bạn đang dùng GBA gì ? đến với nó ra sao ?

Cửa hàng game Nintendo nShop

GBA nào đang sử dụng

• Gameboy Advance thường

Bình chọn: 18 10.5%
  • Gameboy Advance Sp

Bình chọn: 81 47.1%
  • Gameboy Micro

Bình chọn: 11 6.4%
  • Chơi trên DS

Bình chọn: 51 29.7%
  • Phương tiện khác, nhớ kể ra

Bình chọn: 11 6.4%

• Số thành viên bình chọn
    172

chickentqd

Nấm bình thường
lần đầu mình đc nhìn thấy chiếc gameboy là hồi cấp 2 khi ông anh từ bên đức về chơi, mang theo 1 cái gba và 1 cái gbc. Hồi đó cũng chẳng bít nó là cái j luôn, tại mình toàn chơi game nes. Sau đó đc ong ấy cho chơi và nghiền luôn, đi học về cái là vào chơi luôn, lại còn mua sẵn vài đôi con thỏ và con én nữa chứ ;)). trò đầu tiên mình chơi là vua bọ cạp ( hình như thế, có nvat cầm cái kiếm và khi ấn nút L thì nó đổi sang 2 cái liềm rồi phi ấy) và pokemon (chưa khoái lắm vì toàn tiếng đức, chả hiểu mô tê j cả) Nhưng đc vài tuần thì ông lại bay sang đức, mình chả còn cái j để chơi rùi lâu lâu cũng ko còn nhớ nữa vì ko biết ở đâu bán mà có ban cũng ko co tiền mà mua,hix,mình chuyển sang game online.Năm ngoái đõ DH rùi lại chợt nhớ đến kỉ niệm ngày xưa, search gôgle và biết đến NVN, mình dk ngay làm member,đọc các toppic rao ban để tìm mua nhưng toàn bán hết rùi, mình đành chờ đợi và tìm hiểu thêm thông tin trên mạng về gameboy thì mới biết có thêm cái gameboy sp.Đến 1 ngày (khoảng 1 tháng sau), nhờ vào anh tiencoi1988 mình mới mua đc 1 cái gameboy sp của anh login, cái sddaaauf tiên trong đời :D vui sướng và mừng rỡ.minh để luon và trong balo mang về quê rùi mới bỏ ra check:)). nghĩ đến lại buồn cười....
hiện tại mình vẫn đang tìm kiếm và mua lại những chiếc gameboy, một phần vì đam mê, một phần vì nghĩ cũng có các em khác cũng giống minh, chưa mua đc gameboy nên mình rất hay hoạt động ở room quảng cáo.VỪa gần đây mình đã mua đc cho mấy đứa em ở xom mình.chúng no vui lắm.cảm ơn bác login và bác tiencoi 1988 nhé.....................

ry_nani

Nấm nhỏ
Mình tình cờ biết được GameBoy SP là nhờ thằng bạn hồi lớp 7 ! nó mang lên lớp chơi cái trò Tak 2 gì đó ! nhìn nó chơi ghiền quá về cứ ao ước ! có lần mượn của nó 2 ngày lun chơi rất sướng ! về xin ba mẹ hok cho nhưng đến tết mình đã có 1 cái GBA SP màu đen hjhj rồi cứ thế mà mua băng tàu chơi chả biết băng gốc là gì ! có lần mua cả 5 cuốn băng để dưới gối song bị ba phát hiện và:em40: mua còn bị lố hư 1 cuốn hok dám ra đổi mà tiếc đứt ruột lun ! sau này có thêm cái GBA SP màu bạc nhưng bị ăn trộm lấy mất:em20: còn cái màu đen cũng mẹ tui cho thằng em họ mất tiêu ! bây giờ muốn kiếm lại GBA SP nhưng khó quá ! hjx..hjx tui kiếm 1 tháng trời mà chưa ra !:em42:

Biết đến Gameboy là khi học cấp 1, thằng bạn có cái GBC color, ngồi xem nó chơi cái trò có thằng người vs 1 con vật j đó (Pokemon) thấy hay hay, rùi mượn nó chơi thấy mê qá ... xong rùi từ đó cho đến lớp 7 chỉ chơi giả lập trên máy ... lúc này mong muốn mua ms xuất hiện :D Lúc đấy mẹ bảo đạt được 10 điểm 10 thì mẹ cho mua :D (Bố thì cấm chơi rồi :xm0004:)
Lúc đấy chả biết cái j, mua GBA SP - silver xong đc tặng 1 cái băng "Splinter cell - stealth action redefined" nhưng hết save đc rồi :(( (ai có cách sửa thì tốt qá). Quý lắm, đi đâu cũng mang theo :D, bảo vệ nó như mới ... cho đến khi cho thằng bạn mượn ... nó quăng quật cho sau 1 tuần (xước hết mọi mặt :((, mất cả sạc nữa). Uất lắm ! cũng chả biết làm thế nào, kiếm mua sạc ms và dán đầy hình lên máy để k bị nhìn thấy vết xước nữa, xót kinh :(( Đến nay, đại học rồi, nhưng thỉnh thoảng vẫn động vào vì đã chuyển nhượng cho đứa em :bee: và luôn phải nhắc nhở giữ cẩn thận (toàn sờ tay vào màn hình -"-)

P/S: Mới mua SC cho em, hiện copy game vào vẫn chả chơi được, buồn lắm :em21:

ry_nani

Nấm nhỏ
Ông tội thía ! tui thì bị đua 2 cái ngon ơ ! dùng mới phá đảo Spider Man 3 song là nó lấy lun !:em25: nếu tui mà là ông thì bắt thằng bạn đền cái mới rồi ! vì hồi đó mua dc. cái Gameboy là ngon nhất rồi còn gì !:yahoo[1]:

mariobeo

Thành viên lâu năm
Lần đầu mình đc chơi Gameboy là từ hồi lớp 2 thì phải, hồi đấy đến chơi nhà chị họ thấy chị ý có 1 con Gameboy Pocket màu đỏ mua ở usa xịn luôn, có mỗi 1 băng là Dr Mario mà mình chơi mê mải k dứt ra đc, đến nỗi hết sạch cả pin trong 1 buổi chiều. Lúc đấy cảm thấy thích cái máy này kinh khủng, và đó cũng là lần đầu mình đc cầm 1 cái máy game made by Nintendo :x
Một thời gian sau, nhà mình đón 1 ông bác mới ở nc ngoài về, dắt theo thằng con, thằng này có 1 chiếc GBC màu tím rất đẹp. Trog khi cả nhà ngồi nc thì nó lôi ra cày Pokemon, mình nhìn 1 hồi thấy mê quá, mượn nó chơi 1 hồi xog cũng bị dính vào luôn, k muốn trả nó nữa =)) ấn tượng thật đẹp với chiếc máy game cầm tay màn hình màu đầu tiên mình dc nhìn thấy \m/
Bẵng đi cả 1 thời gian dài, mình gần như quên mất Gameboy, có chăng chỉ là chơi giả lập trên pc, còn lại toàn chơi game pc, ps2 thôi. Mãi đến năm ngoái, mình mới mua đc 1 chiếc DS ( tự thưởng sau khi đỗ đh =)) và 2 tháng trước mua đc GBA SP, tình yêu Nintendo lại trỗi lên, mạnh mẽ :myemo0111:
Nhưg chẳng hiểu sao bây giờ đc sở hữu hẳn 1 cái máy cho mình r, vẫn là Dr Mario, Pokemon như ngày xưa mà cảm giác vui sướng lúc ấy k còn đậm nét nữa, có lẽ do mình đã lớn :( Nhưng k sao cả, mặc kệ ai chơi PSP hay gì gì, mình vẫn trung thành với những hệ máy của Nin :yahoo[1]: Gameboy lives forever \m/\m/

Kawaii

Super Princess Peach
- Cảm ơn các bạn nhiều lắm ^_^ Hơn bao giờ hết, trong lòng Kawaii lúc nào cũng luôn tràn đây tình cảm dành cho Gameboy, các bạn nhớ online nhìu hơn để gặp Kawaii trong box GBA nha ^_^

- Gameboy là một trụ cột vững chắc của Nintendo. Nhưng hơn hết, nó chính là một huyền thoại. Sức ảnh hưởng là vô cùng lớn, có đôi khi nhiều người không biết DS là gì nhưng chắc chắn họ sẽ biết Gameboy. Vì thế sẽ không có gì lạ lẫm khi bạn đến với các shop game sẽ có nhiều người dùng đến từ "Gameboy DS" cho thân thương và tiện dụng :x

mariobeo

Thành viên lâu năm
Gameboy thì đúng là huyền thoại rui`, đáng tiếc là Nin đã chấm dứt dòng Gameboy sau gần 20 năm :(. Dù sao thì sắp tới 3DS sẽ cho phép down game của Gameboy về, đó là điều cho thấy Nin k bao giờ quên dòng máy tên tuổi của mình. Từ xưa đến nay, điều mình tự hào nhất là Nin chưa bao giờ đánh mất vị trí số 1 ở lĩnh vực máy game cầm tay :x

B.Giovanni

Nấm bình thường
Ông tội thía ! tui thì bị đua 2 cái ngon ơ ! dùng mới phá đảo Spider Man 3 song là nó lấy lun !:em25: nếu tui mà là ông thì bắt thằng bạn đền cái mới rồi ! vì hồi đó mua dc. cái Gameboy là ngon nhất rồi còn gì !:yahoo[1]:
Đền sao đc vì nó đã có bao kỉ niệm gắn bó với mình rồi

Hì hì hành trình handheld của mình rất gian nan :D.
Từ đầu là mình lớp 4, bố có đưa mình sang nhà ông bạn chơi, ông ý có cái GBA SP màu bạc :x có cái băng Harry Porter gì đó ko nhớ nữa. Mình chơi lát mà nghiền đến nỗi hỏi ông ý cho mình, ông ý bảo là ko đc hoặc có thể bán với giá 500k :O học sinh lớp 4 lấy đâu ra 500k @@! Buồn luôn ! Rồi lớn lên, lớp 7,8 ko hiểu sao mình có hứng thú với máy chơi game đến thế, máy ps2 của bố mình bị hỏng, mình phải tự đi sửa mất 700k :sorry[1]:, lúc đó phải nói là \m/. Nhưng đúng là chơi 3 4 tháng là chán thôi à. Bán lấy tiền mua VGA máy tính nhưng lại đen đủi thế ko biết máy lại ko có khe .... Thế là đưa cho mẹ bảo giữ hộ :)) ( điều ngu xuẩn nhất ). Tết có tiền lì xì, mình bảo mẹ đưa tiền mình bán máy ps2 thì mẹ nói ngay câu " hết rồi ". Nản :)). Tiếp lại xin đc thằng bạn con PSP 2k vỡ màn hình .... nhưng các thứ khác còn ngon :x, tích tiền mua màn hình nhưng con em lại mang sang nhà bạn => mất lúc nào ko biết ( ức con này :mad: ). Lúc đó mình nghĩ là thôi hết cơ hội ... Rồi cuối cùng mình đc con bạn gái cho cái NDS lite màu xanh ngọc :x. Tuy có hỏng hóc nhưng đi sửa lại mất 500k. Bây h nâng nó như nâng trứng :bleh[1]: cày TWEWY :P. Thằng bạn đang có con PSP 2k hỏng nguồn đang tính xin. Số mình hay gắn với đồ hỏng hóc :)) :bleh[1]:

hailainguyen

Nấm nhỏ
[/QUOTE]Thằng bạn đang có con PSP 2k hỏng nguồn đang tính xin. Số mình hay gắn với đồ hỏng hóc :)) :bleh[1]:[/QUOTE]
cậu giống tớ thế, trước giờ tớ có gameboy , nhưng cũng là mua đồ cũ rồi sửa lại,may mà có cái xài ngon,hoặc chai pin,hoăc liệt nút.Nhưng cảm giác chơi gameboy vẫn tuyệt hơn bao giờ hết nếu ai đã từng cầm nó trên tay sẽ không quên nổi cảm giác ấy, một cảm giác rất tuyệt !!! gameboy no 1st !!:em15:

Em thì là thế hệ sau nên khác hẳn anh chị :rolleyes[1]:
Từ năm học lớp 1 (2007) thì em đc ba mẹ chở xuống nhà cậu chơi ! lúc loay hoay thì thấy cái gì màu xanh xanh bật lên thử thì chu choa ưi 1 cái máy chơi game của nintendo ( vì lúc đó mới học lớp 1 nên k bik 2-tek là cái gì hít :em06: ) cầm lên mà tay cứ run run chơi thử thì anh họ về tới ảnh hỏi : " em thích chơi game hả ? " thì em gật đầu ! ảnh bật 1 trò đi cảnh cho chơi thử đã ơi là đã :em11: sau này ngày nào cũng đòi ba mẹ chở xuống nhà cậu chơi :em21: tới một ngày em vừa học lớp 3 thì gia đình cậu qua mỹ lun lúc đó buồn ưi là bùn :em20: ! tới chừng khoảng 3 tháng trc thì dì em đi Đức mới về nhưng tiếc là dì k mua cho em vì bên ấy ít bán đồ chơi này :em42: nhưng dì hứa trog thág này sẽ mua cho em 1 cái máy secondhand xịn chính hãng luôn ^^ ( k mua hàng mới vì bây giờ toàn hàng china :sorry[1]: ) Hum nai em rất zui vì dì sắp mua cho em rùi ! thế
là năm lớp 6 này em sẽ k bùn vì hok có máy gba sp nữa ^^ ! Thương dì nhứt :em06:

Mario

Thành viên lâu năm
Theo lý thuyết thì người ta gọi Gameboy đã chết vì đã từ rất lâu ko còn sản xuất game cho hệ máy này nữa. Nhưng liệu trong số chúng ta, ai đã chơi hết kho tàng game khổng lồ của hệ máy này chưa ? Hơn hết những tựa game đó luôn sống mãi trong lòng chúng ta, những huyền thoại bất tử.

Mình thì lần đầu chơi tiếp xúc với cái GBC là do...Ba mình lên nhà cô Út chơi rồi lén lấy cái GBC đó của thằng con cô Út về cho mình:(. Lúc đó nhà nghèo ko có tiền mua cái đó, thằng em thì có bà con bên Mĩ mua cho. Ba mình thấy mình ko có đồ chơi nên lén giấu đại cái đó về cho mình chơi. Có điều lúc đó tiếng anh còn giới hạn nên về ko bít chơi, nó toàn ghi tiếng anh, băng game là pokemon trading card. Đến một ngày tức quá, lấy từ điển ra tra từng từ, quyết tâm phải bít chơi cho ăằng được, kết cuộc chơi về nước lun. Lên đại học, cách đây vài năm mình vẫn còn giữ nó, Nhưng màn hình bị ố, định mở ra lau lại chơi, mở hoài ko được (ốc hình tam giác), tức quá đập phát bể tan tành.:((. cũng tại cái tánh nóng nảy :((. Giờ mới mua đồ cũ ở đường Hồng Bàng cái GBA thường 200k, màn hình còn ố hơn cái cũ nữa nhưng vẫn quý nó lắm. Nhớ lại thương Ba mình ghê ^^.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN