Bình chọn cho dạng tiến hóa của Eevee đi bạn

Cửa hàng game Nintendo nShop

Bạn thích dạng tiến hóa nào của Eevee nhất?

• Vaporeon

Bình chọn: 8 7.3%
  • Jolteon

Bình chọn: 14 12.7%
  • Flareon

Bình chọn: 5 4.5%
  • Espeon

Bình chọn: 32 29.1%
  • Umbreon

Bình chọn: 10 9.1%
  • Leafeon

Bình chọn: 22 20.0%
  • Glaceon

Bình chọn: 19 17.3%

• Số thành viên bình chọn
    110
Như các bạn đã biết thì tính đến nay, Eevee là Pokémon có nhiều dạng tiến hóa nhất với 7 dạng tiến hóa khác nhau. Vậy bạn thích hình thức thiến hóa nào nhất. Tất nhiên là kèm lý do.

Vaporeon

Jolteon

Flareon

Espeon:x

Umbreon

Leafeon

Glaceon

Mong topic được mọi người ủng hộ. :clap2[1]::clap2[1]::clap2[1]:

Như các bạn đã biết thì tính đến nay, Eevee là Pokémon có nhiều dạng tiến hóa nhất với 7 dạng tiến hóa khác nhau. Vậy bạn thích hình thức thiến hóa nào nhất. Tất nhiên là kèm lý do.
Mong topic được mọi người ủng hộ. :clap2[1]::clap2[1]::clap2[1]:
Mỗi dạng có 1 điểm riêng,mạnh yếu khác nhau,thik eevee nên thik tất :em36:

Thật sự thì mình cũng rất thích Eevee, đem cả đội hình Eevee mà chiến đấu thì cool phải biết.
Thế nhưng mình chỉ muốn biết các bạn thích nhất dạng nào thôi. Có thể là thích về hình thức, type hoặc kỹ năng... tùy vào mỗi bạn.

Vậy thì để mình ủng hộ...
Thik spatk với speed của Jolteon,còn thik Umbreon về vẻ đẹp +Def [cả def lẫn spdef] :em12:

Umbreon luôn là lựa chọn số 1 trong team của mình vì nó là một tanker chính hiệu vừa trâu vừa đẹp lại huyền bí thêm vào nữa mình rất thích type dark một phiếu cho umbreon

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Ét sì pi ông :))Đây mới là huyền thoại ;;).Với abillites vô hiệu hóa các statsus(hơi lợi,chỉ bị ngủ với confuse),học được cả Hyper Beam và giga impact.Breed cũng ra toàn con ngon,con Espeon cái của em đẻ ra một con em rất khoái,Teddiursa,Fake Tears-anti dark.Nay đã là Ursaring >:).

Chung sở thích với espeon rồi :)).

Xem ra Eevee ở Gen II được hâm mộ hơn hẳn 2 Gen còn lại nhỉ?
Breed cũng ra toàn con ngon,con Espeon cái của em đẻ ra một con em rất khoái,Teddiursa,Fake Tears-anti dark.Nay đã là Ursaring >:).
Theo mình biết thì khi breed thì Pokémon nở ra sẽ giống với con Pokémon cái (hoặc dạng tiền tiến hóa của nó) mà bạn. Sao Espeon cái lại breed ra Teddiursa được?

espeon

V.I.P Member
miles nói:
Ét sì pi ông Đây mới là huyền thoại .Với abillites vô hiệu hóa các statsus(hơi lợi,chỉ bị ngủ với confuse)
Lộn tiệm rồi em.
Nếu mà có Ability như thế thì Espeon thành Uber rồi :))
Ability của Espeon là nếu Espeon bị status : PAR, BURN hay PSN thì đối thủ của Espeon cũng bị dính status đó :D

FireRed muốn tự đổi lại tên topic hay muốn tớ đổi hộ đây 8->

Để lâu lâu rồi mình vote vì đằng nào cũng có thay đổi ý kiến đâu :))

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
tớ thích espeon nhất. 1 sweeper khá mạnh luôn luôn có mặt trọng đội hình của tớ

Umbreon là dạng mà mình thích nhất: 1 vẻ đẹp bí ẩn, cao sang pha chút kiêu ngạo với bộ lông rực sáng vào buổi tối có thể làm kinh hãi bất cứ đối thủ nào. Hơn nữa Umbreon lại là hình thức có Def cao nhất trong đội hình Eevee.

wow_wow

Thành viên lâu năm
dòng eevee chỉ có jolteon + vaporeomn à mạnh :)) ability super hơn hẳn những con còn lại --> vote cho jolteon :D

backtaro

Nấm nhỏ
Thichs Vaporeon, nhìn hiền lành dịu dàng và nhẹ nhàng:D Với cả đó là con pkm mà đứa bạn em tặng em trước khi đi nước ngoài. Kỉ niệm:)

Kawaii

Super Princess Peach
- Ủng hộ 1 kú nè ^_^

- Bán cho Kawaii một vé cho tất cả bạn Eevee lun nhe ^_^ đội hình của mình chỉ toàn Eevee tiến hóa thoi nên bạn nào mình cũng yêu quý hết đó ^_^

- Đã vote cho tất cả Eevee trong Poll ròi ^_^

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Vote cho Espeon. Một Special Sweeper khá mạnh. Psychic là sở thích của mình.
@caohaianh : câu trả lời : Không có Eevee ở Emerald đâu. Nếu muốn bạn có thể Trade từ FireRed/LeafGreen.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN