Bạn có hài lòng với hình ảnh 3D?

Cửa hàng game Nintendo nShop

Ice Cream 10A9

Nấm bình thường
Cám ơn mọi người đã giúp đỡ ^^ I owe you all :x:x
To SkydragonZX: Sky ơi mình đâu có bảo là mình không thích 3D đâu? :em10: Anyway thank you so much :em32:
To sanada: Thanks :x ( Ice Cream nhớ ghi tách ra nhé :)) )
To TiểuLong: Hihihi sáng h đi học , mới thi xong ^^
To Randal Keith Orton: Mình có bảo với Norain là có gì thì pm riêng đừng làm phiền mọi người, nhưng cậu ấy không nghe :sorry[1]:
To Doon: Thanks again :rolleyes[1]:
To boytoof198: hê hê hê ...:myemo0110:
Quay trở lại topic, mình đã nói ý kiến của mình về 3D rùi : rất cool ^^ đôi khi có cảm giác cái màn hình nó bự hẳn ra \m/ So far chưa bị hư hỏng gì về mắt :)) Tuy nhiên vẫn hay tắt 3D vì mắt chưa quen với 3D nên còn bị mỏi. Sẽ phấn đấu , quyết tâm "luyện" mắt để có thể thưởng thức 3D nhiều hơn! ^^ ( với lại bây h có thể download thêm 3D trailer cho game rồi, càng có cơ hội dùng 3D hơn :D)
(P/s: To Norain >:P)

Có mỗi vụ này mà cũng chiến tranh nhiều nhỉ, người ta mua máy vì game chứ có ai mua game phải xài hết các tính năng của máy đâu nào. :myemo0111:
3D thì đúng là một số trường hợp phải tắt đi thật (như vừa nằm ngang vừa chơi, vừa đi tàu điện vừa chơi v...v...)
Tuy nhiên có 1 vấn đề về 3DS mà Nin nên sửa trong bản 3DS lite sau này. Ghost images
Ghost images
Có lẽ là do giới hạn của công nghệ 3D không kính hiện tại. :xm0002:

Ice Cream 10A9

Nấm bình thường
sao mình cũng nhảy vào can mà Ice ko thèm nhớ ra mình nhể :-< buồn ghê
mà đúng là chị chằn không vào thật nè ;))
:))=)) Tớ nhớ ra cậu rùi :|
À mà cho mình hỏi những cái, câu hỏi có vẻ ngớ ngẩn, nhưng 3D này có giống 3D ngoài rạp không? Theo mình biết là có, nhưng theo mình thấy thì 3D ở 3DS thì giống như là xếp tầng hình ảnh thụt vào trong, còn hình như ở rạp là lồi ra ngoài? :em04:

Có mỗi vụ này mà cũng chiến tranh nhiều nhỉ, người ta mua máy vì game chứ có ai mua game phải xài hết các tính năng của máy đâu nào. :myemo0111:
3D thì đúng là một số trường hợp phải tắt đi thật (như vừa nằm ngang vừa chơi, vừa đi tàu điện vừa chơi v...v...)
Tuy nhiên có 1 vấn đề về 3DS mà Nin nên sửa trong bản 3DS lite sau này. Ghost images
Ghost images
Có lẽ là do giới hạn của công nghệ 3D không kính hiện tại. :xm0002:
Thanks :) Về vụ Ghost Image thì mình hay bị lắm á =,= Hỏi bên box Hỏi đáp cũng không ai giải quyết được nên chắc là vô phương cứu chữa thật rùi :((

3D này có giống 3D ngoài rạp không? Theo mình biết là có, nhưng theo mình thấy thì 3D ở 3DS thì giống như là xếp tầng hình ảnh thụt vào trong, còn hình như ở rạp là lồi ra ngoài?
Mình chỉ mới xem phim 3D có một lần duy nhất, Harry Potter phần cuối, thấy nó y chang nhau, mà 3D trên phim nhìn còn ko rõ bằng mấy game của chính Nintendo làm nữa, nhưng mà nó ko có bị hiện tượng bóng mờ khi thay đổi góc nhìn như 3DS (nhưng lại phải đeo kính, huề vốn ;)))

It's a contrast problem. There are always ghost images on the 3DS for two reasons: the LCD parallax layer is not 100% opaque, so light intended for the other eye still gets through, AND in order to increase the "sweet spot" the parallax lines are actually slightly smaller than they need to be to completely cover the pixels intended for the opposite eye. You can see what I mean with this picture: http://cache.gawkerassets.com/assets/images/9/2011/03/3dsmicroscope.jpg

The ghost images are just much more noticeable in a high-contrast environment. They are always technically there.
Theo như cái quote này thì ghost images luôn luôn có ở đó do các phương pháp nhằm tăng góc nhìn 3D chỉ là trong các môi trường có độ tương phản cao thì làm cho hiện tượng đó nhìn rõ hơn thôi. Vấn đề kỹ thuật, chỉ còn cách chờ 3DS lite hay 3DS LL thôi :sorry[1]:.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN