The World Ends With You

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mình xin hướng dẫn các bạn làm nhiệm vụ ở chapter 4 hay 5 gì đó, lúc đó các bạn cần làm nhiệm vụ giúp đỡ 1 thằng PR (public relation) để mọi người thích cái pin của nó. Lúc các bạn cần đi qua 1 cái hẻm thì bị 1 thằng reaper cản đường và nó yêu cầu bạn phải trả lời câu hỏi của nó. bạn chỉ cần trả lời như sau:
1) option 3 (có chữ "shop")
2) option 1 (high heels)
3) option 2 (quên tên rồi)
Cho mình hỏi qua đọa này,đoạn tiếp theo cũng bị thằng reaper chặn,nó bắt tìm 3 cái pin ( cũng qua đoạn này rùi).Tiếp theo ko biết đi đâu ah , chạy lòng vòng mãi mà ko bít đường , ko bit NV mới .Ai chỉ mình với:em25:

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Ú Òa! Có ai có bài 3 minute clapping hok? File xịn, đầy đủ nha. Cho Abra xin. Tải nguyên cái sound track mà hok có 1 bài đó. Lên itune thì hok có xiềng. ^^

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Thôi,nếu Miles tìm trượt thế Ab xóa thank đi :-j.
Nhưng mà cả TWEWY chỉ có một Three Minutes Clapping thôi mà ?Sao lại phân biệt cả thường và đặc biệt :-?

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
À! Tại bài đó dài khoảng 3 phút, mà mấy bản Abra tải được toàn bị cắt bớt hoặc bị rè nên hỏi coi ai có bản chất lượng tốt hok. ^^

Thanks vì nhiệt tình mà. ^^

Các bác ơi :|. Tớ đánh thì bt,bắn,slash vô tư...nhưng ngặt nỗi cái phần di chuyển nhân vật hay dash bt nó kém "nhạy" như nào í :">. Nên đa phần là toàn ráng đánh cho chết Noise chứ không di chuyển :((. Bác nào cứu hộ em phần này với. À cả,mấy cái ô trống kế bên hình nhân vật trong item là gì thế :D,rồi tớ thu đc mấy cái sticker của Shiki như tăng defense này nọ nhưng không biết cách nào equip cho em nó đươc. Thx trước.

fly_us

Nấm bình thường
chỉ có Neku di chuyển thôi, còn Shiki, Joshua hay Beat ở màn hình trên đâu có di chuyển. Muốn điều khiển thì chỉ việc nắm kéo Neku là được thôi mà.

Mấy cái sticker ko cần equip gì hết, cứ có là được rồi.

Cyberhunter

V.I.P Member
Nhiều lúc kéo neku phía trên nó nhầm với pin slash across Neku nên em thường chấm dưới chân Neku rồi quẹt qua 1 đường cho nó chạy.

87519533

nWriter
Cho em hỏi gấp về cái khúc đầu game ở statue of Hachiko nói chuyện với bức tượng chó thì nó cho ra 3 câu trả lời,chọn cái nào cũng không tiếp game được,ai giúp với :(

Có phải chọn dòng 3 rồi đi vòng vòng xài scan phải không?Cái đó mình nhớ là hồi trước bấm bừa cũng đã thấy cái vàng vàng và kill Noise đó luôn rồi,vì mình tìm không thấy con Noise vàng ở đâu đã
Vậy nếu đã kill xong thì làm gì tiếp hở Miles

Dòng đầu chẳng biết bấm cái gì,nó chỉ hiện ở màn hình dưới là con chó với cái xanh dương ở lông cổ nó thì phải
Dòng 2 thì lại nói về Festival
Dòng 3 thì bảo đi tìm thêm tin tức
Xong dòng 3 thì làm gì nữa đây

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Nói chung:Ấn 3 dòng,lần 1.
2.Ra scan con Noise vàng,kill nó rồi scan suy nghĩ ông kia.
3.Nhìn bên trên thấy chữ "Polish"màu xanh không ?
4.Ra tượng Hachiko,ấn Polish,ấn cái chỗ nào thấy bẩn bẩn(ấn cả đi).
5.Đánh Noise và end day.

uhm... "Khá" là dài đó bạn :D. Hoàn tất game xong bạn còn phải làm ... nhiều thứ lắm (Nếu bạn vẫn còn "mặn mà" với game) :D!

Cyberhunter

V.I.P Member
Nói chữ khá dài cũng chưa diễn tả dc. Hồi đó chơi bị hết hồn về độ dài của nó.
Kill final boss xong phải chơi lại vài lần lấy hết secret nữa chứ =))
@87519553: Mình ko biết ý định của cú "triple post" của bạn là gì. Nhưng bài post của bạn có nút edit phỏng khi bạn muốn thêm cái gì vào bài của mình nhé ^^

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Cái bộ Samurai lấy không khó quá,mà tăng như thật ấy.Nhưng mà Brave thì mỗi cái 800 8-}.
Lúc đầu tớ cũng triple xong tự xóa rồi ghi lại vào 1 bài :).

Cái bộ Samurai lấy không khó quá,mà tăng như thật ấy.Nhưng mà Brave thì mỗi cái 800 .
Lúc đầu tớ cũng triple xong tự xóa rồi ghi lại vào 1 bài .
Bắt đầu chới là tớ cày HP với Brv nên Brv 999 Hp hơn 3000 chưa tính mấy cái áo :P

Ultimate

Nấm nhỏ
Em định làm 1 cái FAQ tổng hợp:walkthought,pin deck,noise/drop,pin... bác nào ủng hộ thì giơ tay nào:clap2[1]::clap2[1]::clap2[1]:,vừa hoàn thành 100% noise xong hào húng quá:spiteful[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN