bạn đang dùng GBA gì ? đến với nó ra sao ?

Cửa hàng game Nintendo nShop

GBA nào đang sử dụng

• Gameboy Advance thường

Bình chọn: 18 10.5%
  • Gameboy Advance Sp

Bình chọn: 81 47.1%
  • Gameboy Micro

Bình chọn: 11 6.4%
  • Chơi trên DS

Bình chọn: 51 29.7%
  • Phương tiện khác, nhớ kể ra

Bình chọn: 11 6.4%

• Số thành viên bình chọn
    172

Mario

Thành viên lâu năm
Mình thì lần đầu chơi tiếp xúc với cái GBC là do...Ba mình lên nhà cô Út chơi rồi lén lấy cái GBC đó của thằng con cô Út về cho mình:(. Lúc đó nhà nghèo ko có tiền mua cái đó, thằng em thì có bà con bên Mĩ mua cho. Ba mình thấy mình ko có đồ chơi nên lén giấu đại cái đó về cho mình chơi. Có điều lúc đó tiếng anh còn giới hạn nên về ko bít chơi, nó toàn ghi tiếng anh, băng game là pokemon trading card. Đến một ngày tức quá, lấy từ điển ra tra từng từ, quyết tâm phải bít chơi cho ăằng được, kết cuộc chơi về nước lun. Lên đại học, cách đây vài năm mình vẫn còn giữ nó, Nhưng màn hình bị ố, định mở ra lau lại chơi, mở hoài ko được (ốc hình tam giác), tức quá đập phát bể tan tành.:((. cũng tại cái tánh nóng nảy :((. Giờ mới mua đồ cũ ở đường Hồng Bàng cái GBA thường 200k, màn hình còn ố hơn cái cũ nữa nhưng vẫn quý nó lắm. Nhớ lại thương Ba mình ghê ^^.
sao b ko tìm kỹ lưỡng 1 chút mà mua, mua ngay cái màn hình ố vàng, hèn j bán giá 200k.
ốc của nintendo bây giờ tìm tuavit cũng ko khó lắm, b ra mấy tiệm đồ gề, họ bán ầm ầm
thế bây giờ bạn còn chơi Trading Card Game ko, bữa nào qua mình giao lưu, mình cũng đang chơi đây nè

Mình đang chơi nè, bữa chơi lại, gần lấy hết các medals rồi, save games lại định mai chơi tiếp thì ông anh nổi hứng, mở máy mình lên bấm nút "New game" @@. Mà cái máy mình nó điên lắm, đang chơi mà bị động mạnh là nó tắt màn hình ah. Mua đồ cũ + dỏm mà.:(

keen9000

Nấm nhỏ
lần đầu mình tiếp xúc với máy game là máy snes gắn adapter chơi đĩa mềm (đĩa vuông ấy ) , bên chợ gần nhà ngày xưa có 1 wán , 3k 1 tiếng 1k 15p ,nhà mình sau đó có cái đầu nes fake của thái ,chính nó đã mag mình tới thế giới game ,cùng thời điểm ấy trong lớp có 1 đứa giàu lắm ,hay đem gb vô trường chơi pokemon ,so với cái máy xếp gạch ở nhà thì phải nói nhìn thấy cái GB là mê thôi rồi, mình năn nỉ mama mua cho suốt 1 thời gian dài ,cuối cùng 2 mẹ con tới 1 tiệm bán máy game tính mua 1 cái GB 2nd ,mình còn nhớ lúc đó lão chủ đòi 200k , vậy là đi về vì mắc wá ^^ . Sau đó 1 năm , nhà làm ăn đc nên mẹ mua cho mình 1 cái GBC (cũng 2nd) 300 mấy chục k , đó là chiếc handheld đầu tiên mình có,mình chơi đc gần 1năm rưỡi tới khi nó lờn nút thì bán cho tiệm game đổi lấy cái GBA màu tím (thật ra thích màu trắng nhưng chỉ còn mỗi màu tím :P) , chơi đc 1 năm cũng theo cách cũ mình có đc cái GBA sp 2 đèn màu đen , 1 năm sau đó lại bán cái GBA sp đổi lấy con DSfat bạc, có 1 điều hay là đều do mẹ mình mua cho chứ bố khó lắm , ko cho mua máy game nên phải giấu :)
hồi ấy còn nhỏ ko biết tới SC hay FC nên từ GBC lên DSfat toàn chơi game băng của TQ (100k ~ 150k 1 băng ,mình có 2 băng , chơi hết lại đổi bù tiền )lên tới DSfat thì ko có đk mua game gốc chơi nên vẫn dùng nó chơi GBA , sau đó 1 thời gian thì bạn mình tặng cho cuốn starfox , đó cũng là game ds duy nhất mình chơi trên dsfat trước khi bán nó lấy tiền mua thẻ nhớ cho con PSP =.=

sau này thì mình có điều kiện rồi nên đã tìm mua lại hết những chiếc handheld ngày xưa mình từng có, và cả những cái mình muốn có nhưng xưa ko có đk mua, mình ko phải fan của bất kì trò nào , ko thix game đồ họa cổ điển , nhưng lại thix máy game , nhất là máy game cầm tay , thật sự nhiều khi mua 1 chiếc GBA mình chỉ cần nó chạy tốt để lâu lâu bật lên ngắm rồi lại cất ,mỗi lần như vậy làm mình nhớ lại câu chuyện mình đã kể trong bài post này , đến giờ mình chỉ tiếc 1 điều : giá như ngày xưa ko bán đi những cái máy mình từng có... :no:

Mario

Thành viên lâu năm
một hồi ức rất thú vị và đầy kỷ niệm của Keen. thế bây giờ Keen muốn tìm cái gì để lắp vào những mảnh vỡ ký ức ấy? 1 cái Gameboy, 1 cái Color, 1 cái SP. đó ko phải là 1 điều quá khó khăn nên Keen đừng quá bận tâm nhé :shake:

hailainguyen

Nấm nhỏ
dạo gần đây tớ có lướt qua nhà sách ở Công viên Lê Thị Riêng , thấy có bày cái gameboy sp trong tủ kiếng nhìn đẹp quá , mà hộp thì không có dán cái mác game built in , ko biết phải là máy chính hãng nintendo ko ^^

Em mới đc anh marus cho cái gba màu đen còn khá mới , lúc anh marus nói cho em , em hok tin thiệt lun mà hồi lát em ko cần bik xạo hay thiệt mà cứ đâm đầu vô kêu con bạn đi lấy :D kết quả là vài bữa sau nó nói " tao hok đi đc :D , hay mày nhờ anh đó giao hàng bưu điện đi " lúc đó mún tan nát cõi lòng luôn :em25: vì mê gba qá nên đành nhờ papa đi ;)) papa thì nói : " thiệt hông hay là nó lừa đó " nhưng mà em zẫn tin là mọi ng` trên nintendovn forum đều uy tín nên sau 2 ngày van xin nài nỷ :D papa mới đi lấy cho em ;)) . Cả buổi chiều ngày quốc khánh em chỉ ngồi liệt trong nhà chết mê chết mệt vs nó :( đến tối pa mẹ chở đi chơi ~^^~ sướng lắm ;)) nhưng mà em phải đem ra sáng mới chơi đc :bleh[1]:tại màn hình tối quá :D

Hệ máy handheld đầu tiên của mình là gameboy color , do ông anh họ bán lại với giá 60k , mê lắm , mua về chơi cái game đua xe mãi do chỉ có 1 băng thôi ! Nhưng có thằng bên cạnh nhà có con gameboy advance ! Mình ức lắm ! Thế rồi 1 ngày mình cũng gạ nó bán cho mình , mình bán cái color đi rồi thêm tiền của ba mẹ mua cái máy nó ! Hehe ! Thế là mình chơi cái máy đó trong vòng 4,5 năm gì đó ! Và mình thiếu tiền nên bán cái máy đó đi ! 1 khoản thời gian sau chính ông anh họ bán cái máy gameboy color cho mình , cho mình mượn con gameboy sp + 20 cuốn băng ! Thích thú vô cùng cày game liên tục trong vòng 1 tuần thì bị đòi lại ! Mình lại quyết tâm dồn tiền mua em sp

Thời gian cứ trôi đi , trôi đi , vẫn ấp ủ đó ! Cho đến 1 ngày mình đc thấy chiếc máy Chơi game cầm tay của sony đó là PSP ! Mình đã ghiền nó mất rồi , màn hình to , khả năng giải trí cực tốt ! Và ấp ủ trong mình đã thay đổi ! Từ việc muốn có chiếc sp mình lại dồn tiền để mua psp ! Cũng từ đó chiếc máy gameboy trong mình bị lãng quên

Và đúng vào năm lớp 8 , ông cậu mình sau một thời gian thuyết phúc đc , đã tặng mình một con PSP 2K cực đẹp khiến mình như điên đảo ! Có đc PSP mình sung sướng lắm ! Trong thời gian mình sử dụng PSP , mình có mua thêm 1 máy DS Lite ! 1 khoảng thời gian sau đó mình bán DS đi , nhưng chiếc PSP đó vẫn luôn giữ bên mình

Rồi đến 1 ngày khác nữa , cách đây 1 năm :myemo0111: Mình đc biết sony cho ra phiên bản PSP tiếp theo mang tên PS VITA , ước mơ trong mình lại tiếp tục '' có bằng đc chiếc máy đó '' , và quả thật cách đây 1 tháng mình đã mua em nó , và hiện giờ vẫn đang hạnh phúc với những gì em đó mang lại

Cho đến hôm qua , khi đi học về ba mình xòe ra 2 chiếc máy , mọi kỉ niệm ùa về , 2 chiếc máy đã bị mình lãng quên quá lâu ! Giờ đây nhìn nó mình thật hạnh phúc ! Đó là 2 con Gameboy sp và advance , được bố mình mua với giá rẻ rề 2 con 60k , vẫn dùng tốt !

Có lẽ bây giờ tuy ít chơi 2 con đó , nhưng bây giờ có vẻ mình rất muốn giữ 2 em nó lại như 1 kỉ niệm tuyệt vời của thời tuổi thơ của mình 1

Hệ máy handheld đầu tiên của mình là gameboy color , do ông anh họ bán lại với giá 60k , mê lắm , mua về chơi cái game đua xe mãi do chỉ có 1 băng thôi ! Nhưng có thằng bên cạnh nhà có con gameboy advance ! Mình ức lắm ! Thế rồi 1 ngày mình cũng gạ nó bán cho mình , mình bán cái color đi rồi thêm tiền của ba mẹ mua cái máy nó ! Hehe ! Thế là mình chơi cái máy đó trong vòng 4,5 năm gì đó ! Và mình thiếu tiền nên bán cái máy đó đi ! 1 khoản thời gian sau chính ông anh họ bán cái máy gameboy color cho mình , cho mình mượn con gameboy sp + 20 cuốn băng ! Thích thú vô cùng cày game liên tục trong vòng 1 tuần thì bị đòi lại ! Mình lại quyết tâm dồn tiền mua em sp

Thời gian cứ trôi đi , trôi đi , vẫn ấp ủ đó ! Cho đến 1 ngày mình đc thấy chiếc máy Chơi game cầm tay của sony đó là PSP ! Mình đã ghiền nó mất rồi , màn hình to , khả năng giải trí cực tốt ! Và ấp ủ trong mình đã thay đổi ! Từ việc muốn có chiếc sp mình lại dồn tiền để mua psp ! Cũng từ đó chiếc máy gameboy trong mình bị lãng quên

Và đúng vào năm lớp 8 , ông cậu mình sau một thời gian thuyết phúc đc , đã tặng mình một con PSP 2K cực đẹp khiến mình như điên đảo ! Có đc PSP mình sung sướng lắm ! Trong thời gian mình sử dụng PSP , mình có mua thêm 1 máy DS Lite ! 1 khoảng thời gian sau đó mình bán DS đi , nhưng chiếc PSP đó vẫn luôn giữ bên mình

Rồi đến 1 ngày khác nữa , cách đây 1 năm :myemo0111: Mình đc biết sony cho ra phiên bản PSP tiếp theo mang tên PS VITA , ước mơ trong mình lại tiếp tục '' có bằng đc chiếc máy đó '' , và quả thật cách đây 1 tháng mình đã mua em nó , và hiện giờ vẫn đang hạnh phúc với những gì em đó mang lại

Cho đến hôm qua , khi đi học về ba mình xòe ra 2 chiếc máy , mọi kỉ niệm ùa về , 2 chiếc máy đã bị mình lãng quên quá lâu ! Giờ đây nhìn nó mình thật hạnh phúc ! Đó là 2 con Gameboy sp và advance , được bố mình mua với giá rẻ rề 2 con 60k , vẫn dùng tốt !

Có lẽ bây giờ tuy ít chơi 2 con đó , nhưng bây giờ có vẻ mình rất muốn giữ 2 em nó lại như 1 kỉ niệm tuyệt vời của thời tuổi thơ của mình 1
mình mới mua tất thì em GBC 130k ... mất nắp pin , vì ngày nhỏ năm lớp 3 , ông anh mình bên mỹ có mang về em GBC có trò mario + trò con kiến ( a bug life ) mình chơi ghiền mà lúc về mỹ lại ko cho mình , mình cũng chả biết là máy gì , hnay lên mạng tìm và mua đc 1 em ... thôi thì 130k cho cái kỷ niệm chơi game thời tuổi thơ :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN