Thu âm với DS?

Cửa hàng game Nintendo nShop

chiếc máy DS thân yêu của chúng ta quả thật làm được rất nhiều việc đúng không nào.Nào nghe nhạc,xem phim,chat,truy cập internet....Rồi còn chơi được cả các game của những hệ máy khác qua giả lập trên DS.Vậy tại sao không có một chương trình nào giúp ta thu âm trên DS nhỉ?Từ đó giúp ta hát karaoke chẳng hạn:bleh[1]:

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
Mình cũng biết một chương trình như vậy :D. Chương trình chỉ chạy với M3 hoặc R4. Bạn ghi âm qua mic ( trên bản lề đó :)) ). Sau đó save vào thẻ nhớ dưới dạng wav hoặc mp3 và có thể dùng các chương trình khác để nghe :-".

[YOUTUBE]u6D1M_URBow[/YOUTUBE]

Demo : Protein [ DScratch ]
HD : README.txt

vậy à?trời,mình xài DSO mà chẳng hề biết nó có tính năng thu âm cả:shok[1]:
rõ là lúa...Ủa vậy có cái nào hát karaoke trên DS không nhỉ?:myemo0127:

lightning

Nấm nhỏ
Chuyển từ html -> txt thì cũng được nhưng sẽ làm mất đi các hình ảnh phụ họa trong đó.Mà hình như DS đã có chương trình đọc được file ebook rồi thì phải,nếu chuyển từ html sang dạng file này thì không có vấn đề gì.

Để mình chỉ cho dễ lém, chỉ cần mở file html bằng bất cứ một trình duyệt nào như Firefox, Opera, Internet Explorer, Safari, Maxthon, Chameleon, K Ninja... hay bất cứ một cái jì đại loại thế :D

Sau khi file đã được load hoàn toàn rùi bạn chỉ cần nhấn F11 để hiện thị toàn màn hình

Rồi bạn bít ko, kế nút F12, trên nút Insert cạnh nút scrolllock í, có cái nút bé bé xinh xinh gọi là Print Screen ấy :D chỉ cần nhấn nút đó và phần còn lại là công việc của paint :))

Bảo đảm 1 hình cũng ko mất :))

Ban đầu tính kiếm cho Ashey 1 trình đọc pdf nhưng mà thấy mấy forum nó toàn convert ra hình ảnh :D chịu vậy :D

qwaszx91

Nấm nhỏ
Để mình chỉ cho dễ lém, chỉ cần mở file html bằng bất cứ một trình duyệt nào như Firefox, Opera, Internet Explorer, Safari, Maxthon, Chameleon, K Ninja... hay bất cứ một cái jì đại loại thế :D

Sau khi file đã được load hoàn toàn rùi bạn chỉ cần nhấn F11 để hiện thị toàn màn hình

Rồi bạn bít ko, kế nút F12, trên nút Insert cạnh nút scrolllock í, có cái nút bé bé xinh xinh gọi là Print Screen ấy :D chỉ cần nhấn nút đó và phần còn lại là công việc của paint :))

Bảo đảm 1 hình cũng ko mất :))

Ban đầu tính kiếm cho Ashey 1 trình đọc pdf nhưng mà thấy mấy forum nó toàn convert ra hình ảnh :D chịu vậy :D
đây là đọc =moon à, file ji` thế, cậu nói lại cho dễ hỉu đi tui chưa hỉu, nhấn Print Screen có thấy ji` đâu, mà đọc txt trên moon sao toàn ra mấy cái code lung tung vậy

lightning

Nấm nhỏ
đây là đọc =moon à, file ji` thế, cậu nói lại cho dễ hỉu đi tui chưa hỉu, nhấn Print Screen có thấy ji` đâu, mà đọc txt trên moon sao toàn ra mấy cái code lung tung vậy
Cách này thực ra không phải là đọc text mà đúng ra phải gọi là xem lại hình chụp trang web mới đúng bởi file tạo ra là file hình ảnh mà.

*Ý nghĩa của phím PrintScreen trên bàn phím :
-Print Screen chụp cả màn hình.
-Alt + Print Screen chụp cửa sổ hiện hành.

Chụp xong trang web nào,bạn cứ mở chương trình Paint lên (hay bất cứ 1 chương trình đồ họa nào) Paste vào rồi save lại dạng *.bmp là xong.

*Cách này chỉ áp dụng với những trang web ngắn thôi,chứ với những trang web có nội dung dài thì không biết phải chụp đi chụp lại đến bao nhiêu hình cho đủ.

Mấy anh chỉ em cách lưu với, em chả bik lưu thế nào cả. Thu âm rồi mà chả lưu dc.
Thanks liền.

---------- Post added at 05:07 PM ---------- Previous post was at 05:03 PM ----------

Help help help

các bác bác chỉ giúp e cách sử dụng cai ct thu âm ở trên dc không e cài zô rùi mak` k pek cach xài

---------- Post added at 09:56 PM ---------- Previous post was at 09:52 PM ----------

link die rồi, down ko đc

home: http://gorgull.googlepages.com/home2

a! ko cần ct gì hết. Vừa thử dùng DSO thì biết là thâu am rất đơn giản: tạo file ***.wav sau đó nhấn nút Y rùi nhấn A để bắt đầu thu âm
DSO la` j zay bác, bác có thể hướng dẫn cụ thể thêm dc k??

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN