3DS update (9.8.0)

Cửa hàng game Nintendo nShop

ai dùng R4i 3DS bây giờ đã có thể play game nds trên 3DS ver 3.0.0 rồi đó.Mà ngặt nỗi upgrade xong lại bị lỗi white screen:-w...cũng may trang chủ có chỉ cách sửa nên cứu được cái R4 3DS he he

chaienNDS

Phóng viên chiến trường
cái stop motion đó có 2 cái
1. stop motion làm từ những tấm ảnh chụp lại rồi ghép với nhau tạo ra 1 đoạn phim giống phim hoạt hình hồi xưa thường côi đó
2.montage cái này là Paused recording and start recording quay giửi chừng nhừng lại rồi tiếp tục quay tiếp cái này bạn biết cách giữ máy và gốc máy thì cái này rất thú vị
Cái vễ hoạt hình là cái Flipnote bạn có thể down trên eshop, vào muc zelda nó có cuộc thi làm hoạt hình về zelda bằng cái flipnote đó

Ice Cream 10A9

Nấm bình thường
Cái trò vẽ làm stop monition trên 3DS thế nào vậy nhỉ bà con, cả cái vẽ hoạt hình như ngày trước rất hay trên DSi mà ko thấy nhỉ
Mình nghĩ bạn đang tìm game Flipnote Studio ấy ^^~ Game này có bán ở eShop đó bạn! Cho phép làm hoạt hình từ những hình vẽ, muốn kiểm tra cho chắc chắn là game này thì bạn xem thử cái Flipnote Studio Trailer rồi coi xem :)

P/s: Hoặc không muốn mua game đó thì có thể dùng chức năng quay phim stop motion của 3DS ( Như ChaienNDS đã nói) Nhưng chỉ quay được phim chứ không vẽ được nha :)

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
^ Flipnote Studio chưa phát hành trên 3DS, và ko thể nào chuyển Flipnote cũ từ DSi qua được, nói tóm lại là hiện giờ ko có trên 3DS

Và Flipnote hoàn toàn miễn phí, ko có bán

raishusaku

Nấm nhỏ
Tại lần đầu xài Nintendo 3ds ( lần đầu mua máy nintendo ) nên chưa biết gì hết giờ lỡ úp lên fw 3.0.0 6u rồi nên muốn hỏi bác nào xài thẻ r4i 3ds sdch nâng lên fw 1.51b rồi có sử dụng được k vậy tại giờ chỉ có mỗi 1 cái 3ds k có dsi (ds) nên tính mai đem ra tiệm nhờ no úp dùm FC

Nên muốn hỏi bác nào có r4i 3ds đã up lên xem có dùng được chưa nếu chưa thì ngồi đợi tiếp vậy

raishusaku

Nấm nhỏ
Mới đem ra tiệm bảo với nó xong nó phán câu xanh rờn hiện tại thẻ r4i của em chưa có phiên bản mới (đệch) về nhà đợi vài tháng nữa đi nản .

Tiếp theo về nhà tớ lên mạng tìm nintendovn hỏi mấy anh ấy có thể úp chưa sau khi chắc chắn mới dám đi ra may mắn đã up được hoàn tất k bị lỗi gì mới mua máy k biết gì cũng mệt quá

Nhiều lúc thấy chán mấy bác chỗ ta mua máy bán thẻ mà k chịu theo dõi cập nhật update gì cả để khi mình đem ra thì bảo k up được mặc dù đã bảo với mấy bác ấy là có update mới rồi mà mấy bác ấy vẫn nói câu ấy nên cuồi cùng đành về chát với mấy bác bên nintendovn cuối cùng up lên được thở phào nhẹ nhỏm dễ sợ

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN