Acekard 2i

Cửa hàng game Nintendo nShop

aliviss

V.I.P Member
Mình mới mua Acekard2i được 1 tháng, rất ít chơi, thời gian sử dụng đếm trên đầu ngón tay. Nhưng gần đây mình có cho bạn mượn về chơi, nó nghịch cài đặt moonshell, rồi cái acekard2i có triệu chứng như sau.
Đầu tiên thì nó có đứng hình trong khi load game. Sau đấy thì DSi hoàn toàn không nhận diện được cái acekard2i, Bỏ vào thì có chữ: "there is nothing inserted in the Game Card slot".
Mình cho rằng đây là lỗi tiếp xúc kém giữa acekard2i và máy, vì ngay sau đấy đút game gốc Mario Bros cũng bị 1 lần không nhận diện được, nhưng chỉ 1 lần thồi đấy nhé. Do vậy thử cái paper trick của GBA team nhưng vẫn không được. Nay hi vọng anh em giúp đỡ, chứ bỏ mấy trăm mua về rồi không dùng được tiếc quá.
Thông số về máy: NDSi version 1.3U
Acekard2i: mình không rõ version của Ace nhưng lúc còn "sinh thời" thì nó có icon trong phim hoạt hình Finding Nemo.
Giúp mình nhá các bạn,

Xin cám ơn
Dũng
cùng 1 lỗi chung với mình nhưng chưa biết cách khắc phục ra sao.cũng ko biết khách làm cái gì mà bị thế nữa

Mình nghĩ Acekard của bạn là đồ giả, Acekard chưa bao giờ có biểu tượng nemo hết. Cái thẻ đó dùng trên DSLite thì bình thường chứ trên DSi nó chập chờn lắm, lúc chạy đc lúc ko
fiding nemo là sau khi update ace lên thì có hình này để đánh lừa nintendo chứ có phải fake phủng gì đâu. sau khi up 3ds nó có hình game Dorasu đấy. sau khi up lên 3ds v2 thì lại có hình # :))

Các bác cho e hỏi chút:

1. Cho e hỏi 2 card bên dưới có khác gì nhau không? Hay chỉ khác cái hộp?
2. Firmware của card là 1.4.1 thì có thể up lên 1.4.2 phải không?
3. Firmware của DSi hiện nay là bao nhiêu?
4. DSi của e firmware 1.3J thì có nên up lên firmware mới nhất không? hay cứ để nguyên như cũ

Cám ơn!

Acekard 2i 1.4.1 Christmas Limited

Acekard 2i 1.4.1

1. Khác cái hộp
2. Được
3. 1.4.2
4. Nếu ko có nhu cầu mua DSi Ware hoặc thử cho dzui thì khỏi cần up làm gì, cứ để nguyên đó xài cho lành, up lên rồi bị gì là chạy lon ton đi mượn máy khác

manhsoi

Nấm nhỏ
Hiện tại Nintendo đã ra phiên bản update cho DSI 1.4.3 và đã block 1 số fc trong đó có cả acekard 2i anh em cẩn thận trước khi update DSI nhé

SkydragonZX

Nấm nhỏ
sao mình update lên 1.4.3 ,lúc vào bấm vào game dorasu để vào ak2i nhưng màn hình lại bị màu trắng ,em để đó suất 2g để đọc kekaishi:em33:,mà vẫn màu trắng:cc_surrender[1]:

SkydragonZX

Nấm nhỏ
mình xài dslite mà,khi update ak lên để chơi trên 1.4.3 và 3ds 2.1 thì khi tắt máy bật lại,vẫn thấy biểu tượng dorasu,nhấp vô thì màn hình trắng tinh:-&

kidbuu

Nấm nhỏ
Mình mới nhờ ông anh họ về VN chơi mua Acekard 2i ở shop nintendovn, về đây check cái code thì no bảo "Sorry, the Anti-Counterfeit code is not exsit! You bought a FAKE Acekard!". QQ, bắt đền anh Bảo!!!!! :em25:

tuanluoi

Nấm nhỏ
Ko biết mấy card ak khác sao chứ card mình copy 1.8.8 vô lúc kéo lên xuống để chọn game thì nó chạy ngược lại. Kéo lên thì nó chạy xuống, kéo xuống thì nó chạy lên :em21:

DraconKing

Nấm nhỏ
Mình mới nhờ ông anh họ về VN chơi mua Acekard 2i ở shop nintendovn, về đây check cái code thì no bảo "Sorry, the Anti-Counterfeit code is not exsit! You bought a FAKE Acekard!". QQ, bắt đền anh Bảo!!!!! :em25:
Check "code" là sao tớ hông hỉu lắm, tớ chỉ bít có hai loại Acekard 2i khác nhau và nếu cài nhầm firmware của nhau thì nó báo fake.
http://www.acekard.com/
http://www.acekard.us/#
P/S: Cả hai đều là thật vì team Acekard tách ra nên có 2 loại :).

yami123

Nấm nhỏ
Bạn check ở links nào thế. Hình như ak2i của NVN shop là loại FC mà anh Bảo ship từ trang acekard.cc thì phải. Bạn thử vào đó xem

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN