bạn đang dùng GBA gì ? đến với nó ra sao ?

Cửa hàng game Nintendo nShop

GBA nào đang sử dụng

• Gameboy Advance thường

Bình chọn: 18 10.5%
  • Gameboy Advance Sp

Bình chọn: 81 47.1%
  • Gameboy Micro

Bình chọn: 11 6.4%
  • Chơi trên DS

Bình chọn: 51 29.7%
  • Phương tiện khác, nhớ kể ra

Bình chọn: 11 6.4%

• Số thành viên bình chọn
    172
bác giống em rồi. Nhưng em ko có iphone mà là xbox - 1 tượng đài game. Nhưng thấy nó vẫn chỉ ngang ngửa gba. Hình như ai trong box gba đều có cảm giác: Cầm gba thấy sướng hơn chơi ps3, xbox thậm chí ds.
hi, mình thì đi làm văn phòng ghiền lắm muốn chơi mà sợ nhân viên nó cười :D đành về nhà mới chơi được... Nói thiệt ps2 mình cũng có thằng bạn cho mượn nhưng thú thật mình chơi 30 phút là thấy chóng mặt quá và ko có times theo save nó chơi tiếp được và cũng chả giúp mình giảm stress sau công việc được. Còn với gba sp mỗi khi mệt mỏi, căng thẳng do áp lực trong công việc và cuộc sống mình cầm lên chơi nó giúp ta thấy nhẹ nhàng thoải mái hơn :) nhất là trò 2 con khỉ ăn chuối donkey kong thì phải :D mình cũng ko có nhiều băng để chơi cho lắm nhưng dẫu sau 1 ngày làm việc trở về nhà cầm gba chơi thấy như trẻ lại nhu trè con ko lo âu và mệt mỏi nữa :)

Kawaii

Super Princess Peach
- Đọc những dòng cảm xúc dành cho Gameboy mà cảm thấy thật là ấm lòng ^_^

- Đó chính là những trãi nghiệm tuyệt vời khi tìm thấy niềm vui... Dù cho ngoài đời thường, bạn là người bất kỳ nào trong giai cấp xã hội, thì khi hòa mình vào chiếc máy GBA, bạn sẽ nhẹ nhàng tìm thấy lại sự cân bằng trong cuộc sống mệt mỏi đầy lo toan.
obi123 nói:
em ko có iphone mà là xbox - 1 tượng đài game. Nhưng thấy nó vẫn chỉ ngang ngửa gba. Hình như ai trong box gba đều có cảm giác: cầm gba thấy sướng hơn chơi ps3, xbox thậm chí ds.
- Kiếm Tốt thì giao cho Kiếm Sĩ thiên tài, GBA sẽ thật sự có ý nghĩa khi nằm trong tay người biết giá trị tinh thần vô giá của nó ^_^

Đó chính là những trãi nghiệm tuyệt vời khi tìm thấy niềm vui... Dù cho ngoài đời thường, bạn là người bất kỳ nào trong giai cấp xã hội, thì khi hòa mình vào chiếc máy GBA, bạn sẽ nhẹ nhàng tìm thấy lại sự cân bằng trong cuộc sống mệt mỏi đầy lo toan.:D câu này hay nè

cũng giống như bên sl4x vậy :D cầm cái đt trắng đen có ăn ten nhưng lại có thẻ nhớ 1GB và nghe mp3 còn hay hơn ipod gấp 10 lần

B.Giovanni

Nấm bình thường
Lần đầu tiên mình biết đến GB là hồi học lớp 2 , ở lớp có đứa mang đến lớp chơi và mình đã thích ngay từ lúc đó , nhưng mong muốn đc sở hữu 1 chiếu GBA lúc đó đã bị dập tắt ngay bởi vì giá GBA lúc đó tận 800k (lúc đó là năm 2002-2003 mà ) nên đối với mình và cả nhà mình là điều ko thể . Rồi GBA SP ra , lúc đó mình cũng chỉ biết gọi là nintendo GB thôi chứ cũng chẳng biết tên của từng loại máy,mình thấy GBA SP thì thích lắm , thích hơn GBA vì nó nhỏ gọn nhưng ko thể mua đc vì nó còn đắt hơn GBA ( nhớ là 1 triệu thì phải :em34: ) ... Thời gian cứ thế trôi , mơ ước đi vào quên lãng nhưng chưa bị dập tắt . Một ngày hè năm 2009 , đến nhà thằng bạn chơi thì thấy nó đang chơi pkm trên giả lập , thấy cũng hay hay nên mượn đĩa về chơi , nhưng thực ra lúc đó vì nghe nó nói trong đĩa có trò naruto nên mượn chứ có biết pkm chơi thế nào đâu :)) Về nhà nghịch naruto đc 1 tiếng thì thấy chán quá rồi tìm trò khác thì thấy có ROM pkm rồi kích vào thì thấy có tất cả các phiên bản pkm từ red , blue cho đến fire red rồi kích thử vào pkm leaf green chơi đc 1 lúc thấy hay quá rồi nghiện luôn , lúc đấy mình còn ko biết cách ra khỏi Viridian City cơ :)) luyện cho con Ivysaur đến Lv 28 rồi mà vẫn chưa ra đc thành phố đầu tiên . Thế là chơi pkm trong suốt 1 năm . Vào 1 ngày hè năm 2010, lang thang trên trang yahoo hỏi đáp thì mình chợt thấy có đứa rao bán GBA SP với giá 300k , thật ko thể tin nổi vì từ trc tới giờ mình nghĩ các loại gameboy thì chỉ có 1 triệu trở lên thôi ,thế là mình mua luôn .Hôm đi giao dịch đúng trong cái đợt HN nắng nóng ý, mình đi sớm 45' đến Lò Đúc để đợi , đến nơi thì mới 9h15 , còn 15' nữa , loanh quanh mấy vòng trc cổng trg Lê Ngọc Hân ,ở đấy có ngã tư ý mình cứ lòng vòng quanh đấy .Đúng 9h thì nó gọi bảo là đang đứng ở cổng trường L.N.H , mình vội đạp ra , từ bên đường nhìn sang , kia rồi , đúng cái áo phông đỏ và quần lửng xanh như đã hẹn từ trướcc , vội lao sang đường , suýt nữa thì ô tô đâm :biggrin[1]: . Mua xong cái máy , chả test tủng gì cả , 'bay' ngay về nhà , may mà gặp cái máy tốt , ko hỏng hóc gì , màn hình sấng nét , chỉ tội mất cái vít ở pin phải dán băng dính :xm0001: , ngoài ra còn đc tặng kèm 5 băng nữa :myemo0124: , thế là chơi ngày chơi đêm , game đầu tiên là Batman - RISE OF SIN TZU , nhưng vẫn phải dấu vì sợ bố mẹ biết .Sau đó , lên mạng tìm xem ai có bán băng GBA ko thì 1 thời gian sau , mua thêm đc băng pkm Ruby của a Aliviss và đồng thời cũng là mem của nintendovn luôn :biggrin[1]: . Ngày 20/10 năm 2010 , có GBM nhưng là do bán GBA SP đi để mua , mình cũng thấy rất tiếc nhưng vì ai cũng bảo GBM rất hiếm nên bán gba đi và đã phải hối hận, 1 tuần sau khi bán , hoangshai (ng mua GBA ) đã làm rơi và hỏng ... Bây h thì đang chuẩn bị mua 1 chiếc để sưu tầm cho đủ bộ :rolleyes[1]:

Hipi01

Nấm bình thường
giờ mới thấy mình phá đảo nhiều game nhất là trên GBA :FF4 , FFTA , Tales of Phantasia , .....mấy hệ handheld đời sau này chẳng chơi nổi 1 trò nào ra hồn , giờ thèm con GBM quá

giờ mới thấy mình phá đảo nhiều game nhất là trên GBA :FF4 , FFTA , Tales of Phantasia , .....mấy hệ handheld đời sau này chẳng chơi nổi 1 trò nào ra hồn , giờ thèm con GBM quá
hihi chơi ps2 với ps3 được 15 phút là chóng mặt muốn ói :( chắc ko nhìn 3D nhanh được

summonDS

Nấm nhỏ
Trích: giờ mới thấy mình phá đảo nhiều game nhất là trên GBA :FF4 , FFTA , Tales of Phantasia , .....mấy hệ handheld đời sau này chẳng chơi nổi 1 trò nào ra hồn , giờ thèm con GBM quá

bạn nói vậy hơi kỳ nha trên DS ra hàng đống game hay đó
:rolleyes[1]:

Kawaii

Super Princess Peach
- hihi ^_^ GBM tuy khó tìm, nhưng không phải là quá hiếm đâu, thỉnh thoảng Kawaii cũng thấy rao vặt ở box Quảng Cáo mà, hoặc bạn có thể ghé đường Pasteur, ở đó họ còn bán máy mới.
Lần đầu tiên mình biết đến GB là hồi học lớp 2 , ở lớp có đứa mang đến lớp chơi và mình đã thích ngay từ lúc đó , nhưng mong muốn đc sở hữu 1 chiếu GBA lúc đó đã bị dập tắt ngay bởi vì giá GBA lúc đó tận 800k (lúc đó là năm 2002-2003 mà ) nên đối với mình và cả nhà mình là điều ko thể . Rồi GBA SP ra , lúc đó mình cũng chỉ biết gọi là nintendo GB thôi chứ cũng chẳng biết tên của từng loại máy,mình thấy GBA SP thì thích lắm , thích hơn GBA vì nó nhỏ gọn nhưng ko thể mua đc vì nó còn đắt hơn GBA ( nhớ là 1 triệu thì phải :em34: ) ... Thời gian cứ thế trôi , mơ ước đi vào quên lãng nhưng chưa bị dập tắt . Một ngày hè năm 2009 , đến nhà thằng bạn chơi thì thấy nó đang chơi pkm trên giả lập , thấy cũng hay hay nên mượn đĩa về chơi , nhưng thực ra lúc đó vì nghe nó nói trong đĩa có trò naruto nên mượn chứ có biết pkm chơi thế nào đâu :)) Về nhà nghịch naruto đc 1 tiếng thì thấy chán quá rồi tìm trò khác thì thấy có ROM pkm rồi kích vào thì thấy có tất cả các phiên bản pkm từ red , blue cho đến fire red rồi kích thử vào pkm leaf green chơi đc 1 lúc thấy hay quá rồi nghiện luôn , lúc đấy mình còn ko biết cách ra khỏi Viridian City cơ :)) luyện cho con Ivysaur đến Lv 28 rồi mà vẫn chưa ra đc thành phố đầu tiên . Thế là chơi pkm trong suốt 1 năm . Vào 1 ngày hè năm 2010, lang thang trên trang yahoo hỏi đáp thì mình chợt thấy có đứa rao bán GBA SP với giá 300k , thật ko thể tin nổi vì từ trc tới giờ mình nghĩ các loại gameboy thì chỉ có 1 triệu trở lên thôi ,thế là mình mua luôn .Hôm đi giao dịch đúng trong cái đợt HN nắng nóng ý, mình đi sớm 45' đến Lò Đúc để đợi , đến nơi thì mới 9h15 , còn 15' nữa , loanh quanh mấy vòng trc cổng trg Lê Ngọc Hân ,ở đấy có ngã tư ý mình cứ lòng vòng quanh đấy .Đúng 9h thì nó gọi bảo là đang đứng ở cổng trường L.N.H , mình vội đạp ra , từ bên đường nhìn sang , kia rồi , đúng cái áo phông đỏ và quần lửng xanh như đã hẹn từ trướcc , vội lao sang đường , suýt nữa thì ô tô đâm :biggrin[1]: . Mua xong cái máy , chả test tủng gì cả , 'bay' ngay về nhà , may mà gặp cái máy tốt , ko hỏng hóc gì , màn hình sấng nét , chỉ tội mất cái vít ở pin phải dán băng dính :xm0001: , ngoài ra còn đc tặng kèm 5 băng nữa :myemo0124: , thế là chơi ngày chơi đêm , game đầu tiên là Batman - RISE OF SIN TZU , nhưng vẫn phải dấu vì sợ bố mẹ biết .Sau đó , lên mạng tìm xem ai có bán băng GBA ko thì 1 thời gian sau , mua thêm đc băng pkm Ruby của a Aliviss và đồng thời cũng là mem của nintendovn luôn :biggrin[1]: . Ngày 20/10 năm 2010 , có GBM nhưng là do bán GBA SP đi để mua , mình cũng thấy rất tiếc nhưng vì ai cũng bảo GBM rất hiếm nên bán gba đi và đã phải hối hận, 1 tuần sau khi bán , hoangshai (ng mua GBA ) đã làm rơi và hỏng ... Bây h thì đang chuẩn bị mua 1 chiếc để sưu tầm cho đủ bộ :rolleyes[1]:
- Đôi khi có những mất đi sẽ không bao giờ tìm lại được nữa ^_^ nhưng mà có những thứ tuy không thay thế được cái cũ, nhưng nó tạo cho ta cảm giác thật là thân thương nồng ấm của kỷ niệm xưa ^_^ chúc bạn tìm mua được chiếc GBA ưng ý nha.

hailainguyen

Nấm nhỏ
hihi HLN cũng mê gameboy lắm,nhớ khi xưa học cấp 1 , ra về thấy mấy đứa học lớp dưới chơi gameboy classic ( cái máy trắng trắng bự bự chơi trò donkey kong) nhìn thấy quá đẹp.Mình cứ ngỡ máy đó cũng rẻ thế là về nhà mơ ước có điều kiện để sắm một em , nhưng khi đến siêu thị miền đông thì mọi hi vọng tan biến . Giá của nó thật chát chúa : máy thì 1mil và băng thì 100k/băng .Lúc đó đâu biết shop game là gì đâu.Vậy là ngậm ngùi về nhà ôm mộng . Bùn bùn mua cái máy xếp gạch 20-50k về chơi cho đỡ chán :sorry[1]: . Giấc mơ nối tiếp giấc mơ , đến khi học hè hồi cấp 2 , dc xem một anh lớp trên chơi pokemon trên GBC , trong lòng muốn hỏi anh ấy có muốn bán lại cho mình hok nhưng ko dám;cho đến năm học lớp 11 ,lúc ra về một cậu bạn để quên máy GBC , mình vội vàng cầm thử , ôi cảm giác rất là phê , nhưng mình ko lấy về mà đã đem trả cho cậu ta :)>-. Vì chúng ta đều là những fan boy của hệ máy này thì sao lại có thể để lòng tham lấn chiếm cảm xúc được chứ :rolleyes[1]:. Sau này đã có GBC , GBA , GBA sp và mình đều nâng niu chúng , lâu lâu lấy ra chơi và nhớ đến những kỉ niệm khi chưa sở hữu một chiếc máy gameboy :em24:

B.Giovanni

Nấm bình thường
Giống mình , hồi đó thấy GB cũng bán ở mấy hàng điện bình thuwofng tức là ko phải chuyên về bán gameboy ý cho nên tưởng giá cũng rẻ hỏi nào ngờ vẫn hơn 1 tr :em27: :))

mình dùng GBA ,dì mua cho nhưng hồi nhỏ còn nên không biết về scmini mà chơi nên đi mua băng gốc nhưng còn là hs nên không có tiền đa phần chỉ mua game pokemon dùng 2đến 3năm rồi vẫn chưa bị gì tuy hơi bị trầy

Hồi bé còn lớp 1 lớp 2 thì ông cậu mình mang con GB pocket về chơi Mario , cảm giác lúc đấy rất sung sướng ! Bình thường hồi đó chỉ chơi trên máy 4 nút cắm vào TV thôi nên cầm con GB vào thực sự thấy nó rất hiện đại :myemo0111: Rồi sau này k rõ con pocket đi đâu vì là của ông cậu , lên cấp 2 mình được mua GB color chơi pokemon mãi , nhớ luk đó hay đi mua cả tá pin về xài dần , ngồi học bài cũng tranh thủ chơi giải lao , đêm nằm ngủ phải lấy đèn pin để chiếu vào chơi . Luk đó mơ ước cái game boy của mình nó tự phát sáng đc đỡ phải tốn pin . Sau này có GBA đời đầu và sắm đc cây đèn theo máy , rồi lên SP :yahoo[1]: Bh thì mình đang cố kiếm GBM để đủ bộ ^^

Mình đến với GBA SP từ hồi lớp 7. Lúc đó 2 chị em họ của mình từ mỹ về. 2 đứa 2 cái, thấy 2 chị đó cầm trên tay bấm bấm mà thấy ghiền. Cuối cùng xin mãi mới cho luôn cái máy. Cầm trên tay bấm mà phê vãi lúa. Tức nhất là đưa cái máy mà hok có cái SUPER HAY FLASH Card gì đó.:myemo0111::myemo0111: Ước gì có bác nào làm từ thiện, cho cái sc hay fc miễn phí cũng được. Chứ ở QUY NHƠN củ mình kiếm chả bán,:myemo0111::myemo0111: toàn băng china thâu

B.Giovanni

Nấm bình thường
Bây h bạn muốn mua thì vào box quảng cáo mà rao chắc cũng có đấy rồi bảo ng bán ship vào quy nhơn cho \m/

em thì khác tất cả mọi ngừi lun :em43: vì it tuổi nên em chơi GBA thường từ lớp 1 :em19: hồi đó ông cậu mua cho 1 cái sướng lắm :em41: chơi pokemon suốt vì ko có băng khác :em27: nhưng van tự hào về cais GBA của mình :em33: nhưng chơi đến năm lớp 4 thì bị thằng trong lớp nó cầm but xóa vẽ vào , em bươc vào lớp thấy nó vẽ vào GBA thân yêu của mình thì :em11::em14::em10::em40: (mội ngừoi tự hiểu) rồi về nhà lấy đủ thứ cồn này xăng này tẩy nhưng ko hết đến giờ vẫn ko hêt :em19: vì để làm kỉ niệm ko mún thay vỏ

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN