Acekard 2i

Cửa hàng game Nintendo nShop

thanhbtre

Nấm nhỏ
Mình ko có Acekard loại đó nên ko biết, còn Kirby Mass Attack thì bạn có thể tải bản đã được patch sẵn, cái này chơi được trên hầu hết các FC rồi
mình check rùi trường hợp y chang bạn zeromorion kêu reinsert card luôn :bye2[1]: đành chịu thôi đến giờ mà .cc chưa up được cái vụ 1.43 thì nói chi AKAIO mới hay loader mới của riêng hàng fake.... :sorry[1]:

giúp mình, ack2i của mình lại bị gì rồi

mấy hôm nay hay chơi pictocross 3D. nhưng từ hôm wa tới h có lúc chơi dc vài phút thì đứng cứng ngắc. tắt máy, mở lại thì máy không nhận card nữa. gỡ ra gỡ vào, tắt máy lên tắt máy xuống thì nhận lại. nhưng vào chơi game thì 1 lát lại đứng, thoát ra home thì lại ko thấy nhận card. cứ bị vậy hoài. lần chơi dc lâu nhất là nửa tiếng gì đó (check đủ loại game)
trong số những lần tắt mở tắt mở, thì có lúc vào dc list game, nhưng nó ra thông báo "this may not a genuine card..." gì gì đó.
còn bây h, hoặc là máy ko nhận card, hoặc là load vào dc menu game, chọn game thì nó báo "system file is missing". hoặc là click vào biểu tượng card thì máy báo có lỗi xày ra, hold power to turn off...

mình mua của nintendoVN shop, chắc ko phải do card giả nhỉ? :((

fix vụ này thế nào các bạn ơi?

thanhbtre

Nấm nhỏ

mấy hôm nay hay chơi pictocross 3D. nhưng từ hôm wa tới h có lúc chơi dc vài phút thì đứng cứng ngắc. tắt máy, mở lại thì máy không nhận card nữa. gỡ ra gỡ vào, tắt máy lên tắt máy xuống thì nhận lại. nhưng vào chơi game thì 1 lát lại đứng, thoát ra home thì lại ko thấy nhận card. cứ bị vậy hoài. lần chơi dc lâu nhất là nửa tiếng gì đó (check đủ loại game)
trong số những lần tắt mở tắt mở, thì có lúc vào dc list game, nhưng nó ra thông báo "this may not a genuine card..." gì gì đó.
còn bây h, hoặc là máy ko nhận card, hoặc là load vào dc menu game, chọn game thì nó báo "system file is missing". hoặc là click vào biểu tượng card thì máy báo có lỗi xày ra, hold power to turn off...

bạn check thữ coi card của mình là loại nào trước đã xem trên thân card nếu trang chủ của card là www.acekard.cc thì bạn phải vào đó download akaio của nó rùi chép vào thẻ chơi mới được còn nếu là www.acekard.com thì cảd bị lỗi thật rùi >:)

mình chơi card này từ hồi tháng 6 tới h rồi. chỉ có 2 hôm gần đây bị lỗi vậy thôi.
mình đã format lại thẻ, cài lại firmware mà vẫn ko ăn thua. thẻ vẫn lúc nhận lúc không.

Sao acekard 2i của mình có lúc thì nhận,lúc thì không nhận,phải tắt máy mở lại thì nó mới nhận mặc dù mình chơi xong để nguyên trong slot 1 chứ không có rút ra.Mở máy 10 lần thì nó không nhận khoảng 3,4 lần.Cái này là bị thẻ hay FC thế mấy bạn:shake:

Key_blade

Thành viên lâu năm

kha don gian,ban down phan mem panasonic formater.vao trong cai setting de overwirte full format full het va cai la fw cua ace la dc

Hix.Nó đổ thêm bệnh mới rồi mấy bác ạ.Em chùi sạch sẽ xong hết rồi thì mở lên.Chọn vào menu thì nó cứ Loading mãi mà không vào menu dc.Tắt máy mở lại thì lại vào đc.Thế là bị sao hả mấy bác.Cái FC em mới mua có 1 tháng và em Check thì là real card.Vậy là máy em nó bị hư Slot 1 phải không:bye2[1]::bye2[1]:

SkydragonZX

Nấm nhỏ
bạn copy hết game và thư mục cần thiết ra ngoài chứ thư mục _aio và cái thư mục .nds có tên j j ấy ở ngoài root
dùng panasonic formater tool( tự google đi ) để format thẻ
chép thư mục mà bạn mới copy ra ngoài vào rồi cài lại firmware
chúc bạn may mắn lần sau :>

DraconKing

Nấm nhỏ
Hix.Nó đổ thêm bệnh mới rồi mấy bác ạ.Em chùi sạch sẽ xong hết rồi thì mở lên.Chọn vào menu thì nó cứ Loading mãi mà không vào menu dc.Tắt máy mở lại thì lại vào đc.Thế là bị sao hả mấy bác.Cái FC em mới mua có 1 tháng và em Check thì là real card.Vậy là máy em nó bị hư Slot 1 phải không:bye2[1]::bye2[1]:
Máy của tớ cũng có tình trạng tương tự, và phát hiện ra bệnh là ở việc Acekard 2i không khít vào slot 1 (mặc dù đã bấm vào nghe cái tạch) nguyên nhân thì chịu nhưng khi để DS trong cặp hay xóc mạnh thì sẽ bị.
PP xử lý: Ấn nhẹ vào là lại bình thường. (Có lần chơi đến 9h pm trong HM tales of two towns thì đứng hình >"<)

Hix.Teo em rồi mấy bác ơi.Em làm theo cách này http://wiki.gbatemp.net/wiki/Solving_Acekard_2i_Contact_Issues#The_Paper_Trick
Nhưng em không xem kĩ nên cắt giấy bao hết cả cái FC lại rồi nhét vào.Nên bây giờ cái Slot 1 của em nó tè le lun.Lúc trước nhét FC vào phải ấn xuống nó mới vào.Bây giờ chỉ cần nhét là nó vào ngay.Lấy ra cũng vậy.Em cầm cái FC rút là nó ra lun.Không còn độ đàn hồi như lúc trc nữa.Chắc vài bữa em dốc ngược DS lại là FC nó rớt ra lun quá:|.Làm sao bây giờ hả mấy bác:myemo0103:

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Phiên bản 1.8.9
http://www.akaio.net/forum/viewtopic.php?t=1031&f=8
hoặc http://filetrip.net/f26763-AKAIO-1-8-9.html

Và loader mới luôn http://akaio.net/loaders/

- Danh sách game sẽ hiển thị tên file nếu chuơng trình đó bị thiếu thông tin (thường là mấy cái homebrew nó toàn hiện DS Program File)
- Sửa lỗi Arm7
- Skin mới (EvoI)
- Tinh chỉnh lại các biểu tượng
- Giảm bộ nhớ sử dụng
- Sửa lỗi game
Mã:
November 23rd, 2011
-------------------
Fixed Camp Rock - The Final Jam (#5774).
Fixed Sims 3, The (#5794).
Fixed Brainstorm Series - Treasure Chase (#5796).
Fixed One Piece - Gigant Battle! (#5822).
Fixed Solatorobo - Red the Hunter (#5844).
Fixed Kirby - Mass Attack (#5865).
Fixed Petz - Puppyz & Kittenz (#5867).
Fixed Phineas and Ferb - 2 Disney Games (#5889).
Fixed One Piece Gigant Battle 2 - Shin Sekai (#5893).
Fixed Fossil Fighters Champions (#5895).

November 18th, 2011
-------------------
Fixed saving in a couple of games.
Fixed Tinker Bell to Yousei no Ie (#5772).
Fixed Kokoro no Kokoron (#5773).
Fixed Petz - Bunnyz Bunch (#5778).
Fixed All Kamen Rider - Rider Generation (#5809).
Fixed Camping Mama - Outdoor Adventures (#5826).
Fixed Dragon Quest Monsters - Joker 2 (#5821,#5846).
Fixed Pucca - Power Up (#5834).
Fixed Nora to Toki no Koubou - Kiri no Mori no Majo (#5783).
Fixed Red Stone DS - Akaki Ishi ni Michibikareshi Monotachi (#5784).
Fixed Suite Precure Melody Collection (#xxxx).
Fixed Professor Layton and the Last Specter (#5864).
Fixed Harry Potter and the Deathly Hallows - Part 2 (#5768).
Fixed Puyo Puyo!! 20th Anniversary (#5769).
Fixed Jewels of the Ages (#5779).
Fixed Smurfs, The (#5782)
Fixed Harry Potter and the Deathly Hallows - Part 2 (#5802).
Fixed Phineas and Ferb - Across the 2nd Dimension (#5804).
Fixed Jewels of the Ages (#5805).
Fixed Harvest Moon DS - The Tale of Two Towns (#5829).
Fixed Phineas and Ferb - Across the 2nd Dimension (#5836).

thanhbtre

Nấm nhỏ
tình trạng là hôm nay đang chơi wario DIY chỉnh cheat nhưng vào chơi một chút thì bị đứng màn hình tắt máy mở máy lên thì máy đã ko còn nhận card nữa... Bị gì gòi :eek:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN