Acekard 2i

Cửa hàng game Nintendo nShop

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Tích hợp bộ DSM nên đọc được nhạc mp3, tốc độ duyệt thư mục quá chậm, số lượng option cũng ít hơn nhiều, thiết kế menu không hợp lí lắm (VD muốn mở cheat thì phải bấm phím Y tới 3 lần) nói chung là AKAIO vẫn tốt hơn thằng này nhiều ><

khung_long12

Nấm nhỏ
Tích hợp bộ DSM nên đọc được nhạc mp3, tốc độ duyệt thư mục quá chậm, số lượng option cũng ít hơn nhiều, thiết kế menu không hợp lí lắm (VD muốn mở cheat thì phải bấm phím Y tới 3 lần) nói chung là AKAIO vẫn tốt hơn thằng này nhiều ><
Bạn nói chỉ được cái đúng thôi. Hiện giờ thì Akaio vẫn là ngon nhất rồi :good[1]:

xin giúp đỡ về dsi

cháu mình có 1 máy dsi.Mình có mua cho nó 1 cái Acekard2i.Sau đó mình downoad Akaio 1.4 về giải nén rồi chép thư mục Akaio và file akmenu.nds vào Micro SD nhưng khi gắn thẻ Micro vào Acekard2i rồi cắm vào DSi thì trên menu DSi biểu tượng của Acekard vẫn còn thế (không phải là Phanton gì đó) và khi chọn vào thì nó báo "An error has occurred.press and hold the power button to turn the system off....".Anh em nào rành thì chỉ dẫn rõ cho mình được không?mình rất mới mẻ về những thứ này?có khi nào mua nhầm Acekard dỏm không?nghe quảng cáo là không cần path.Uh còn nữa mình cũng không biết firmware của máy là mấy (chỉ biết là khi mua về tới giờ chưa kết nối wifi được nên chưa update lần nào cả).Mong anh em nào chỉ dẫn xhi tiết cho mình .cám ơn nhiều

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Bạn lật ra trang đầu tiên của topic này để tìm hiểu cách cài đặt firmware AKAIO cho FC. Còn update FC lên để chống DSi fw 1.4.1 thì đọc cái này http://www.nintendovn.com/forum/showpost.php?p=196054&postcount=26
Acekard giả khi cắm vào máy nó sẽ hiện ra màn hình đỏ rực và thông báo "... Please contact your vendor" trường hợp của bạn là do cài firmware không chính xác

hic vậy làm sao để biết FW đúng mà cài cho FC.Mình nghĩ chỉ là copy vào thẻ nhớ thôi chứ.Mình đã thử nhiều FW mà không có cái nào đúng cả

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Nếu là Acekard2i thì chỉ có 1 firmware duy nhất là AKAIO thôi (thật ra thì còn vài cái khác nữa nhưng mà dỏm lắm, không nên xài)

Ở trang đầu mình đã ghi rõ chỗ tải rồi mà, cứ hốt bản mới nhất về thôi, bây giờ là 1.7.1 ;))

giải nén rồi và đã chép vào thẻ nhớ như hướng dẫn nhưng vẫn vậy.cái biểu tượng vẫn là Acekard.com không thay đổi.Dùng Akaio 1.7.1 rồi đó.hic có khi nào cái Acekard không nhận cái thẻ nhớ này không?(thẻ micro sdhc 4g).làm sao bây giờ?

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Thế bạn đã thử vào game chưa?

Còn chuyện cái biểu tượng thì bạn tải cái này về http://filetrip.net/f12918-Firmware-Update-for-AK2i-for-DSi-1-4-1-1-0.html
Chép cái file ak2ifw_update_141_DSi.nds vào thẻ rồi bật máy lên và chạy cái file đó, giống như là chạy game vậy đó, nó sẽ hỏi nhấn nút A hay Start gì đó quên mất rồi để tiếp tục, ngồi đợi chừng nào nó báo xong thì thôi.

Lúc đó khởi động lại máy sẽ thấy nó trở thành biểu tượng Alex Rider như hình này

hic hông biết có phải acekard hỏng hay thẻ nhớ bi hỏng mà khi gắn thẻ nhớ vào acekard thì rút thẻ nhớ ra rất dễ dàng mà không cần phải nhấn mạnh vào gì cả.mình cũng không hiểu nữa?

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Bác Go_ars ko rõ ràng rùi, vấn đề là máy cậu ấy đang là ver 1.4 rùi đấy đâm ra mới ko đọc acekard 2i :)) !!!! Phải cần 1 máy chạy dc acekard 2i thì mới mong update dc !!!

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Ờ, ừm, vậy bạn cài fw rồi chơi game ngon lành gì hết chưa :|
Vô phần System Setting của máy rồi nhìn dưới góc nó có hiển thị fw hiện tại của DSi đó, nó có giống thế này không?

@ratmoonser: buồn ngủ quá bấn loạn hết rồi ;))

aliviss

V.I.P Member
không vào được gì cả.chỉ có thông báo eror khi nhấn vào thẻ acekard trên menu dsi nên đâu vào game gì được
bạn pm số này nhé 0903748908 bạn này ở Q1 cũng dùng DSi mình mới gửi cho bạn ý 2 cái acekard 2i đã up FW 1.4.1 bạn cần hỏi gì về Ace thì pm bạn này nhé

hic cảm ơn các bạn nhiều lắm.Mình đã hiểu hết rồi nhưng mình không ở Việt Nam.Mình đang ở Mỹ.Cũng khó kiếm ra quen ai có máy DSi để mượn nữa.Chắc phải đợi xem có cách khác hay không thôi.cám ơn các bạn nhiều lắm

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN