như là nó đang save thì vẫn thoát game ra ngoài. Nhưng từ đó đến giờ em ko thể điều khiển giao diện của Acecard 2i được nữa, tắt máy đi khởi động lại thì máy vẫn bị treo ở giao diện Acecard 2i, vẫn hiện lên các game trong thẻ, nhưng không thể ấn các nút lên xuống trái phải hoặc vào game --> Treo máy. Khi em ấn Start để ra bảng Setting thì ấn tiếp vào dòng nào cũng làm máy bị tắt luôn

Em đã thử tháo thẻ Acecard 2i ra và bật lại máy thì vẫn điều khiển NDS Lite bình thường (vào Pitochat, Settting ..) nhưng mỗi lần cắm thẻ vào bật máy lên lại bị treo nên em nghĩ ko phải do máy mà vấn đề nằm ở thẻ
Các anh chị giúp em sửa lỗi này được ko ạ, em cảm ơn nhiều

Lỗi về Nintendo ds

mình có 1 cái nintendo ds , ko hiểu sao, mà khi vào phần đọc thẻ nhớ thì hiện chữ Loading rồi lên màn hình trắng và đứng yên
mong các mod giúp
TKs

cododien_9x

Nấm nhỏ
có thế firmware của bạn bị lỗi hoặc có thể bạn chép nhầm firmware của FC khác...bây h bạn chỉ cần down firmware của FC rồi chép vào thẻ là lại chiến game bình thường

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Bạn dùng flashcart gì? Cái thẻ mà bạn cắm cái thẻ nhớ microSD vào đó, trên đó nó ghi tên gì, có trang web trên đó ko?
Chụp hình đưa lên đây được càng tốt

Key_blade

Thành viên lâu năm
LÀm gì có R4ids.vn :)),r4ids.cn :))
Down cái wood 1.33 rồi chiến thôi :))
Tải Wood cho R4i Gold này xin mời bạn vô box software-hardware
Click thanks nhé:D

tải về rồi chép vào thẻ nhớ thôi hả bạn, hay có cần phải làm gì nữa hok
xin lỗi vì mình mới mua máy nên còn nhiều điều chưa bít mong được giúp đỡ

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam