3DS Update (6.2.0-12) Tính năng mới Streetpass Relay Points

Cửa hàng game Nintendo nShop

htduy

Nấm nhỏ
fake SSID để lấy quà như trong Animal Crossing thì được
chứ streetpass mình nghĩ là local mà, làm sao được nhỉ

B.E.W.D

Nấm nhỏ
Theo như mình nghĩ thì cách hoạt động của cái Streetpass relay points này là nó sẽ gữi dữ liệu streetpass lên server của nintendo, nó sẽ có cơ chế để biết cái dự liệu nào lấy từ cái hotspot nào, chứ bản chất mấy cái nitendo zone hotspot nó không có chứa dữ liệu gì hết cũng chỉ là cái modem bình thường ( nếu nó có gì đặt biệt thì nintendo sẽ tốn rất nhiều chi phí để lắp đặt ), đó cũng là lý do "làm giả" nintendo zone ở nhà được. Lý thuyết là vậy nhưng thực tế dữ liệu của nó có kèm dữ liệu security gì ko thì khó mà biết, nên cũng nuôi hi vọng mà thử thôi -.-

8163264128

Thành viên lâu năm
Ko phải cứ tạo được nzone là xong đâu. Data streetpass đc up lên sever nin và đc xác định bằng MAC của router.

8163264128

Thành viên lâu năm
Đã có cách relay streetpass, phải spoof MAC và wifi country mới đc. Thích thì liên lạc với bọn gbatemp mà thử, có điều phải có Linux làm soft ap.

B.E.W.D

Nấm nhỏ
Hiện tại đang test thử cách trong gbatemp nãy giờ vận chưa có streetpass nào. Hiện dùng cái MAC được đề xuất trong đó, mọi người test rồi báo kết quả nào

40:53:50:4F:4F:46

B.E.W.D

Nấm nhỏ
Tình hình là làm sáng giờ mà chưa được thử rất nhiều cách -.-
_Dùng MAC clone trên cái modem wifi <---- Không ăn thua (chắc nó chỉnh Eternet MAC còn mình cần chỉnh WAN Mac)
_Dùng Điện thoại android xài Galaxy Note 2 đang sung máu đem root luôn, root xong thử vô số phần mềm đều báo lỗi -.- (gõ lệnh trong Termial Emulator cũng ko ăn thua) <---Tức tập tiếp theo
_Còn Window thì không thấy có cách nào khả thi để làm

Bác 8163264128 làm cách nào hay thế

B.E.W.D

Nấm nhỏ

Cuối cùng cũng được muốn khóc quá :((

Tổng hợp lại đề mọi người có thể làm miễn giải thích lý do chỉ hướng dẫn cách làm:
_Cần cái nào đó phát wifi cho 3ds phải có SSID của một nintendo zone cụ thể là ở forum này môi người hay xài attwifi
_Cần cái địa chỉ card mạng MAC Address của cái phát đó phải trùng nhau thì nó mới trao đổi với nhau được, cụ thể bên gbatemp thống nhất xài 40:53:50:4F:4F:46 (Có thể chỉnh cái khác mà cái đó tính sau)

Bước 1 thì tương đối đơn giản nhiều người đã làm nên không nói nhiều. Còn cái Bước 2 giả địa chỉ MAC để giống nhau mới khó. Có một số cách
_Cách 1: Chỉnh trong modem wifi nếu modem có hỗ trợ - nghiên cứu sáng giờ thì chỉ có một cách duy nhất là modem đó có thể flash custom firmware tên là http://www.dd-wrt.com/wiki modem của mình linksys chỉnh clone MAC được nhưng cái đó là cho ngõ ra nên ko có tác dụng ( miễn đi chuyên sâu vào vấn đề này ) - nếu không rành khuyến cáo không nên đụng vào hư mạng ko chịu trách nhiệm (Cách này lại là cách đơn giản và nhẹ nhàng nhất )
_Cách 2: xài hệ điều hành Linux sao sao đó - mình ko xài nên ko nghiên cứu
_Cách 3: dùng Window thì cần thực hiên 2 việc phát được wifi và giả được địa chỉ MAC sau nhiều giờ tìm kiếm thì mình không tìm được tổ hợp phần mềm miễn phí nào làm được việc này - bó tay
_Cách 4: Dùng điện thoại Android, mọi người hay dùng điện thoại android để phát wifi nên việc này rất là hứa hẹn chỉ cần giả địa chỉ MAC nữa là xong, nhưng cũng sau nhiều giờ nghiên cứu thì các ứng dụng giả địa chỉ MAC là để kết nối với mạng chứ không phải để phát mạng nên nó xung đột tùm lum ko có kết quả - chỉ có một ứng dụng duy nhất có chức năng phát wifi và hỗ trợ Spoof MAC là https://code.google.com/p/android-wifi-tether/ không có trên play store tải trực tiếp trang web - ứng dụng yêu cầu điện thoại android đã root và có cài busybox

Mình sử dụng cách 4 thành công lúc đầu ứng dụng này ko chạy được trên điện thoại của mình nhưng sau khi nghiên cứu được nguyên nhân làm nó chạy rất tốt. Nên nếu bạn nào có android thì ưu tiê thử cách 4 trước

@8163264128 : thank bác mình cũng có nghiên cứu cách đó mà cái note nó ko có file cần thiết trong đó do mình xài stock ROM

8163264128

Thành viên lâu năm
Mình nghĩ nên dùng chung với thế giới. Với lại mac nó có quy định đặt tên nên phải nghiên cứu trước.

B.E.W.D

Nấm nhỏ
MAC nó ko có qui định gì đâu bác chỉ cần 12 số theo chuẩn HEX là được, do mình chỉ cần cùng số thôi chứ ko quan tâm đến nhà sản xuất nên ko quan trọng
ví dụ để dễ nhớ có thể dùng @ N I N V N
tương đương: 40:4E:49:4E:56:4E

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN