Acekard 2i

Cửa hàng game Nintendo nShop

Cho mình hỏi là:
Mình dùng Acekard2i để chạy từ điển Hàn-Anh Touch Dic, thời gian gần đây sử dụng ngon lành, ko vấn đề gì. Nhưng mà sáng nay, khi bật lại thì nó bị đứng ở màn hình trắng, bật Bypass Antipiracy lên, rồi enabled tất cả mọi thứ mà vẫn k dc. Mình cũng đã thử format lại thẻ, update lên 1.8.8, xóa file nds và file sav, copy lại file nds mới mà vẫn k dc. Trong khi các game khác thì chơi dc bình thường..
Bây giờ mình fải làm sao? Thanks trước....
P.S: Vì Touch Dic rất khó tìm, mình chỉ tìm dc 1 nguồn để down, nên k thể tìm file nds ở nguồn khác....

TiểuLong

Nấm nhỏ
Cho mình hỏi tí là trong lúc update thấy có 2 số chip ID là 4444 và 8181 là sao vậy,nghe nói là 4444 không nên update dễ hư FC còn 8181 thì không sao, ai giải thích dùm mình,có gì thank liền :D

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Cái đó là ký hiệu cho biết Acekard được sản xuất lúc nào, mấy cái 44 là đời đầu tiên, nó bị lỗi khó update được, lúc nào cũng phải chờ hết. Muốn xem thì trong giao diện của AKAIO bấm nút Start, More ->, Help, nhìn dòng ở dưới chỗ HW: đó

TiểuLong

Nấm nhỏ
Sẵn Mod cho em hỏi là lúc update nó có ghi dòng " This program may damage your acekard2i cartrige (it has very small chance) you should know what you are doing before continue " thấy ghê quá :-ss

TiểuLong

Nấm nhỏ
Shop Mr Minh của bạn Perfect Sun 900k ,NVN Shop 960k,ráng để tiền mua mà Key tạo 1 topic hướng dẫn update SCDS2 đi,được không ?

haizzz mình mới được ông anh gửi cho con dsi xl....hôm nay hộc tốc chạy đôn chạy đáo đi mua hết cả thẻ nhớ lẫn Acekard2i ở chỗ aliviss....nhưng thẻ lại không nhận với máy....haizzz chán như con gián...nhưng có điều lạ là đưa thẻ micro vào trong acekard thì nó lại không nhận...nhưng tháo thẻ ra cái thì acekard lại nhận với máy như thường....có ai giúp mình với không bó tay rồi...aliviss có bảo là sang tuần đổi cho cái thẻ khác nhưng mà máu chơi game sôi sùng sục rồi....giờ giúp được tới đâu hay tới đó

Em mới mua 1 em 3DS + 1 chiếc thẻ Acekard 2i, sau khi update xong xuôi thì chơi bình thường ko sao cả. Nhưng sáng nay copy cái loader mới để chơi game Kirby Mass Attack --> ko vào đc game ---> emh thử xóa folder _aio cũ trong máy đi và tải AKAIO 1.8.8 + loader mới vào để thử lại thì máy báo lỗi Clone 5 It may not be a genuine Acekard. Please contact your vender or access our website... Thẻ của em thì chắc là ko phải thẻ Fake/Clone rồi vì trước đó vẫn chơi game ngon lành.

Ah hay là có anh chị nào dùng Acekard cho 3DS và đã update cả 3DS lên 2.0V và firmware Acekard 2i lên 1.4.3 thì em nhờ anh chị upload hộ em folder _aio trong thẻ Micro mà anh chị dùng để chơi game trên 3DS được ko ạ. Em lỡ tay xóa mất cái folder đó rùi mà giờ hình như download AKAIO 1.8.8 mới về thì lại phải update lại, mà em lại ko còn DSi nữa
Anh chị giúp em với anh nhé, em cảm ơn anh chị nhiều

Update với firmware ko có liên quan gì với nhau hết, ko cần phải update lại đâu. Bạn xem trên mặt cái thẻ đó ghi trang web có phải là Acekard.com không? Hay là Acekard.cc? Thử format lại thẻ bằng Panasonic SD Formatter rồi chép lại firmware xem

Yeah được rùi, em cảm ơn anh. Hóa ra của em là hàng của Acekard.cc, em lại vào Acekard.com để download AKAIO và Loader về nên máy báo là Clone. May quá đang định ra shop mua cái Acekard mới, nãy giờ lo tưởng mua phải hàng dởm :(

Anh ơi liệu loader em download từ http://akaio.net/loaders/ có dùng chung được cho AKAIO của Acekard 2i từ Acekard.cc ko ạ ? Vì game Kirby Mass Attack phải có loader mới thì mới chơi được :(

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN