[3DS] Những game 3D xứng đáng mua băng gốc cho 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

nên mua game nào?

• Mario Kart 3d

Bình chọn: 48 68.6%
  • Tomb Rider

Bình chọn: 4 5.7%
  • Street Fighter 3d edtion

Bình chọn: 14 20.0%
  • Nintendog 3d

Bình chọn: 4 5.7%

• Số thành viên bình chọn
    70

Key_blade

Thành viên lâu năm
- Tâm lý người tiêu dùng Việt Nam thường hay thích giá rẽ và nhiều khuyến mãi. Vì thế chơi băng gốc với giá thành cao, âu cũng là một trở ngại khó có thể vượt qua. Nhất là khái niệm FlashCard đã ăn sâu vào máu game thủ, và thị trường Việt nam vốn đã nhiều game thủ nghèo. Nếu FlashCard dành cho cho 3DS ra đời thì sự kiện này còn được quan tâm hơn cả khi hệ máy này được phát hành ^_^ bởi một lý do đơn giản, chơi game copy rẻ và thật tế hơn theo tiêu chí của đa số người...
- Nhìn chung, sưu tầm băng gốc là một thú vui tao nhã. Nhưng chơi game copy lại là biện pháp thông dụng hơn cho nhiều người, trong đó có Kawaii và những bạn bè thường hay truy cập vào box Rom Info DS ở Forum, và anh Darkpearl là trùm game lậu của NintendoVN ^_^
Ka nói chuẩn quá,nhưng mà có lẽ nói Darkpearl là trùm game lậu thì hơi quá:myemo0111:
Đúng theo tâm lý người lớn thì:
Mua cho con chơi vì nó đòi riết quá,điếc hết cả tai vv.................
Cũng ko quản lý,biết con mình thích thể loại gì vv.............................
Bá má chỉ có trách nhiệm mua máy,ko bít game hay thế nào mà sẵn sàng bỏ nửa tháng lương để mua cho con mua mình 1 cái băng như mong muốn(Vì có chơi đâu mua nên thấy tiếc $)
Với việc như vậy,sao nintendo ko ra 1 FC chĩnh hãng chỉ hỗ trợ HB nhỉ:myemo0111:

npduy8888

Nấm bình thường
Việc sử dụng các băng game gốc, dĩa game gốc, phần mềm bản quyền thì tại Việt Nam hiện nay vẫn đang là vấn đề nan giải. Tùy vào tình hình của từng người, từng điều kiện và niềm đam mê mà theo đuổi những con đường khác nhau, nhưng cuối cùng đều đến mục đích là chơi những game hay và để giải trí.

Key_blade

Thành viên lâu năm
Việc sử dụng các băng game gốc, dĩa game gốc, phần mềm bản quyền thì tại Việt Nam hiện nay vẫn đang là vấn đề nan giải. Tùy vào tình hình của từng người, từng điều kiện và niềm đam mê mà theo đuổi những con đường khác nhau, nhưng cuối cùng đều đến mục đích là chơi những game hay và để giải trí.
Đam mê đầy mình,điều kiện không có:bye2[1]::em11:

Vấn đề thì có rất nhiều, ai có điều kiện thì mua băng gốc, còn ko có thì cứ đợi Flashcard mà phang thôi :)), bản thân mình chơi game DS vẫn chơi bằng AK2 đây thôi, có mỗi cái game pokemon Soul Siver là băn gốc thôi vì nó có Pokewalk.
Mình mở topic này ko hẳn là để khuyến khích mọi người mua game gốc, mọi người vào chia sẻ xem game nào đáng mua thôi. Ví dụ như mình có xem topic trên forum review game BUST-A-MOVE UNIVERSE là xứng đáng ko mua :))

Dự định sắp tới là mua tất cả các game có Mario và Pokemon, hy vọng Pokemon Grey có bản riêng cho 3DS

Dự định sắp tới là mua tất cả các game có Mario và Pokemon, hy vọng Pokemon Grey có bản riêng cho 3DS[/QUOTE]

bạn thật là giàu có , nhiều người muốn đc như bạn mà ko đc .

warriosbest

Banned
mua 3DS về 1 là mua thêm SF IV - 2 là ko mua đợi ra FC - trong khi đó chụp ảnh tự sướng + bem hết 80gb games PSP \m/

giá có chocobo rancing ra sớm thì ngon :myemo0111:

Dự định sắp tới là mua tất cả các game có Mario và Pokemon, hy vọng Pokemon Grey có bản riêng cho 3DS
bạn thật là giàu có , nhiều người muốn đc như bạn mà ko đc .[/QUOTE]
:no: đừng nói như vậy, thực sự thì mình mua nintendo để chơi mario và pokemon là chính, vì 2 game này độc quyền của nin đúng ko.

Anh Bảo nói chuẩn,1 tuần nhịn đói cùng lắm 3 buổi,giá cả đắt đó,mỗi ngày tích lợn 2k-10k có mà ăn hành,lại còn vui chơi mua sắm,làm phát xem phim là hết $,bố mẹ ki vv................Làm sao mua nổi game gốc(GBA có 7 game gốc,DS:0 game) vì chơi ACE hoài,chỉ dám lậu thôi,ai mà chẳng muốn theo con đg chính đạo.
VD:Ba má công nhân lượng tổng cộng:4tr
Tất cả các chi phí coi như còn tầm 100-200k thì mua băng=niềm tin:sorry[1]:
anh em mình cùng hoàn cảnh:xm0002:

---------- Post added 20-04-2011 at 12:03 AM ---------- Previous post was 19-04-2011 at 11:57 PM ----------

Ka nói chuẩn quá,nhưng mà có lẽ nói Darkpearl là trùm game lậu thì hơi quá
Đúng theo tâm lý người lớn thì:
Mua cho con chơi vì nó đòi riết quá,điếc hết cả tai vv.................
Cũng ko quản lý,biết con mình thích thể loại gì vv.............................
Bá má chỉ có trách nhiệm mua máy,ko bít game hay thế nào mà sẵn sàng bỏ nửa tháng lương để mua cho con mua mình 1 cái băng như mong muốn(Vì có chơi đâu mua nên thấy tiếc $)
Với việc như vậy,sao nintendo ko ra 1 FC chĩnh hãng chỉ hỗ trợ HB nhỉ
cái này thì chắc khó có do vấn đề lợi nhuận của các hãng game,làm một game gần cả năm rời mà nin cho FC để tụi hãng game nó chết à,nin cần đối tác để làm giàu cho công ty mình,nên việc này 99% không xảy ra nhưng vẫn còn 1% hi vọng=;

mua game gốc là tốt nhưng theo mình nghĩ dùng FC để chơi game cũng chưa hẳn là ác :emot-sissies:, có thể nói doanh số của máy bán chạy 1 phần là cũng nhờ vào FC, vì ko phải game thủ nào cũng có nhiều tiền mua máy về toàn chơi game gốc đâu, có khi người ta mua về chơi trên FC là chủ yếu, trên đời này chả có gì là hoàn hảo cả, được cái này thì cũng mất cái kia, nếu ko có FC thì doanh số của DS chưa chắc cao như bây giờ, nhưng mọi người ai có đủ điều kiện thì nên mua game gốc ủng hộ họ :rolleyes[1]:

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
nói vậy lở chơi game lậu ai mà bt...............................
có nói dối hay ko thì lương tâm sẽ giải quyết việc đó thôi

Lightgem: phạt thì có, nhưng nếu mà bị phát hiện thôi. Bọn chơi FC bên này đâu có rêu rao mình chơi FC để bị thộp chứ.

Mua game gốc là mua những game XỨNG ĐÁNG để mua, chứ ko ai dí đầu mình vào toilet bắt mua tất cả game 3DS. Game hay thì ko phải 1 lúc ra 5-6 game cùng 1 lượt đâu, để dành tiền cũng ko hại gì cả. Như mình, từ khi biết launch tittle của 3DS, là biết trước mình sẽ mua SWC và SSF4, dù quĩ của mình đủ mua thêm 2 game nữa. Nhưng ko, phí tiền. Và thực tế chứng tỏ mình đúng: hơn 100 giờ vào SWC, 50 giờ vào SSF4 mà chưa biết chán.

DragonFly

Coi như là Rồng đi
cái này phải có thu nhập kha khá mới dám chơi chứ tầm trẻ em học sinh thì hơi khó :sorry[1]:
Xí quên, anh em mình chủ yếu học sinh nhỉ?? Thôi chịu vậy, hồi đó mình còn học sinh mỗi ngày để dành 500 đ vào quán chơi nes 4 nút, nào là anh em siêu nhân, anh em dao găm, contra :rolleyes[1]:

Bi giờ đi làm thu nhập khá rồi thì cũng nên dành 1 phần nhỏ phục vụ nhu cầu giải trí, anh chị em cố gắng học rồi ra làm dư dả ủng hộ Nin sau cũng được :rolleyes[1]:

warriosbest

Banned
Xí quên, anh em mình chủ yếu học sinh nhỉ?? Thôi chịu vậy, hồi đó mình còn học sinh mỗi ngày để dành 500 đ vào quán chơi nes 4 nút, nào là anh em siêu nhân, anh em dao găm, contra :rolleyes[1]:

Bi giờ đi làm thu nhập khá rồi thì cũng nên dành 1 phần nhỏ phục vụ nhu cầu giải trí, anh chị em cố gắng học rồi ra làm dư dả ủng hộ Nin sau cũng được :rolleyes[1]:
học sinh/sinh viên nữa - còn cái câu cuối thì kết thật \m/ - phải có d/k thì mới ủng hộ đc :rolleyes[1]: - mà phải hợp type của mình thì mình mới ủng hộ đc :bleh[1]:

DragonFly

Coi như là Rồng đi
Hợp xì tai thì là cái cẳng rồi. Nghĩ kỹ lại trước giờ mấy game đáng nhớ đều chơi trên các hệ của Nin. Mình rất thích phong cách game của Nin và câu nói của thần tượng: "Game là 1 thế giới mà trong đó chúng ta hiện thực hóa những giấc mơ của mình" :rolleyes[1]:

warriosbest

Banned
Hợp xì tai thì là cái cẳng rồi. Nghĩ kỹ lại trước giờ mấy game đáng nhớ đều chơi trên các hệ của Nin. Mình rất thích phong cách game của Nin và câu nói của thần tượng: "Game là 1 thế giới mà trong đó chúng ta hiện thực hóa những giấc mơ của mình" :rolleyes[1]:
shenlong \m/ hehe - tiếc chưa có 3ds :D

Nói về chuyện hack thì nó là đề tài tranh cãi muôn thuở không hồi kết. Với gamer , hack là sự cứu cánh cho túi tiền, chỉ bỏ một chi phí nhỏ mà có thật nhiều game và tiện ích thì còn gì bằng? Nhưng với nhà sản xuất đó là một tai họa. Chúng ta đừng nên lên án cách hãnh phát triển game là họ bán quá mắc. Chi phí, thời gian, chất xám đầu tư cho một game là rất lớn chưa kể chi phí sản xuất thẻ, thuế, lợi nhuận cho nhà phân phối, rủi ro cũng ko phải nhỏ (nếu 1 game ko được yêu thích thì công lao coi như đổ sông đổ biển) rất khó để có thể làm hài lòng cả 2 bên. Vì vậy tôi thấy ko nên tranh cãi, ai thích hack thì cứ hack, ai muốn tôn trọng bản quyền thì cứ tôn trọng.

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
để có người spam theo ;))

trở về chủ đề chính thôi, lạc qua chủ đề mua hay không mua rồi

aliviss

V.I.P Member
19/6 The Legend of Zelda: Ocarina of Time 3D
28/6 Resident Evil: The Mercenaries 3D

Những tựa game đáng chơi hè này cuối năm chắc có thêm Mario Kard :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center