Cửa hàng game Nintendo nShop

L
Featured content
0
Reaction score
262

Bài viết trên hồ sơ Hoạt động mới nhất Các bài viết Featured content Giới thiệu

• Trong cùng một lúc bạn chỉ nên sử dụng 1 cổng USB thôi.Thử ở cổng ngoài cùng xem,của mình sử dụng 2 cái một lúc nó cũng báo vậy với NTFS còn FAT32 thì làm việc cả 2 cổng.Bạn tải cả cái cIOS_Installer.rar và hermes_cios_installer.dol chọn cài với IOS36 sau đó hoàn toàn tự động.Nhớ nối mạng,cài cIOS_installer trước.
    Cái HDD của mình định dạng NTFS, mình vẫn dùng dc Mplayer với cái USB 8GB và 4GB, nhưng nó ko work với cái hdd 320GB mà mình đang dùng cho usbloader.
    Bạn nói rõ hơn về cách cài USB2 cIOS Installer using IOS36 & IOS60 làm nền để install IOS202 dc ko? Thanks
    lanbe, sao cái hdd của mình đã chia 2 phân vùng, 1 chơi usbloader và để xài bình thường. Usbloader xài rất tốt, còn cái phân vùng còn lại mình copy phim vào định coi bằng Mplayer nhưng nó ko nhận. nó báo usb device not mounted...
    bạn có yh k mình add cho tiện . Vả lại máy wii mình hệ mỹ ( nhật chuyển qua ) . Giờ mình cài đc HBC rồi và đã downgrade xuống 3.2u . Up lênlại 4.1 của waninoko rồi . Mà h vẫn k đọc đc đĩa game ... K biết cài preloader hay startpatch gì nữa ? Help me plzz T_T
    cậu cho tớ hỏi tớ đang làm nửa chừng trong cái bước đổi hệ wii của ppkhoa á . Mà tới bước 6 roi` , check wii lại thì thấy k gắn modchip . Giờ sao hả bạn ? Đút đĩa nào vào cũng k đọc đc ... , vừa format và update sau khi connect internet , nó thăng lên 4.1 rồi
    ko có gì! thỉnh thoảng update cái usb loader,bây giờ đang là 39c rồi đấy.Có nhiều phong cách gui lắm,lồng cả nhạc nền mp3 vào cho nó vui tai.Đã có Wii spost resort chưa?nếu có game nào ko load được,mình hướng dẫn cho.
    Chào lanbe, mấy tuần rồi mình bận quầ, hôm nay rảnh lại mò vào đây. Mình làm thành công cái USB rồi, theo cách của lanbe đó. Chơi đã thiệt, tụi trẻ con khoái lắm. Thanks lanbe nhiều nha.
    Hi, Bạn biết cách làm cho cái external Hard Drive vừa chơi dc usbloader vừa có thể copy các files khác như 1 usb bình thường ko? thanks
    Thành thật rất rất cám ơn bạn lanbe2007 về tinh thần nhiệt tình của bạn:D. Cho 1 tràng pháo tay:)). Tuy nhiên bạn lưu ý tránh lập nhiều topic làm loãng nhé:D
    Hihi, mình burn lại cái wii fit chạy ngon lành rồi, lỗi do cái đĩa^
    2 ngày nay ngồi mò cái wii ngày nào cũng 2h sáng mới ngủ... mệt quá:(
    Hình như bạn cũng ko ở VN?
    Ah, bạn chỉ mình cài usb loader dc ko? Bản nào mới nhất và ổn định? Trước giờ mình chưa bao giờ dùng usb loader, hôm nay mới mua cái WD 320GB nên muốn xài^^
    Cái wii fit để mình burn lại đĩa khác và test xem sao, còn chuyện unbick wii thì rất dễ nếu nó còn show up preloader, chỉ cần vào HBC rồi install IOS30-64-v1040.wad rồi SystemMenu-v290.wad là xong
    Máy mình 3.2 và softmod rồi, nhưng sau đó điên sao đi format system memory trong wii setting, giờ chả hiểu sao cái wii internet chả connect dc, nó tìm ra mạng wireless của mình nhưng khi testing connection thì báo lỗi.
    anh ơi, em đã phân vùng ổ cứng rồi (1 cho PC 1 cho Wii), format theo WBFS rồi. Nhưng khi em chạy ch trình usb loader thì tự dưng ổ cứng của em tắt ngúm, wii thì bị đứng hình luôn phải rút điện ra cắm lại mới lên đc. Anh có biết vì sao ko :-?
    Nếu phân ổ cứng ra 2 vùng thì em ko thể chép game từ PC vào ổ cứng đc hả anh :-? Thế là phải burn ra đĩa rồi dùng wii copy vào ổ cứng hay sao anh
  • Đang tải…
  • Đang tải…
  • Đang tải…
  • Đang tải…

Cộng đồng Facebook của NintendoVN