Acekard 2i

Cửa hàng game Nintendo nShop

aliviss

V.I.P Member
Thoát các chương trình trên AceKard2i thế nào vậy bà con, ko lẽ cứ ấn power sao ? tắt game thì mình biết còn tắt chương trình thì chịu, như Moonshell đó , và cho hỏi thêm làm thế nào từ trong FC ra DS Menu nhé.
thoát từ FC --> DS thì ấn power để nó quay về màn hình DSi thui

moonshell thì ấn star--> exit moondshell nó sẽ báo ko tìm thấy file RPGS.nds thì phải ^^ cóp cái file akmenu4.nds vào mục resetme trong thư mục moonshell sau đó đổi tên thành RPGS.nds là xong

tieu roi

mấy anh cho em hỏi là máy NDSi của em vừa update ngay ngày hôm nay em ko bík nó là firm 1. mấy nhưng chắc chắn 1 điều là em ko thể đọc đc thẻ Acei của em vậy cho em hỏi vấn đề là gì và giải quyết ra sao

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT
giá giờ khoảng 600k đó bạn, còn bạn muốn mua rẻ thì oder 1 số bạn đặt hàng ở trang wed nc ngoài, ở mục quảng cáo của 4rum

lucasDS

Nấm nhỏ
giới thiệu về ưu điểm của acekard 2i cho tớ với để xem có nên mua không?
mà acekard 2i có chạy trên ds lite được không nhỉ?
chạy được ,giá cũng không quá chat ,nếu muốn mua nên đặt mua qua mạng ,sẽ rẻ hơn rất nhiều so với mua ngoài hàng ,ưu điểm lớn nhất của nó là update liên tục và đều ,hiện giờ chưa thấy có game nào mà Acekard 2i ko chạy được cả
thích thì đặt ở đây này ,hôm trước ông Al bảo có 290k \:D/

gameboy89

V.I.P Member
Nếu dư tiền thì nên mua DSone là tốt nhất :)) , còn nếu muốn mua rẻ mà cũng tốt thì mua DSTT,Ace :D

DSone is No.1 =))
Tại sao khi nói về card tốt mọi người đều nói về DSTT hoặc Ace nhỉ mà hok hề nhắc tới DSone, giá nó cũng đâu chênh lệnh cao lắm đâu :-j

lucasDS

Nấm nhỏ
tớ đang chờ DS one về nè ,24 hàng về
DS one có nhiều tính năng lắm ,giao diện đẹp nè ,FC duy nhất hiện nay có real-time save ,có thể đang chơi mà vẫn bật tắt cheat được ...
tham khảo thêm ở đây

aliviss

V.I.P Member
tớ đang chờ DS one về nè ,24 hàng về
DS one có nhiều tính năng lắm ,giao diện đẹp nè ,FC duy nhất hiện nay có real-time save ,có thể đang chơi mà vẫn bật tắt cheat được ...
tham khảo thêm ở đây
đâu ra mà duy nhất còn các đại diện ưu tú # như Cyclo DS, M3 Zero đều có chức năng real time save,real time guide,......và tất cả các chức năng của DS One đó chứ giao diện cũng đẹp ko kém (Cyclo thì vô địch rùi nhưng giá cao)

Nếu xét về FC thì

Cyclo DS > DS one,M3 Zero > Acekard2 > DSTT > R4

Hiện tại mình dùng Acekard 2i rất hài lòng game nào cũng chiến hết kể cả game mới nhất (Ace thường được support game tốt nhất ^^) giao diện đẹp dễ dùng,quản lý tốt,nhiều chức năng (như ẩn hiện file chẳng hạn ^^) chỉ có điểm - là chưa hỗ trợ realtime save thui hy vọng sắp tới sẽ có bản update chức năng này

Bạn nào muốn tư vấn về các loại flash card chơi game trên DS,DSi thì pm nick mình nhé aliviss89 nhận đặt lun tất cả các loại flash card

Acekard 290k
SC DS one 390K

gameboy89

V.I.P Member
Cyclos thì hok bít thế nào, nghe nói hệ điều hành cũng pro lắm :D

DSone mình thấy có kèm chức năng hỗ trợ tốc độ từ thể SD card hay fet :D , thẻ của mình nó báo có thể hỗ trợ lên mức "24" vậy là thẻ bình thường :-j , trên web nói mấy cái thẻ có thể hỗ trợ lên đến 4x,5x mới gọi là thẻ tốt, high speed \:D/ cái này chắc hàng gốc :P

Chức năng test thẻ fake trực tiếp :), Real time save đc mình dùng triệt để trong game Goku RPG :))

DS linker , M3 z5 hình như cũng có support clean rom thì phải :-?

cho em hỏi , sao mấy cái save của em đang chơi đem qua đây thì nó ko cho sài, bat làm save mới , bác có cách nào để sài lại mấy save cũ không?
thank các bác nhiuề

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN